ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์สังกัจจายน์ เนื้อผงอิทธิเจเสน่ห์กล หลวงปู่หน่าย วัดบ้านแจ้ง  (อ่าน 7288 ครั้ง)

ออฟไลน์ aitimao

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
สวัสดีครับ ทุกท่าน วันนี้ผมขอมาเล่าประสบการณ์ของพระสังกัจจายน์ เนื้อผงอิทธิเจเสน่ห์กล หลวงปู่หน่าย วัดบ้านแจ้ง ตั้งแต่ที่ผมเริ่มมาบูชาวัตถุมงคลจากปี2539 จนถึงปัจจุบัน มาเจอองค์นี้แหละครับ ชนิดที่ว่าใช่เลย แน่นอน เห็นผลกับตาตัวเอง เห็นผลเร็วมาก ผมบูชามา3องค์ แบ่งให้เพื่อนผมไปสองคน คนแรกเป็นชายแท้คนที่สองเป็นชายไม่แท้ครับ สำหรับผมเอง ผมอาราธนาขอในเรื่องของเงินๆทองๆ ตามช่วงเศรษฐกิจแบบนี้ ปัจจุบันวันหนึ่งผมได้เงินประมาณ4-5พันบาทครับ เรื่องสาวๆผมไม่เอาอีกแล้วครับวุ่นวาย ส่วนเพื่อนผมคนที่เป็นชายแท้เป็นคนชอบเที่ยวผมให้ไปสองวันโทรมาเล่าให้ฟังเลยครับว่าตั้งแต่ได้ไปไม่เคยพลาดเลยซักคน(ไม่ขอเล่าในส่วนของรายละเอียดนะครับ เดี๋ยวจะเป็นการโปรโมทโฆษณาพระ  และเป็นเรทเอ็กซ์) ส่วนอีกคนหนึ่งนำพระไปขูดผงผสมในเครื่องดืม ปรากฎว่าเสร็จพ่อหนุ่มน้อยไปอีกราย

ที่ผมเล่ามานี้เป็นเหตุการณ์จริงที่ประสบพบเจอมากับตัว จึงอยากมาแนะนำ ไม่จำเป็นต้องไปหาของแพงครับ เพื่อนผมลองมาเยอะ ชนิดที่ว่าแพงๆ สายพราย สายเทพ มาได้พระที่ผมให้ไป ตอนนี้ห้อยเดี๋ยวเลยครับ ส่วนผมก็ใส่กรอบแล้วห้อยเดี๋ยวเหมือนกันครับ วันนี้เลยแกะพระออกจากกรอบแล้วนำมาแสกนรูปให้ดู อาจจะไม่ค่อยชัดนะครับ แต่ว่าพุทธคุณชัดเจน ผมเจอของจริงแล้วครับ

ที่ผมนำมาเล่านี้ ไม่ได้มาโปรโมทโฆษณาพระให้ใครนะครับ แค่นำมาเล่าสู่กันฟัง อยากให้ทุกท่านที่กำลังขวนขวายหาของดีมาใช้ หากพบเจอจะได้เก็บกันให้ดี ผมได้บูชาจากพี่ในเว็บหนึ่ง ราคาหลักร้อยต้นๆเองครับ ท่านใดสนใจลองหาข้อมูลกันเองนะครับ ของดีไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไปครับ

ผมแนะนำเรื่องเงินๆทองๆนะครับ เรื่องเสน่ห์ไม่แนะนำครับ กลัวบาปกรรมครับ

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
อันนี้ผมก๊อปข้อมูลมาให้ได้ศึกษากันนะครับ ลองศึกษากันดูในศาสตร์การสร้างพระเครื่องเนื้อผง ของสายสุวรรณภูมิ อันเป็นศาสตร์และภูมิปัญญาความรู้ของบรรพชนครับ

พระสังกัจจายน์ด้านหลังเป็นยันต์ตัวพุทม้วนในสายหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ซึ่งหลวงปู่หน่ายท่านเป็นศิษย์ และได้ตัวนี้มาจนทำได้สำเร็จ และบรรจุอักขระหัวใจพระรัตนไตรคือ “อิ สวา สุ” และอักขระหัวใจอิทธิเจคือ “อิ ธ ค ม” ผงอิทธิเจนี้ท่านว่า “ถ้าไม่มาหาไม่มาให้เห็นหน้าปานอกจะแตกตาย” อิทธิเจเป็นวิชาทางไสยศาสตร์ว่าด้วยการทำผงตามคัมภีร์อิธะเจ ซึ่งมาจากสูตรมูลกัจจายน์
สูตรมูลกัจจายน์
พระมหากัจจายน์ เป็นผู้วางแบบแผน ไวยากรณ์ไว้ให้ผู้เรียนพระปริยัติธรรมได้เรียนกัน ตามที่เรียกกันว่า “สูตรมูลกัจจายน์” เพื่อเป็นอนุสรณ์รำลึกถึงท่านที่เป็นบรมครูเริ่มแรกสั่งสอนมา และสูตรเหล่านี้ยังใช้เรียนสืบตามมา เพิ่มมายกเลิกกันเมื่อไม่นานนี้เอง ผู้ที่จะเป็นอาจารย์ทำผงอิทธิเจ ปถมัง มหาราช ตรีนิสิงเห หรือเป็นอาจารย์สัก ลงประเจียต ตะกรุดของขลัง จำเป็นต้องเรียนสูตรมูลกัจจายน์มาก่อน มิฉะนั้นแล้ว จะทำให้ขลัง สมบูรณ์มิได้เลย
ซึ่งเป็นหนึ่งในคัมภีร์หลักของระบบไสยศาสตร์ไทยโบราณ อันประกอบด้วยคัมภีร์ปถมัง อิธะเจ ตรีนิสิงเห และมหาราช นอกจากนั้นชื่อวิชาอิธะเจยังปรากฏอยู่ในเสภาขุนช้างขุนแผนตอนพลายงามเรียนวิชาด้วย เนื้อหาของวิชาอิธะเจคือการทำผงด้วยการตั้งตัวตามสูตรบาลีมูลกัจจายน์ ซึ่งเป็นระบบบาลีไวยากรณ์ใหญ่ที่ปัจจุบันได้ล้มเลิกไป อิธะเจมีหลายตำรับด้วยกัน แต่ที่เป็นหลักสำคัญจะตั้งตัวด้วย อิทะ อิติ อิติ อัสสา อุทัง อะหัง อัคคัง อะหัง อะหัง อิถัง อัมมะ อัสสา จากนั้นจึงกระทำตามสูตรสนธิโดยอ้างสูตรตามคัมภีร์บาลีไวยากรณ์จนสำเร็จเป็น อิธเจตโสทฬฺหํคณฺหาหิถามสา ลบเป็น อิ ธ ค ม เป็นอันขาดตัวในสูตรสนธิ ผงที่ได้จากการเขียนและลบอักขระตามคัมภีร์อิธะเจ เรียกว่าผงอิธะเจ เชื่อว่ามีอานุภาพทางเมตตามหานิยม เป็นเสน่ห์โดยเฉพาะแก่สตรีเพศ
ตามตำรากล่าวว่าหากใส่ลงในอาหารให้หญิงกินย่อมรักชายผู้นั้นจนวันตาย ผงนี้เพียงทิ้งให้ถูกตัวผู้ใด ผู้นั้นก็เกิดงงงวยหลงตามเรามา เป็นที่สุดของวิชาเสน่ห์โบราณ โดยมากนิยมนำไปสร้างพระ ที่มีชื่อเสียงคือพระปิดตาหลวงพ่อแก้ว วัดเครือวัลย์ ก็ผสมผงอิธะเจนี้ด้วย อานุภาพของผงอิธะเจมีทั้งเสน่ห์ เมตตา และอิทธิฤทธิ์ทางแคล้วคลาดคงกระพัน แต่จะเน้นหนักไปในทางเสน่ห์แก่สตรีเพศมากที่สุด

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ทำไมอัพโหลดภาพไม่ได้ครับ

สงสัยต้องไปหาเซิทดูเองละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ย. 2554, 12:08:37 โดย aitimao »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
กรุณาเขียนที่มาของบทความที่ท่านcopyมาด้วยครับ เป็นการให้เครดิตของเจ้าของบทความซึ่งเป็นมารยาทที่ดีในโลกอินเตอร์เน็ตครับ(น้องหนอน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ย. 2554, 01:27:50 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ถ้าเขียนที่มาแล้ว จะเป้นการโฆณาพระให้เจ้าของข้อมูลหรือเปล่าครับ จะเป้นการผิดกฏหรือปล่าว
ตกลงผมสมควรเขียนหรือเปล่าครับ

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ถ้าให้เขียน เดี๋ยวผมจัดให้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
IPเดียวก็พอแล้วมั๊งครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
ขออภัยครับ ไม่ได้มีเจตนาใดๆทั้งสิ้นนะครับ แค่อยากรู้ว่าใช้แบบนี้หรือป่าวครับ :054: :054: :054:

พิมพ์นี้ไม่แน่ใจว่าเป็นพิมพ์พระสังกัจจายน์หรือเป็นพิมพ์หลวงพ่อเงินครับ แต่ที่แน่ๆเป็นของหลวงปู่หน่าย วัดบ้านแจ้ง ชัวร์ๆครับ