ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ ๆ ดู พระหลวงพ่อเปิ่นให้ผม 3 องค์ สิครับ ผ่านไหม  (อ่าน 1401 ครั้ง)

ออฟไลน์ nin

• ตติยะ
องค์แรก ปี 28 ครับ

องค์ี่ที่ 2 ย้อนยุคปี 38  ครับ

องค์สุดท้าย เป็นหน้าเสือรุ่นใหญ่ ครับ

รบกวนพี่ ๆ ด้วยนะครับ น้อมรับทุกความคิดเห็น ผมดูพระไม่ค่อยเป็น ได้มานานแล้ว ขอความคิดเห็นพี่ ๆ ด้วยนะครับ ดีไม่ดีอย่างไร
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=18379.0

เหรียญปี 2528 ไม่แท้ครับ ลองดูเทียบกับในกระทู้นี้นะครับ

สังเกตที่เสือ สองตัวข้างล่าง ของแท้จะมีเส้นเชื่อมกัน

ลักษณะของเสือของปลอมก็จะไม่เหมือนของแท้ด้วยครับ

และของแท้ที่ด้านขวาของศรีษะหลวงปู่จะมีจุดเล็กๆ อยู่ 1 จุดครับ

เหรียญปี 38 และเหรียญหล่อหน้าเสือแท้ครับ ยินดีด้วยครับ :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ส.ค. 2555, 09:17:29 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ nin

• ตติยะ
ขอบคุณครับพี่เสน์ห ^^

ได้ความรู้เรื่องเหรียญ ปี 28 เยอะเลย  คราวหน้าต้องไม่พลาด ^^

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เหรียญปี2528 ผมเคยพลาดมาก่อนครับ

พี่amazing2511 กับพี่nok2009 แนะนำจนจำได้ติดตาครับ :008: