ผู้เขียน หัวข้อ: พุทธคุณ ของการท่องอิติปิโส ถอยหลัง เป็นอย่างไรบ้างครับ และขอคาถากันคุณไสย์ครับ  (อ่าน 7980 ครั้ง)

ออฟไลน์ JET LEE

• ตติยะ
พุทธคุณ ของการท่องอิติปิโส ถอยหลัง เป็นอย่างไรบ้างครับ และขอคาถากันคุณไสย์ครับ หรือเราจะต้องสวดบทไหนครับที่จะกันคุณไสย์และขจัดคุณไสย์ได้   แล้ว นะ หน้า ทอง +สาริกาลิ้นทอง กันคุณไสย์ได้ไหมครับ  หรือยันต์ใด ที่กันคุณไสย์ได้ครับ
   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ immortal

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากได้พุธคุณ ก็ท่องตามปรกติแหละครับ สวดมนต์ถอยหลังก็ไม่ต่างอะไรกับร้องเพลงชาติถอยหลัง ป้องกันคุณไสย์ มงคลจักวาล8ทิศ หรือไม่ก็ชิณบัญชรก็ได้ บางคนสวดมนต์เยอะแยะมากมาย แต่ไม่รู้คำแปลว่าเราสวดอะไรไปบ้างจิตเราไม่รับรู้ถึงพุทธคุณได้นะครับ

ออฟไลน์ jaroenthai

• สัตตมะ
  • **
  • กรรมของสัตว์โลกใครจะไปฉุดไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่
    • อีเมล
1.พระคาถาที่มีพระพุทธคุณคุ้มครองตัวป้องกันเสนียดจันไรได้

คาถามงกุฎพระพุทธเจ้า
คาถาข่ายเพ็ชรพระพุทธเจ้า
คาถามงคลจักรวาฬทั้ง8ทิศ
คาถาโพธิบาท
คาถาพาหุง-มหากา
คาถาชินบัญชร
คาถากำแพงแก้ว 7 ชั้น

2.ลงหนะหน้าทอง สาริกาลิ้นทอง ไม่สามารถที่จะกันแก้คุณไสย์ได้ครับ แต่เพิ่มเป็นการสง่าราศรีเป็นที่เมตตาเอ็นดูแด่บุคลทั้งหลาย

3.ส่วนยันต์ใดที่มีพุทธคุณคุ้มครองป้องกันคุณไสย์ได้นั้นก็ยันต์ครูของวัดบางพระ เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย นั่นล่ะครับพุทธคุณครบทุกด้าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ค. 2554, 01:10:10 โดย jaroenthai »
อะไรที่ได้มาง่ายๆคนมักไม่เห็นคุณค่าของมันซึ่งต่างกับสี่งที่ได้มาโดยยากเห็นกี่ทีก็ภาคภูมีใจ