ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงขึ้นของจะเสื่อมไหมครับ  (อ่าน 1862 ครั้ง)

ออฟไลน์ monefray

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมมีไรกับผูหญิงแล้วผู้หญิงขึ้นของจะเสื่อมไหมครับ ช่วยตอบทีครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ผู้หญิงขึ้นของจะเสื่อมไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 เม.ย. 2554, 02:16:11 »
มีอะไรกัน เป็นเรื่องธรรมชาตินะ ผมว่า(แต่อย่าไปผิดลูกผิดเมียนะ)
แต่ผู้หญิงขึ้น นี่ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ
ผู้รู้ตอบที
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ผู้หญิงขึ้นของจะเสื่อมไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 เม.ย. 2554, 03:44:09 »
กระทุ้เก่าๆมีครับ ตอบไว้อย่างชัดเจน ลองใช้แถบค้นหานะครับ :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 เม.ย. 2554, 08:35:47 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tle1

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 เม.ย. 2554, 04:16:56 »
เท่าที่ผมเคยได้ยินมานะครับเเค่ค่อมก็เสื่อมเเล้วอาจารย์บอกผมไว้ครับผิดถูกยังไงต้องขอโทษด้วยนะครับเเละขอคำชี้เเนะจากพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 เม.ย. 2554, 09:42:23 »
ผมมีไรกับผูหญิงแล้วผู้หญิงขึ้นของจะเสื่อมไหมครับ ช่วยตอบทีครับ
   ข้อห้ามสำหรับคนสักยันต์
              ๑. ห้ามผิดลูกเมียเขา
              ๒. ห้ามด่าบุพการี
              ๓. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
              ๔. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
              ๕. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี

ผู้ ที่สักยันต์ จะต้องยึดถือปฏิบัติอย่างเคร่งครัดด้วยบุญญาธิการของบูรพาจารย์ คณาจารย์ที่ถ่ายทอดสู่ตัวของคนสักยันต์ไม่ให้เสื่อมคลายความขลัง ต้องถือปฏิบัติในความดี ข้อห้ามต่างๆ ที่มีมาในสมัยโบราณอย่างที่เรียกว่า คนดี สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ผีคุ้ม ปกป้องกันภัย เป็นข้อเตือนสติให้ตะหนักถึงผลกรรมดี กรรมชั่ว
                                                                                                                                                                                อ้างอิงจาก www.bp.or.th ขอขอบคุณครับ  ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ  :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ