ผู้เขียน หัวข้อ: งานกฐินวัดบางพระ-งานจิตอาสา  (อ่าน 2102 ครั้ง)

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
          ภาพบรรยากาศงานทอดกฐิน ณ วัดบางพระ ๓๐ ตุลาคม ๒๕๕๔

เริ่มด้วย ภาพบรรยายกาศงานพิธีในช่วงเช้า

ช่วงบ่าย ณ อีกมุมหนึ่ง          
          พระภิกษุ-สามเณร ชาวบ้าน พี่ๆน้องๆสมาชิกเวปวัดบางพระที่มาร่วมทำบุญ
          ร่วมแรงร่วมใจกันตักทรายใส่ถุงกั้นกำแพง เพื่อป้องกันน้ำเข้ามาท่วมในวัดและบริเวณใกล้เคียง

ถึงจะเหนื่อยแค่ไหน พวกเราก็สู้เพื่อวัดบางพระของพวกเราทุกคน          

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ต.ค. 2554, 11:06:05 โดย PeAwPeed »
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ Faith in Buddhism

• จตุตถะ
ตอบ: งานกฐินวัดบางพระ-งานจิตอาสา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ต.ค. 2554, 11:09:02 »
เป็นภาพที่สวยงามมากครับ
กราบขอบพระคุณหลวงพ่อหลวงพี่ทุกรูป
และขอบพระคุณพี่ๆศิษย์วัดบางพระรวมถึงชาวบ้านที่ร่วมแรงรวมใจกันครับ
และต้องขอขอบพระคุณพี่บอล พี่มะนาว อีกครั้งที่ให้ผมติดรถสำหรับการเดินทางกลับ
และพี่ๆศิษย์วัดบางพระที่ดีกับผมมากๆครับ ขอบพระคุณครับ

กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่น หลวงพ่ออภิญญาที่เมตตากับศิษย์เสมอ
และ พระอาจารย์ทุกท่าน
ขออำนาจบุญบารมีหลวงปู่เปิ่น และ พระอาจารย์ทุกท่าน
ปกปักรักษาวัดบางพระ และศิษย์วัดบางพระ ร่วมถึงผู้ประสบภัยน้ำท่วม
ให้แคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวง

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ตอบ: งานกฐินวัดบางพระ-งานจิตอาสา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ต.ค. 2554, 11:44:36 »
ค่ะ งานกฐินปีนี้ ได้เห็นความมีน้ำใจของทุก ๆ ท่าน
ทั้งที่ช่วยด้วย กำลังทรัพย์ สิ่งของ แรงกาย และแรงใจ
โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน คือ การให้ที่แท้จริง

.... และที่สำคัญขอขอบคุณ พี่ ๆ น้อง ๆ เวปวัดบางพระ.....
ทั้งท่านที่มาไม่ได้แต่ได้ส่งข้อความมาด้วยความเป็นห่วงแต่เนื่องจากติดภาระกิจ
ทั้งท่านที่มาร่วมแรงใจกันอย่างไม่รู้สึกเหน็ดเหนื่อยด้วยความเต็มใจ
เพื่อวัดบางพระของพวกเรา

นี่คือน้ำใจและความศรัทธาของลูกศิษย์หลวงปู่เปิ่นอย่างแท้จริง   :054:

ขอบคุณพี่บอล ด้วยคะสำหรับภาพพร้อมคำบรรยาย
:089: :097:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ต.ค. 2554, 11:49:57 โดย PeAwPeed »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พ.ย. 2554, 02:11:04 »
ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วย ครับ  สาธุ..  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พ.ย. 2554, 02:35:00 »
พลาดไปป้องกันน้ำท่วมอยู่บ้านครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 พ.ย. 2554, 11:29:26 »
ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมกุศลในครั้งนี้ด้วยครับ :001:
ขอบคุณพี่บอลมากนะครับ ที่นำภาพมาให้ได้ชมกัน สุดยอดทุกคนเลยครับ :016:
ขออภัยที่ไม่ได้ไปร่วมงานบุญด้วยนะครับ ต้องอยู่ประจำการเฝ้าระวังน้ำท่วมที่ทำงานครับ :070:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 พ.ย. 2554, 11:58:21 »
สาธุ..........ขออนุโมทนาด้วยครับ............. :090: :090: :114: :090: :090:...............

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 พ.ย. 2554, 05:00:14 »
ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ   :054:  :054:  :054:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 พ.ย. 2554, 05:04:35 »
ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ :054: :054: :054: :054:
ต้องขออภัยที่ไม่ได้ไปร่วมงานบุญด้วยนะครับ ต้องอยู่ช่วยเฝ้าระวังน้ำท่วมที่บ้านครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ BB.bumbim

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 พ.ย. 2554, 10:12:49 »
[font=Tahoma][/font]กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ญา พระอาจารย์ต้อย พระอาจารย์ติ่ง พระอาจารย์แป้ว พระอาจารย์นัน พระอาจารย์หมี และพระอาจารย์ทุกองค์ที่วัดบางพระ ขออนุโมทนาบุญกับศิษยานุศิษย์ทุกคนที่ช่วยเหลือด้วยกำลังกาย กำลังใจปกป้องวัดบางพระของพวกเราทุกคน  :054: :053: :016:
กระผมไม่ได้ไปช่วยเพราะต้องทำงาน บริษัทไม่หยุด แต่อยากไปช่วยด้วยหัวใจเต็ม 100% ข้ากระผมจึงขอโมทนาผลบุญที่ข้ากระผมได้สะสมมา จงบันดารความสุขความเจริญรุ่งเรือง กับศิษยานุศิษย์ที่มาช่วยเหลือวัดบางพระของพวกเรา และผลบุญครั้งนี้จงส่งไปถึงครอบครัวของท่านทุกๆ คน..สาธุ..สาธุอนุโมทามิ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 พ.ย. 2554, 10:37:06 »
ผมติดน้ำท่วม เสียดายจังครับ :016: :015: :053: :053: :053: