ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางจากพัทยาไปวัดบางพระค่ะ พรุ่งนี้ออกเดินทางค่ะ  (อ่าน 2640 ครั้ง)

ออฟไลน์ CC

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สอบถามเส้นทางจากพัทยาไปวัดบางพระค่ะ พรุ่งนี้ออกเดินทางค่ะ ไม่ทราบว่าต้องเข้ากรุงเทพหรืออกทางสายรอบเมืองได้เลยคะ

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ถ้าจะให้แนะนำนะครับ เพราะ ผมเองก็อยู่ชลบุรี

วิ่งทางปกติ ถนนบางนาตราด พอมาถึง ม.หัวเฉียว เตรียมตัวเข้าซ้าย เพื่อขึ้นทางด่วนกาญจนา 40 บาท

ลง บาแค ครับ พอลงจากทางด่วน ตรงมาประมาณ 10 km ผมกะเอานะ ไม่เคยจับไมล์ จะมีป้ายบอก เลี้ยวซ้าย ไปนครปฐม

ซึ่งจะตัดกับ ทางพิเศษ บรมราชชนนี ตรงเข้าสู่นครปฐมเลยครับ ตรงอย่างเดียว ผ่าน ม.มหิดล

จนถึงแยก ท่านา จะมีทางเลี้ยวขวาต่างระดับ อยู่ขวามือครับ จากนั้น ก็ง่ายเลย

ป้ายวัดบางพระเยอะแยะ หรือถามข้างทางก็ได้ ไม่ยากแล้ว

ทางที่ผมบอกนี้ ไม่ได้เข้า กทม โดยตรง เส้นทาง รถไม่ติดครับ พรุ่งนี้ ผมก็ไป

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ :002:

ออฟไลน์ CC

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบพระคุณมากๆค่ะ ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ แล้วเจอกันพรุ่งนี้ค่ะ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าจะให้แนะนำนะครับ เพราะ ผมเองก็อยู่ชลบุรี

วิ่งทางปกติ ถนนบางนาตราด พอมาถึง ม.หัวเฉียว เตรียมตัวเข้าซ้าย เพื่อขึ้นทางด่วนกาญจนา 40 บาท

ลง บาแค ครับ พอลงจากทางด่วน ตรงมาประมาณ 10 km ผมกะเอานะ ไม่เคยจับไมล์ จะมีป้ายบอก เลี้ยวซ้าย ไปนครปฐม

ซึ่งจะตัดกับ ทางพิเศษ บรมราชชนนี ตรงเข้าสู่นครปฐมเลยครับ ตรงอย่างเดียว ผ่าน ม.มหิดล

จนถึงแยก ท่านา จะมีทางเลี้ยวขวาต่างระดับ อยู่ขวามือครับ จากนั้น ก็ง่ายเลย

ป้ายวัดบางพระเยอะแยะ หรือถามข้างทางก็ได้ ไม่ยากแล้ว

ทางที่ผมบอกนี้ ไม่ได้เข้า กทม โดยตรง เส้นทาง รถไม่ติดครับ พรุ่งนี้ ผมก็ไป

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ :002:
ขอบคุณมากเลยครับ เส้นทางนี้ใกล้กว่าเส้นที่ผมไปมาทุกครั้งเลยครับ
ผมก็ทำงานในชลบุรีครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ศิษย์เมืองชล

• จตุตถะ

สวัดดีครับ ผมก็คนนาเกลือครับ
เป็นเส้นทางประจำที่ผมใช้ในการเดินทางไปวัดเลยครับ
แต่ผมมาจาก บายพาสตรงขึ้นถนนบูรพา เลยครับ ค่าทางด่วน55+40
วิ่งสบายๆๆครับ
ใจเป็นนาย   กายเป็นบ่าว

ออฟไลน์ CC

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
มาถึงแล้วค่ะและหลงทางเรียบร้อยแล้ว บังเอิญยปทางพระราม2อ้อมซะไกล กว่าจะถึง ความผิดของเราเองสับสนมากมาย

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ไปวัดครั้งแรกจะเป็นอย่างนี้แหละครับพอนานๆไปก็จะรู้เส้นทางลัดถ้าเข้าทางบางเลนจะใกล้กว่าครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา