ผู้เขียน หัวข้อ: ปลัดขิกใส่กระเป๋ากางเกงได้ริป่าว  (อ่าน 4209 ครั้ง)

ออฟไลน์ wat 999

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมอยากรู้ว่าปลัดขิกใส่กระเป๋ากางเกงได้ริป่าวครับ :001:

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ตอบ: ปลัดขิกใส่กระเป๋ากางเกงได้ริป่าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ม.ค. 2555, 08:36:14 »
ผมอยากรู้ว่าปลัดขิกใส่กระเป๋ากางเกงได้ริป่าวครับ :001:
ได้ครับสบายมาก555
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ปลัดขิกใส่กระเป๋ากางเกงได้ริป่าว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ม.ค. 2555, 08:37:58 »

พกได้ทุกที่ไม่มีข้อห้ามครับ (แต่คงไม่เหมาะแขวนคอ :001:)

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ม.ค. 2555, 12:28:08 »

พกได้ทุกที่ไม่มีข้อห้ามครับ (แต่คงไม่เหมาะแขวนคอ :001:)
ใช่ตามท่านack01เลย..แต่ข้อห้ามที่เคร่งครัดของลุงคือ
ห้ามแขวนเอวตอนไปดื่มเหล้าครับ
เพราะเวลาเมาท่านจะล้วงท่านปลัดออกมายิงกระต่ายแทน
 ลุงน่ะกางเกงเปียกมาแล้วจ้า.. 31; 31; 09;

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ม.ค. 2555, 09:35:35 »

ใช่ตามท่านack01เลย..แต่ข้อห้ามที่เคร่งครัดของลุงคือ
เพราะเวลาเมาท่านจะล้วงท่านปลัดออกมายิงกระต่ายแทน
 ลุงน่ะกางเกงเปียกมาแล้วจ้า.. 31; 31; 09;

ชอบพี่พูดมากเลยครับพี่อ่านแล้ว  :004: :004:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ม.ค. 2555, 09:36:21 โดย boomee »
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ม.ค. 2555, 11:55:16 »

ลุงน่ะกางเกงเปียกมาแล้วจ้า.. 31; 31; 09;[/size]
ยิงกระต่ายเสร็จแล้วก็อย่าลืมเก็บนะครับ
เดี๋ยวนกฮูกบินผ่านจะนึกว่าหนอน
เดี๋ยวมันจะคาบกลับรัง
แซวกันขำขำนะครับ 21; 21; 21;