ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญพระพุทธ 25 ศตวรรษ ปี2500 เนื้อชินตะกั่ว พิมพ์รองเท้าบูทติดกัน  (อ่าน 1982 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsadalampang

• ตติยะ
    • อีเมล
สวัสดีครับพี่ๆๆแลเพื่อนๆๆทุกท่าน วันนี้ยามว่างจึงนำพระเครื่ององค์ดังกล่าวมาถ่ายรูปแบ่งกันชม  นับว่าเป็นสายพระเครื่องนครปฐมก็ว่าได้นะครับ ผมชื่นชอบด้วยพิมพ์ทรงงดงาม แลมีชีวิต เห็นใบหน้าท่านยิ้มให้เปี่ยมเมตตายิ่งนัก ประสบการณ์ก็เด่นชัดเจน  ทำให้ผมยากจะห้ามใจไม่เก็บสะสมพระเครื่องสายนครปฐมอีกสายแสนยิ่งใหญ่ด้วยคณาจารย์ร่วมสมัยชุดปลุกเศกชินราชอินโดจีน ที่ทรงคุณค่าต่อจิตใจของผมเช่นนี้  แต่จ่ายเงินถูกกว่าสะสมพระชินราชอินโดจีนแบบห่างกันอย่างมากนะครับ