ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานทำบุญวันคล้ายวันเกิดหลวงปู่เปิ่น ณ.วัดบางพระ 12 สิงหาคม 2551  (อ่าน 6071 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
วันนี้ ได้เดินทางไปร่วมงานคล้ายวันเกิดของหลวงปู่เปิ่น วัดบางพระ คนมาเยอะมากจนหาที่จอดรถแทบไม่ได้เลย..

..ภาพหน้าปกของหนังสือที่ระลึก หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ..

ไปถึงในช่วงที่พระท่าน กำลังสวดมนต์ก่อนฉันเพลพอดี

จึงไม่ได้ ถ่ายรูปพิธีสวดมนต์ จึงเก็บภาพบรรยากาศโดยรอบมาให้ชมกันครับ :001:

มีการเปิดโรงทานเลี้ยงอาหารผู้เข้าร่วมงาน..คนรอเข้าคิวกันเป็นจำนวนมาก

เลี้ยงผัดหมี่..

ทอดมัน..

และอีกหลายรายการที่ไม่ได้เก็บรูปมาฝาก

และได้พบประกับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในเวบบางพระ

นำโดย..ท่านโจรสลัด และคุณลุงamazing 2511 รองประธานบอร์บางพระ

คุณเปรี้ยวปี๊ด และพี่ต้น ออก้า ผู้ดูแลพิพิธภัณฑ์วัดบางพระ ผู้จัดทำหนังสือที่ระลึกหลวงพ่อเปิ่น

พี่โจ้ (โจ้เองฮะjo_o) ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านคาถาอาคม

แล้วได้เดินทางต่อไปยังวัดท้องไทร เพื่อร่วมงานวันคล้ายวันเกิดหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร....

..แล้วกลับมาลงเข็มกันอีกคนละนิดหน่อย..

..เดินทางกลับบ้าน..

:001:..ชมภาพบรรยากาศ งานทำบุญวันคล้ายวันเกิด หลวงปู่อั๊บวัดท้องไทรได้ในหัวข้อต่อไปครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แหม.... ลงสะอายเลยขอรับพี่น้อง  :075:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
เสียดายที่รูปน้อยไปนิด แต่ก็อิ่มบุญกันทั่วหน้า.. :001:

ไม่ทราบท่านโจรสลัดอายไรจ๊ะ อยากรู้จัง  :095:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เสียดายที่รูปน้อยไปนิด แต่ก็อิ่มบุญกันทั่วหน้า.. :001:

ไม่ทราบท่านโจรสลัดอายไรจ๊ะ อยากรู้จัง  :095:

หนังสือหลวงพ่อเปิ่น อ่านมั่งยังน่ะ ขอรับ  :058:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เสียดายอย่างแรงงงเลยครับ  :070:  :063:

ออฟไลน์ pinata

• ตติยะ

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
ขอบใจท่านโจรสลัดมากนะจ๊ะ สำหรับ พระ ผ้ายันต์ และหนังสือ  :089:  รูปหล่อแถมน้ำใจงามมากมาย  :080:

• อัฏฐมะ
ขอบใจท่านโจรสลัดมากนะจ๊ะ สำหรับ พระ ผ้ายันต์ และหนังสือ  :089:  รูปหล่อแถมน้ำใจงามมากมาย  :080:

ยินดีเสมอครับ เจ๊นาวคนสวย ฮ่าๆๆ  :007:  :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบใจมากนะพี่โจร สำหรับหนังสือ จะเก็บรักษาไว้อย่างดีเลย..

..ฝากขอบคุณพี่ต้น ออก้า ด้วยน้า..

อ่อ..ว่างๆมาเอาน้ำมนต์ศาลหลักเมืองกรุงเทพด้วยนะจ๊ะ วันนี้ลืมเอาไปน่ะ

...พักผ่อนเยอะๆนะอุตส่าห์ขี่มอเตอร์ไซด์ ตากฝนมาจากดอนเมืองยันบางพระ กินยาก่อนนอนด้วยนะ...

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
วันนี้ไม่เจอโจรสลัดนะ หรือเจอแต่ไม่รู้จักกันก็ไม่รู้เนาะ เหอๆๆ

ไว้โอกาสดีๆต้องขอเบอร์ แล้วนัดเจอกันแล้วแหละครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
แหม น่าเสียดาย ไกลไปนิดนึง
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
อดไปเลยน่าเสียดายมากๆขอบคุณน้องโจที่กรุณาโทรถึงกัน เสียดายจริงๆที่ไม่ได้ไป เกิดอุบัติโหดนิหน่อยวันหน้าจะหาเวลาไปให้ได้เชียวค่ะ 05; 41; :101:
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ akhundee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หนังสือ อยากได้บ้างครับ 
หาได้ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ โยม ซ.สายหยุด

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - rescuelism@hotmail.com
    • อีเมล
อยากได้หนังสือเหมือนกันหาได้ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ใครอ่า เสื้อแดง หล่อจัง  :080: :025:

ออฟไลน์ bigjiew

• ทุติยะ
  • **
หนังสือหลวงพ่อจะออกเมื่อไหร่ครับขอรายละเอียดด้วยครับ

• อัฏฐมะ
หนังสือ อยากได้บ้างครับ 
หาได้ที่ไหนครับ

เดวรอฟังข่าวจากผมได้ครับ ผมจะช่วยพี่เค้าจัดการให้ น่าจะแจกให้ทำบุญเข้าวัดครับ

• อัฏฐมะ
หนังสือหลวงพ่อจะออกเมื่อไหร่ครับขอรายละเอียดด้วยครับ

รองานบุญนะครับ เดี๋ยวผมจะจัดการให้ครับ หนังสือมีน้อยมาก สร้างพิมพ์มาแค่ 1000 เล่มเท่านั้น  :089:

• อัฏฐมะ
ใครอ่า เสื้อแดง หล่อจัง  :080: :025:

ขอบคุณคร๊าบ  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แหะๆ มาแปลกแหะงวดนี้ น่าจะประมาณว่า เสื้อดำลายผีเสื้อสวยจังมากกว่านะครับ  :005: :006:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ฮุฮุเอาแล้วหล่ะ    :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

• อัฏฐมะ
แหะๆ มาแปลกแหะงวดนี้ น่าจะประมาณว่า เสื้อดำลายผีเสื้อสวยจังมากกว่านะครับ  :005: :006:

แซวแบบนี้ระวังนะครับ อย่าหาว่าไม่เตือนล่ะกัน  :093: :043:

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
 :075:

ภาพนี้มือปืนครับ

:075:

• อัฏฐมะ
อ่าววววววว พี่ต้น ไหงมาโผล่นี่ล่ะจ้ะ  :095:

• ผู้ดูแล
 :025:   ไว้โอกาสหน้ามีโอกาสได้ร่วมเดินทางกันอีกนะคะ ยินดีที่ได้รุ้จักเพื่อนๆทุกคนชาวบางพระค่ะ
เจอกันก็ทักทายกันได้นะคะ   :089: :026:

ออฟไลน์ paiboon88

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 :054:สวยงามมากครับ