หมวด มิตรไมตรี > รวมสมาชิก (มิตรไมตรี)

ทำไมไปสักแล้วถึงต้องได้ทีละยันต์

(1/7) > >>

โองการยันนะรังสี:

สวัสดีครับ ผมว่า เพื่อนๆหลายๆคน คงมีคำถามนี้ในใจกันแน่เลยใช่ไหมครับ

(ทำไมไปสักแล้วถึงต้องได้ทีละยันต์ ตามที่หลวงพี่ท่านเลือกให้)

ในความคิดส่วนตัว กับประสบการณ์อันน้อยนิด ที่ได้พบมาการสักยันต์

ถ้าเป็นการสักในครั้งแรก ถ้าหลวงพี่ท่าน สักยันต์เก้ายอดให้ บริเวณ ต้นคอ

ก็มีความเจ็บในระดับหนึ่ง พอไปสักครั้งสองก็ จะได้เป็น แปดทิศ หรืองบน้ำอ้อย

ก็จะเริ่มเพิ่มความเจ็บขึ้นมามากหน่อย ต่อมาครั้งที่สาม ก็อาจจะได้เป็น ยันต์แม่ทัพ

อันนี้จะเจ็บเพิ่ม มาอีกนิด พอครั้งที่สี่ถ้าได้หนุมาน ก็เจ็บมากเพราะลายเส้น เยอะจริงๆ

ครั้งที่ห้า เป็นหมูทองแดงบริเวณก้นกบ ใครที่ได้สักมาแล้วจะจำได้แม่นถึงความรู้สึกเลยครับ

ครั้งที่หก ได้เสือไต่ผา ครั้งนี้จะลืมความเจ็บที่ผ่านมาทั้งหมดไปเลยครับ เพราะสุดๆ

ผมคาดว่า การที่ท่านไล่สักยันต์ที่ละอย่างตามตำแหน่งต่างๆของร่างกายเรา

ส่วนหนึ่ง คงเพื่อเป็็นการทดสอบว่าเราสามารถอดทนได้มากน้อยขนาดไหนนะครับ

ปล.แต่เท่าที่ผ่านๆมา เห็นว่ามาสักครั้งแรกหลวงพี่ท่านเมตาให้ยันต์เล็กๆ แต่ก็ทนไม่ไหวก็ มีบ่อยนะครับ

@ZeRo@:
บางครั้งฝืนสังขาร ยกพานวันนึง2-3 รอบ สักกันจนไข้ขึ้น
เจ็บตอนที่กำลังลงเข็มก็เต็มกลั้นแล้ว
ยังต้องกลับบ้านไปนอนระทมเพราะพิษไข้อีก
ผมว่าไม่คุ้มกันหรอกครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป ตามที่พระอาจารย์ท่านจะเห็นควร ดีที่สุดครับ

jaroenthai:
ค่อยๆเป็นค่อยๆไปไม่ต้องรีบร้อนได้ครบตามตำแหน่งออกมาสวยงามเข้มขลังคุ้มค่าแก่การรอคอยแน่นอนครับ ฟันธง.. :004:

saken6009:
เห็นด้วยครับ สักยันต์เสร็จแล้ว อย่าลืมแวะกุฎิใหญ่ไหว้หลวงพ่อเปิ่น ก่อนกลับด้วยนะครับ เป็นสิริมงคลดีมากมายครับ  :054:  :054:

Latkrabang_V2:
หลังใครครับท่าน งามจริงๆ

ส่วนผมก็ได้มาสองยันต์แล้วครับ เมื่อ ปี2552 เก้ายอด กับแปดทิศ
ครั้งต่อไปยังไม่รู้จะได้อะไร
อีกอย่างหนึ่งคือ เจ้าบ้านบอกว่าพอแล้วนะ แต่ผมอยากได้อีก

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version