ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานทำบุญวันคล้ายวันเกิดหลวงปู่อั๊บ ณ.วัดท้องไทร 12 สิงหาคม 2551  (อ่าน 10577 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ออกจากวัดบางพระโดยรับสมาชิก อีก 2 คนมาด้วยกันคือ นายตะกรุด และเพื่อน

..เพื่อร่วมงานมุทิตาจิต สักการะ พระอธิการเกษม เขมจาโร(หลวงปู่อั๊บ) ในวาระครบรอบอายุ 87 ปี 66 พรรษา

ชาวคณะเดินทางไปถึง วัดท้องไทรในเวลาฉันเพลพอดี.. :001:

ภาพบรรยากาศก่อนงานสรงน้ำ

มีดนตรีให้ความบันเทิง

ภาพบรรยากาศ ฉันเพล บนศาลา..

หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร..

ด้านล่างก็มีหาอาหารเลี้ยงผู้มาร่วมงานอีกเช่นเคย..คนรอเยอะมาก..

พระเอกของงานนี้ หอยทอด..

ทานอาหารกันอิ่มแล้วก็มาต่อแถวรอสรงน้ำหลวงปู่ คนเยอะมากกกก.... :050:

นายตะกรุด..โจรสลัด..และผมเอง  :001:

รอจนฝนตกหนักมาก..แต่พวกเราก็ไม่ถอย

เกือบ 2 ชั่วโมงที่รอ ก็ถึงคิวเข้าสรงน้ำหลวงปู่ นำโดย นายตะกรุดและโจรสลัด

ตามมาด้วย เปรี้ยวปี๊ด คนสวย..

และรับวัตถุมงคล ในปีนี้แจก แม่นางพิม พร้อมใบคาถาและวิธีการบูชา

ประทับตราวัดป้องกันการเวียนรับวัตุมงคล.. :048:

จากนั้นเดินทางขึ้นไปที่กุฏิหลวงปู่ เพื่อบูชาวัตถุมงคลในตู้บูชา มีเยอะแยะมากมาย อาทิเช่น

มีพระยอดธงที่หล่อจากปลอกลูกปืน ล๊อคเก๊ตรูปหลวงปู่ ราคา 300 บาท เบี้ยแก้ ราคา 500 บาท (ถ้าเลี่ยมเงิน 1500 บาท)

แม่นางพิมชนิดพกพา หลายขนาด หลายรุ่น (ราคาโดยปกติอยุ่ที่ องค์ละ 500 บาท แต่อาจจะมีราคามากกว่านั้นตาขนาดและรุ่น)

ตะกรุดนางพิม ดำเซ็น ดอกละ 500 บาท

แม่นางพิม ขนาดบูชา และผ้ายันต์ดำเซ็น..

..แล้วเดินทางกลับวัดบางพระ เพื่อไปสักยันต์ กันต่อ..

หมายเหตุ ในงานนี้มีการสักยันต์ นางพิม ดำเซ็น โดยอาจารยอั้น ศิษย์หลวงปู่ด้วย ค่าบูชาครู 200 บาท

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณภาพข่าวครับผม  :054: นมัสการหลวงปู่อั๊ปด้วยนะครับ  :054:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ผมพึ่งกลับมาถึงครับ คนเยอะดีครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
ขอบคุณครับ ที่นำภาพมาให้ชมกัน
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณที่นำรูปมาให้ชม..........

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
   :075: แย่จัง...เตรียมจะออกจากบ้านอยู่แล้วนะ น้องฝนลงมาชะแรงเลย! อดไปเลยเรา :032:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
กรี๊ด..ด.ด.ด.ด..ด.ด.  :002: สุดยอด ขอบคุณสำหรับภาพ  :016: วันนี้สุดเสียดายขอโทษ ท่านโช ท่านตั้น ข้าพเจ้าพลาดอีกแล้วแต่ยังมีกระจิดจะใจนึกถึงเอาภาพในงานมาให้คนไม่มีโอกาสได้ไปได้ชมกัน ขอบคุณมากมายท่าน สาธุในบุญที่ท่านร่วม อืมๆ  :048:

ใครที่พลาดเช่นกระผมมาประมวลผล แล้วพบว่า
1.1 ค่าสัก ค่าครูรวมแล้ว ถูกนะ
1.2วัตถุมงคลก็ถูกกว่าปกตินะ
1.3 ได้วัตถุมงคลพิเศษด้วยนะ แบบไม่มีให้เช่าอ่ะสุดยอดเลย นางพิมพ์ปกติ ท่านจะโชวแบบนูนต่ำไม่มีกรอบ
แต่นี้มีกรอบไข่ปลาด้วย โอสุดยอดๆๆๆ ท่านรู้หรือไม่ว่าท่านโชคดีเพียงไร

พี่น้องครับวัตถุมงคลที่แจกงานวันเกิดส่วนใหญ่ จะมีพุทธคุณเข้มขลังชัดเจนกว่าปกติ เพราะท่านเมตตาอธิษฐานจิตให้เป็นแบบExceclutiveเลยนะ
หรือเราจะเรียกว่า Special เลยดีกว่าปกติแน่อน เหมือนเราไปเรียนปกติ กับเรียนพิเศษกับท่านเดียวกันน่ะ  :027:

:074: ฉาน พลาด งาน ใหญ่ อีกแล้ว งานเข้าสิคับ ><

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งานเล็กๆ ครับทำบุญ ครบรอบหลวงปู่แค่นั้นเอง อย่าคิดมากเลยจ้า  :075:

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ
งานเล็กๆ ครับทำบุญ ครบรอบหลวงปู่แค่นั้นเอง อย่าคิดมากเลยจ้า  :075:

ครับ
แต่เป็นงานใหญ่ในใจผมครับ
ขอบคุณครับ

• สัตตมะ
  • **
   :075: แย่จัง...เตรียมจะออกจากบ้านอยู่แล้วนะ น้องฝนลงมาชะแรงเลย! อดไปเลยเรา :032:

ปีหน้าต้องออกเช้ากว่านี้หน่อยครับ  ผมตื่นตี 5 ครึ่ง ผมอยู่สุขุมวิท 50 แถวพระโขนงครับ  นัดกับเพื่อนไว้ที่หน้าเทคโนสยาม นั่งรถสาย 83 รถทัวร์อ่ะครับ มาถึงวัดประมาณ 9 โมงเห็นจะได้ครับ แต่คนก็มากันเยอะแล้วครับ

ปีหน้าเจอกันครับผม

• อัฏฐมะ

ครับ
แต่เป็นงานใหญ่ในใจผมครับ
ขอบคุณครับ

ทราบครับ ว่างานใหญ่ แต่ผมตอบเพื่อความอุ่นใจของผู้ที่พลาดโอกาสครับ......

ผมก็ไปเหมือนกันครับ งานใหญ่ดีครับ คนมาหลายคนมาก ขนาดฝนตกแรงศรัทธาก็พาเขามาครับ

ผมตากฝนทั้งวันเพื่อรอ งานนี้โดยเฉพาะ กลับบ้านมา แย่เลย ป่วย + กางเกงยีนเน่า + รองเท้าพัง

ผมยอมเพื่องานนี้เลยครับ ขอบพระคุณครับ ที่ให้มีโอกาสดีดี  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ถ้าหากเรารู้ ถ้าหากเราเห็น ไม่ว่าวัดนั้นอยู่ที่ใด ไม่ว่าพระพิมพ์พิเศษไหนจะแจกผู้มาร่วมงาน ถ้าเราว่าง
เราจะเข้าติดแล้วตามไปเช่า...อิอิ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
วัดท้องไทรไปทางไหนครับจากอำเภอเมืองนครปฐม

เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

• สัตตมะ
  • **
วัดท้องไทรไปทางไหนครับจากอำเภอเมืองนครปฐม

ดูได้ที่กระทู้นี้ครับ   http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,4924.0.html

• จตุตถะ

ครับ
เข้าทางข้างเทคนิคนครปฐมก็ได้ครับทางซุ้มประตูวัดสามควายเผือกหรือทางถนนต้นสำโรง ตรงมาตามทางเลยครับผ่านวัดสามควายเผือก ผ่านสภ.สามควายฯตรงข้ามคลองชลประทานตรงมาเรื่อยจะเจอป้ายบอกทางเข้าวัดท้องไทรครับ
ขอบคุณครับ

• อัฏฐมะ
ครับ
เข้าทางข้างเทคนิคนครปฐมก็ได้ครับทางซุ้มประตูวัดสามควายเผือกหรือทางถนนต้นสำโรง ตรงมาตามทางเลยครับผ่านวัดสามควายเผือก ผ่านสภ.สามควายฯตรงข้ามคลองชลประทานตรงมาเรื่อยจะเจอป้ายบอกทางเข้าวัดท้องไทรครับ
ขอบคุณครับ

ใช่ทางเดียวกับ ที่ตรงมาจาก แยกที่ออกมาจากทาง วัดกลางบางพระ ป่ะครับ   :049:

ออฟไลน์ punminburi

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณครับสำหรับภาพและข้อมูล ของหลวงปู่อั๊บ ผมศรัทธาหลวงปู่มากและถ้ามีข่างอะไรแจ้งอีกนะครับสำหรับข้อมูลดีๆ

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เมื่อวานไปกราบหลวงปู่ที่วัดครับ..

ตอนนี้ตะกรุดไผ่ตัน ลงนะ108 ลงยันต์มหากระดอน ของหลวงปู่อั๊บ เหลือไม่มากแล้วนะครับ

บูชา ดอกละ 500 บาท ไผ่ตันต้นนี้เป้นไผ่ต้นเดียวกันกับที่วัดไทรน้อย ใช้ทำตะกรุดไผ่ตันครับ..

..ใครสนใจขอบูชาได้โดยตรงที่หลวงปู่ครับ..

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :007: เอ็กซ์ แล้วเบี้ยที่หลวงปู่ พอมีไม่อยากจากท่านโดยตรงฮ่ะ :069:

• ผู้คุมกฎ
:007: เอ็กซ์ แล้วเบี้ยที่หลวงปู่ พอมีไม่อยากจากท่านโดยตรงฮ่ะ :069:

มีในตู้ครับพี่..เบี้ยตะกั่ว 500 บาท เลี่ยมเงิน 1500 บาท

...บูชาที่ท่าน มีแต่ตะกรุดไผ่ตันอย่างเดียวครับ...

• จตุตถะ
ครับ
ขอบคุณครับ

ใช่ทางเดียวกับ ที่ตรงมาจาก แยกที่ออกมาจากทาง วัดกลางบางพระ ป่ะครับ   :049:

ครับ
คนละทางกันครับ ทางมาจากในตัวเมืองนครปฐมหรือถนนสายในไม่ได้วิ่งเส้นถนนใหญ่
ถ้ามาทางวัดบางพระ วัดกลางบางพระเจอสี่แยกตรงมาผ่านวัดใหม่ วัดศรีมหาโพธิ์ เลาะคันคลองข้างวัดทุ่งน้อยเเล้วเลี้ยวซ้ายข้ามคลองชลผ่าน ที่ทำการ อบต.แหลมบัวจะเจอสามแยกเล็กเลี้ยขวา 70เมตรถึงวัดท้องไทรครับ
ขอบคุณครับ

• อัฏฐมะ
ครับ
คนละทางกันครับ ทางมาจากในตัวเมืองนครปฐมหรือถนนสายในไม่ได้วิ่งเส้นถนนใหญ่
ถ้ามาทางวัดบางพระ วัดกลางบางพระเจอสี่แยกตรงมาผ่านวัดใหม่ วัดศรีมหาโพธิ์ เลาะคันคลองข้างวัดทุ่งน้อยเเล้วเลี้ยวซ้ายข้ามคลองชลผ่าน ที่ทำการ อบต.แหลมบัวจะเจอสามแยกเล็กเลี้ยขวา 70เมตรถึงวัดท้องไทรครับ
ขอบคุณครับ

อ่อ ครับผมมาอีกทางนึงอ่ะครับ มาทางบางพระ แล้วยิงยาวตรงเลยจ้ะ   :089:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
เหอะๆ

ไมหน้าตาผมหน้ากลัวขึ้นเรื่อยๆครับเนี่ย  :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต