ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ พี่ ๆ ทุกท่าน ผมกำลัง ตามหา รูปปั้น หรือ รูปหล่อ บูชา ท้าวเวชสุวรรณ ครับ  (อ่าน 1170 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boyd Bikerboyd

• ทุติยะ
  • **
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัว จะ ไปถามใคร
    • อีเมล

ผมไม่ทราบ จริง ๆ น่ะ ครับ ว่า ทางวัดบางพระได้ เคยจัดสร้าง รูปเหมือนท้าวเวชสุวรรณ รึเปล่า ผมกลับมีความรู้สึก ว่า อาจจะหาบูชา ท่านท้าวเวชสุวรรณ ได้ที่ วัดบางพระครับ รบกวน พี่ ๆ ให้คำแนะนำ ผม ด้วยครับ ที่วัดมีให้เช่าบูชา หรือ ไม่ หรือ พี่ ๆ มี ที่ไหนพอจะ แนะนำผมได้ รบกวน ครับ

ขอบคุณ มากครับ
เกศา โลมา นขา ทันตา ตะโจ

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
ขนาดตั้งโต๊ะบูชาเหมือนเคยเห็นที่กุฎิใหญ่นะครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ที่กุฏิใหญ่เคยเห็นมีให้บูชาครับ

แต่ถ้ามีแน่ๆ ก็ที่วัดนก ซอย จรัลฯ 13 ครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Boyd Bikerboyd

• ทุติยะ
  • **
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัว จะ ไปถามใคร
    • อีเมล
ขอบคุณครับ เสาร์นี้ ผมจะไปครับ แว๊น ไป ผมจะออกจาก สมุทรปราการ เดินทางไป ทางถนน เพชรเกษม น่ามีป้ายบอกทาง เยอะ น่ะครับ