หมวด มิตรไมตรี > รวมสมาชิก (มิตรไมตรี)

+ + + หนังสือประวัติและรวมวัตถุมงคล หลวงพ่อเปิ่น + + +

(1/15) > >>

โองการยันนะรังสี:
แจ้งศิษย์ยานุศิษย์และสมาชิกเว็บบอร์ดวัดบางพระ ด้วยทางวัดบางพระได้จัดทำหนังสือ

ที่รวบรวมประวัติของหลวงพ่อเปิ่นและวัตถุมงคลรุ่นต่างๆ ซึ่งได้ทำการบันทึกและเรียบเรียงใหม่ทั้งหมด

โดยได้รับความเมตตาจากท่าน พระครูสุจิตตาภรณ์ เจ้าอาวาสวัดนก  พระครูอนุกูลพิศาลกิจ เจ้าอาวาสวัดบางพระ

และข้อมูลจาก วัดโคกเขมา รวมถึงพระอาจารย์ในวัดบางพระได้เมตตาให้ข้อมูลต่างๆในการจัดทำ และรูปถ่ายพระเครื่อง

วัตถุมงคลรุ่นต่างๆเกือบจะทุกรุ่น อาจจะกล่าวได้ว่า มากที่สุดและสมบูรณ์แบบที่สุด เท่าที่มีการจัดพิมพ์หนังสือมาเลยก็ได้

เพื่อเป็นมาตรฐานให้กับผู้ที่ต้องการศึกษาต่อไปในอนาคต หนังสือจะมีความหนาประมาณ 400-500หน้า พิมพ์อย่างสวยงาม

ในหนังสือมีเหรียญหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือ ด้านหลังเป็นยันต์หนุมานล้อมด้วยยันต์แปดทิศ เนื้อนวะโลหะ ตอกโค้ดและหมายเลข

ซึ่งได้จัดทำหนังสือเพียง 3000 ชุดเท่านั้น เปิดให้ผู้ที่สนใจ สามารถติดต่อสั่งจองได้แล้วตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป.

โดยติดต่อได้ ณ.ที่บูชาวัตถุมงคล กุฎิใหญ่ริมน้ำ สอบถามรายละเอียดได้จากหลวงพี่เชษฐ์ ครับ

(แจ้งเพิ่มเติม ตอนนี้มีผู้จองไปแล้วประมาณ 1000 ชุด)

bangphralism:
ขอบคุณท่าน  โองการยันนะรังสี สำหรับข้อมูลข่าวสารครับ

เจดต์:
ไม่ทราบว่าราคาเล่มละเท่าไหร่ครับ..สั่่งจองทางเว็ปบอร์ด..หรือทางโทรศัพท์แล้วโอนเงินผ่านบัญชีหรือพอจะมีช่องทางอื่นในการสั่งจองหรือเปล่าครับ.พอดีช่วงนี้ติดงานไม่สะดวกไปวัดครับถ้าไปจองงานวันทำบูญหลวงพ่อเปิ่น30มิ.ย.กลัวว่าหนังสือจะหมดซะก่อนอยากได้มาศึกษาและสะสมมากครับขอบคุณมากครับท่าน..สำหรับสิ่งดีๆที่มอบให้พี่น้องBPทุกๆท่าน :054: :054:

โองการยันนะรังสี:

--- อ้างจาก: เจดต์ ที่ 05 มิ.ย. 2554, 09:46:29 ---ไม่ทราบว่าราคาเล่มละเท่าไหร่ครับ..สั่่งจองทางเว็ปบอร์ด..หรือทางโทรศัพท์แล้วโอนเงินผ่านบัญชีหรือพอจะมีช่องทางอื่นในการสั่งจองหรือเปล่าครับ.พอดีช่วงนี้ติดงานไม่สะดวกไปวัดครับถ้าไปจองงานวันทำบูญหลวงพ่อเปิ่น30มิ.ย.กลัวว่าหนังสือจะหมดซะก่อนอยากได้มาศึกษาและสะสมมากครับขอบคุณมากครับท่าน..สำหรับสิ่งดีๆที่มอบให้พี่น้องBPทุกๆท่าน :054: :054:

--- End quote ---

ถ้าไม่สะดวกเดินทางคง ต้องฝากเพื่อนหรือผู้ที่รู้จักคุ้ยเคย ไปสั่งจองให้ล่วงหน้าก่อนครับ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมที่หลวงพี่เชษฐ์

meef2002:
ราคาเท่าไรพอจะทราบไหมครับ ผมจะได้เตรียมถูกครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version