ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องการสักและเลี้ยงเด็ก  (อ่าน 1672 ครั้ง)

ออฟไลน์ newlop

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
  คือ  ตอนนี้ผมมียันต์เก้ายอดที่พระอาจารย์ลงให้  แล้วเมื่อไม่กี่สัปดาห์นี้เองผมมานอนที่หอพัก  แล้วฝันว่ามีเด็กหิวข้าว  อยากให้พาไปหาแม่  ไม่ได้กินข้าวหลายวันแล้ว  หน้าตาเด็กหน้ารักมากเลยครับ  ผมก็เลยเล่าให้พ่อแม่ฟัง  แม่เลยพาไปปรึกษาอาจารย์ท่านหนึ่ง  ท่านเลยบอกว่าแถวห้องที่ข้าพเจ้าอยู่มีเด็กอยู่จริงๆ  ให้เอาน้ำ ข้าว ขนม  ไปให้เด็ก  ครั้งเดียว  แต่ผมกลัวว่าจะไม่มีคนให้เด็กกิน ผมก็เลยถามอาจารย์ว่าถ้าเกิดเด็กหิวอีกล่ะครับ  ผมสามารถทำได้เรื่อยๆ ใช่ไหม  อาจารย์บอกว่าถ้าทำเรื่อยๆ เด็กก็จะอยู่กับเรา 
   และตอนนี้ผมก็เลี้ยงอยู่  เวลากินอะไรก็จะเรียกเด็กกินด้วย  แต่ผมไม่รู้ว่าการเรียกกินด้วยนี่เด็กจะได้กินหรือป่าว  แล้วยันต์ที่ได้รับเมตตามาจะเป็นอะไรหรือป่าวครับ ?

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: ปรึกษาเรื่องการสักและเลี้ยงเด็ก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2554, 05:18:51 »
ใช่น้องกุมารหรือเปล่าครับ...
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ปรึกษาเรื่องการสักและเลี้ยงเด็ก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2554, 09:19:34 »
เป็นเด็กอ่ะครับ ไม่แน่ใจว่าใช่กุมารทองหรือป่าวอ่ะคับ :062:

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2554, 08:25:17 »
รูปร่างลักษณะที่เห็นในฝันเป็นเช่นไรครับ การแต่งกายอะไรแบบนี้ด้วยนะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ jidarsarika

• ปัญจมะ
  • อาจาริโย วันทามิ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2554, 12:47:54 »
สงสัยน้องกุมารอาจจะอยากมาอยู่กับเรารึเปล่า...?
เพื่อนเราก็ฝันเห็นอีกไม่กี่วันเขาก็ได้กุมารมาเลี้ยงแบบไม่ตั้งใจ

หรืออาจจะเป็นเหตุผลอื่นก็ได้นะคะ ผิดถูกขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง มาตาปิตุโร อาจาริโย

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2554, 04:00:59 »
กรณีนี้ผมขออนุญาติแสดงความคิดเห็นน่ะครับ คือโดยส่วนตัวแล้วผมเองก็เคยฝันแบบนี้เมื่อ5ปีก่อน สมัยที่ผมฝึกงานอยู่ที่ปราจีนบุรีผมได้ฝันเห็นเด็กผู้ชายอายุประมาณ5ขวบ เป็นเด็กธรรมดาเพราะการแต่งตัวเขาใส่เสื้อและกางเกงกีฬาสีน้ำเงิน ผมจะฝันเห็นเขาบ่อยมากจนมีอยู่คืนหนึ่งเป็นวันที่ 7/07/2007ซึ่งน่าจะตรงกับวันพระวันนั้นเป็นวันที่ผมได้เห็นเขาแบบตาเปล่า เพราะเขามาแบบพิเรนทร์คือมาแบบผีหัวขาดนั่งคร่อมจักยาน แล้วผมก็เป็นไข้ประมาณเกือบเดือนจนต้องยุติการฝึกงานกลับบ้านที่สุรินทร์ แล้วในวันที่ผมกลับมาถึงบ้านผมได้ฝันว่ามีวิญญาณมากมายมาตามบีบคอผมในฝันผมวิ่งหนีจนสุดชีวิต ผมจะฝันอย่างนี้ซ้ำๆกันอยู่ประมาณ7วัน จนในวันที่7ผมหนีไม่พ้นกำลังโดนบีบคอจนหายใจไม่ออกแต่แล้วผมก็มองเห็นเด็กในลักษณะดังที่กล่าวข้างต้นมาช่วยผมไว้แล้วผมก็ไม่ฝันร้ายอีกเลยแถมยังถูกหวยทุกงวดด้วย ทุกวันนี้เขาอยู่กับผมแม้ตอนนี้ผมจะมองไม่เห็นเขา สำหรับตัวผมจะเรียกเขาว่าน้องตัวเล็ก สำหรับพี่newlopถ้าเขาหิวก็เอาให้เขากินเถอะครับเขาอาจจะเป็นใครที่ผูกพันกับตัวพี่ในอดีตชาติก็ได้น่ะครับเมื่อเขาเห็นพี่เขาจึงเข้ามาหารักษาเขาไว้ให้ดี หมั่นทำบุญตักบาตรกรวดน้ำอุทิศส่วนกุศลให้เขาด้วยและถ้าจะให้ดีให้พี่ชวนเขาสวดมนต์ไหว้พระก่อนนอนทุกคืนด้วยยิ่งดีน่ะครับ ถ้าไม่มีหนังสือสวดมนต์ผมยินดีจะแบ่งให้ครับ :001: (ตั้งชื่อให้เขาด้วยน่ะครับ)

ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยน่ะครับ
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2554, 01:37:21 »
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับพี่  ขอบคุณพี่ commandov2 มากครับ  ปกติผมก็ชวนกินด้วยกันแหละครับ คือผมกินอะไรก็ชวนน้องเขา  คือผมยังไม่ได้ตั้งชื่่อให้น้องเขาเลย  การตั้งชื่อต้องทำอย่างไงครับ

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2554, 12:56:03 »
ก็บอกเขาเฉยๆก้อได้ครับว่าเราจะให้เขาชื่อว่าอะไร  :050: