ผู้เขียน หัวข้อ: นำลายยันต์มาให้ชมครับ ฝีเข็มพระอาจารย์ญาครับ(ไปเพิ่มเติมมาคับ)  (อ่าน 4414 ครั้ง)

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอกราบแทบเท้าขอบพระคุนพระอาจารย์ญา ที่เมตตาให้ลูกศิษย์ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิ.ย. 2555, 10:08:20 โดย GONGKUB »

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เป็นอย่างไรครับ...พี่พูดไม่ผิด จริงๆ

พระอาจารย์ญาใจดีมากๆครับ เมตตาให้ลูกศิษย์เสมอครับ

ถ้าเดาไม่ผิดคราวหน้าไป...น่าจะได้ อีก 20 ยอด รวมของเก่า เป็น 29 ยอด...

เพื่อเป็นการวางหลักฐานที่มั่นคงก่อนล้อมยันต์..ช่วงบน...

ปล. คาดการจากการที่ผมพยามศึกษา หลักการ และวิธีคิดของพระอาจารย์

มิได้ลบหลู่แต่อย่างใด  เพื่อประดับความรู้...ครับ

อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
เป็นอย่างไรครับ...พี่พูดไม่ผิด จริงๆ

พระอาจารย์ญาใจดีมากๆครับ เมตตาให้ลูกศิษย์เสมอครับ

ถ้าเดาไม่ผิดคราวหน้าไป...น่าจะได้ อีก 20 ยอด รวมของเก่า เป็น 29 ยอด...

เพื่อเป็นการวางหลักฐานที่มั่นคงก่อนล้อมยันต์..ช่วงบน...

ปล. คาดการจากการที่ผมพยามศึกษา หลักการ และวิธีคิดของพระอาจารย์

มิได้ลบหลู่แต่อย่างใด  เพื่อประดับความรู้...ครับ

ครับพี่ อิอิ :053: :053: :053: :053: :053: :053:

ออฟไลน์ ball omnoi

• ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
สุดยอดเลยครับศิษย์พี่
ครั้งหน้าจะได้ยันต์อะไรหนอ???

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
สุดยอดเลยครับศิษย์พี่
ครั้งหน้าจะได้ยันต์อะไรหนอ???

ล้อมอักขระ ด้านบนครับ...

ปล.เดาเอานะครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2555, 11:55:24 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
ภาพล่างสุดหลังพี่naklop1911 เหรอครับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ภาพล่างสุดหลังพี่naklop1911 เหรอครับ

ใช่ครับ...แต่ถ่ายนานแล้ว ตอนที่ล้อม อักขระใหม่ๆ ครับ

ลงเป็น วิทยาทาน  และเพื่อการศึกษาครับ...

ส่วนทั้งหมดแผ่นหลังรอเสร็จก่อนครับ...เพราะผมอยากทำเป็น history and story
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มิ.ย. 2555, 12:21:43 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
อ่อ ครับผม ขอบคุณมากครับพี่ naklop1911 และ น้อง GONGKUB ที่นำภาพมาให้ศิษย์ใหม่ ได้ชม ได้ศึกษากันครับ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ kroo jaded

• จตุตถะ
    • อีเมล
ยันต์ปิดตาซ้าย ขวา ชื่อเต็มๆยันต์อะไรครับ ผมก็ไว้วางอยู่ตำแหน่งนี้เหมือกัน  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยันต์ปิดตาซ้าย ขวา ชื่อเต็มๆยันต์อะไรครับ ผมก็ไว้วางอยู่ตำแหน่งนี้เหมือกัน  ขอบคุณครับ

แบบนี้หรือเปล่าครับ ถ้าแบบนี้เรียกว่ายันต์พระปิดตามหาอุตม์ครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ยันต์ปิดตาซ้าย ขวา ชื่อเต็มๆยันต์อะไรครับ ผมก็ไว้วางอยู่ตำแหน่งนี้เหมือกัน  ขอบคุณครับ

-ซ้าย พระปิดตามหาอุตม์  ตามที่ท่าน ~เสน่ห์ack01~ บอกครับ

-ขวา พระปิดตามหาลาภ  ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิ.ย. 2555, 08:41:08 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
สวยครับน้องก๊อง สะสมมาเรื่อยๆ เลยนะ ขอบคุณคนตอบด้วยครับ พระปิดตามหาอุตม์กับมหาลาภ พุทธคุณเสริมกันพอดี  :005:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ หลวงพ่อญาเมตตาลูกศิษย์เสมอครับ  :054: :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tham

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบคุณหลวงพ่อญาที่เมตตาสักยันต์ให้แก่ข้าพเจ้า ไว้คุ้มครองป้องกันภัยครับ

ออฟไลน์ kroo jaded

• จตุตถะ
    • อีเมล
-ซ้าย พระปิดตามหาอุตม์  ตามที่ท่าน ~เสน่ห์ack01~ บอกครับ

-ขวา พระปิดตามหาลาภ  ครับ...
ขอบคุณครับที่ให้ความกระจ่างแก่ผม ผมก็ได้รับเมตตาจากหลวงพี่ญาเหมือนกันครับผม

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์ญาครับ  :054:  :054:  :054:
พระอาจารย์ญาท่านมีเมตตากับศิษย์ทุกคนครับ  :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2555, 04:20:01 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"