ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่อง สักยันต์ ครับ  (อ่าน 1346 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yod110

• ทุติยะ
  • **
พอดีผมสักสายพ่อแก่มาอะครับ สักมาเยอะพอสมควรครับ ทั้งข้างหลัง และ ข้างหน้า เลย และช่วงนี้อาจารย์ผม ก็ไม่สักแล้ว ไม่มีไหว้ครูอีก ไปต่างประเทศเป็นส่วนใหญ่ ผมจะสักสาย หลวงพ่อเปิ่นต่อได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ ผมจะไปไหว้ครูสายหลวงพ่อได้ไหมครับ ขอขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: ขอสอบถามเรื่อง สักยันต์ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ส.ค. 2556, 09:06:41 »
เราเรียนหนังสือ ชั้น ป1-ป6 ที่โรงเรียนแห่งนึง ก็ไหว้ครูมาตลอด ถือพานด้วย

พอเราขึ้น ม1.-ม.3 ที่โรงเรียนอีกแห่ง   เราก็ยังมีงานไหว้ครูอีก ก็ยังได้ถือพาน

พอจบ  ไปเรียนสายอาชีวะ ก็ยังมีไหว้ครูอีก ครูเรามีหลายท่านมาก ครับ

คำตอบท่านน่าจะพอทราบแล้วนะครับ...

ปล. สักยันต์ที่วัดบางพระไม่มีข้อห้าม เรื่องนี้ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ส.ค. 2556, 09:20:59 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ Yod110

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ขอสอบถามเรื่อง สักยันต์ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ส.ค. 2556, 10:55:19 »
กระจ่างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ san53774

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ส.ค. 2556, 08:51:56 »
พอดีผมสักสายพ่อแก่มาอะครับ สักมาเยอะพอสมควรครับ ทั้งข้างหลัง และ ข้างหน้า เลย และช่วงนี้อาจารย์ผม ก็ไม่สักแล้ว ไม่มีไหว้ครูอีก ไปต่างประเทศเป็นส่วนใหญ่ ผมจะสักสาย หลวงพ่อเปิ่นต่อได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ ผมจะไปไหว้ครูสายหลวงพ่อได้ไหมครับ ขอขอบคุณครับ
พระอาจารย์ท่านเมตตาลูกศิษย์เสมอครับผม

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ส.ค. 2556, 01:32:19 »
ได้ครับเพราะทางด้านนี้ครูบาอาจารย์ก็เริ่มมาจากพ่อแก่
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา