ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญพระประจำวันของหลวงพ่อเปิ่นใครรู้ช่วยบอกทีว่าใช้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 1070 ครั้ง)

ออฟไลน์ chakarow

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมผึ้งได้มาไม่รู้เป็นพระของหลวงพ่อเปล่าครับพี่ๆท่านใดรู้ช่วยดูให้ผมทีครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ดูจากอ่ะไรหลายๆอย่าง น่าจะเป็นของวัดบางพระเรานะครับผม

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญของวัดบางพระครับ..แต่ไม่ทราบปีครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ด้านหลังเหรียญ มียันต์พุดซ้อนวัดบางพระ 

พุดซ้อนหลวงพ่อมี วัดมารวิชัย 

ยันต์หน้าพระหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม

ยันต์ 8 ทิศวัดบางพระ 

และยันต์มอญ ของปู่วร ก้อนใบ

...เหรียญนี้ คาดว่าน่าจะเป็นพระที่ พระอาจารย์หนุ่ม วัดบางแวก สร้างครับ ผิดถูกต้องขออภัยด้วยครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕