ผู้เขียน หัวข้อ: ขุนแผน เครื่องรางทางเมตตา..  (อ่าน 20715 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขุนแผน เครื่องรางทางเมตตา..
« เมื่อ: 05 ก.ย. 2551, 09:41:20 »
มาชมขุนแผนกันครับ

ขุนแผนพรายกุมาร หลวงปู่ชื่น วัดตาอี ได้รับความกรุณาจากพี่ออย ไทยพุทธครับ

ขุนแผนเคลือบ ฝังตะกรุด หลวงปู่ทิม วัดพระขาว บางบาล อยุธยา

ขุนแผนหลวงปู่อุ้น วัดตาลกง เพชรบุรี อันนี้ได้รับความอนุเคราะห์จาก ท่านอชิตะ ครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ขุนแผน เครื่องรางทางเมตตา..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ก.ย. 2551, 09:59:35 »
งามๆทั้งนั้นเลยนะครับ
รบกวนหน่อยนะครับ ว่าใช่พระขุนแผนรุ่นแรกของ หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกงหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับผม

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ขุนแผน เครื่องรางทางเมตตา..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ก.ย. 2551, 10:01:05 »
ขุนแผนหลวงพ่อตัด วัดชายนา

ขุนแผนซุ้มเถาวัลย์ กรุบ้านกร่าง

ชุดนี้เป้นพระของพ่อครับ แท้ไม่แท้ ไม่ทราบจริงๆดูไม่เป็นครับ

ขุนแผนไข่ผ่าซีก หลวงพ่อถิร วัดป่าเลไลย์

ขุนแผนหน้าตะโพน หลวงพ่อแช่ม วัดตาก้อง

ขุนแผนหลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้ว

ขุนแผนหลวงพ่อเต๋ วัดสามง่าม

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ก.ย. 2551, 10:28:38 »
ท่านเอ็กซ์ กับ ท่านสิบทัศน์ เจ้าชายสายเสน่ห์ของแท้  :095:  นำมาให้ชมบ้าง มีเหมือนกันค่ะ  :077:

ขุนแผนสมบูรณ์ทรัพย์ หลวงปู่ชื่น วัดญาณเสน จังหวัดอยุธยา
เคลือบสีเหลือง

เคลือบสีเขียว

ขุนแผนหลังม้าเสพนาง หลวงปู่ชื่น วัดตาอี

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.ย. 2551, 10:28:59 »
ขุนแผนของน้องเปรี้ยวก็ไม่เป้นสองรองใครนี่ครับ ไว้ใช้กับใครเอ่ย 04;

เรียนท่านสิบทัศน์ครับ..

เรื่องขุนแผนนี่ต้องสอบถามท่านอชิตะ ครับเซียนขุนแผนขนานแท้.. 37;

ฝากบอกท่านอชิตะด้วยนะครับ ขุนแผนนาคเกี้ยว พระอาจารย์ยกพล วัดหนองดง ที่ท่านให้มา..

..พี่โจ้ ยึดไปแล้วครับ  01; ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ย. 2551, 10:31:34 โดย ack01 »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.ย. 2551, 11:29:09 »
ขอบคุณครับท่าน ไว้จะลองไปถามท่านอชิตะดูครับผม
ขุนแผนหลวงปู่ทิม วัดพระขาวครับ ถอดพิมพ์จากขุนแผนกรุวัดใหญ่ชัยมงคล ปิดทอง ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 12:12:11 »
ขุนแผนของคุณสิบทัศน์ นั่นไม่ใช่รุ่นแรกนะครับ รุ่นแรกถ้าจำไม่ผิด สร้างปี 2542 นะครับ

ของคุณสิบทัศน์ สร้างในปี 2544 ครับ รุ่นนี้ผมมีเก็บไว้เยอะ องค์ละ 100 เองครับ
  :089:

• ...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 12:14:43 »
ขุนแผนของคุณสิบทัศน์ นั่นไม่ใช่รุ่นแรกนะครับ รุ่นแรกถ้าจำไม่ผิด สร้างปี 2542 นะครับ

ของคุณสิบทัศน์ สร้างในปี 2544 ครับ รุ่นนี้ผมมีเก็บไว้เยอะ องค์ละ 100 เองครับ
ขอบคุณครับท่านโจที่ช่วยไขข้อข้องใจ รับทราบครับผม องค์ที่ลงไปมีบิ่นนิดหน่อย เลยเอามาซ่อมเอง เห็นรอยซ่อมกันบ้างหรือเปล่าครับ เนี๊ยบๆๆ  :002:

ออฟไลน์ ขุนศึก

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 08:40:59 »
ผมก็ชอบนะขุนแผน

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 09:13:40 »
ขุนแผนแสนสเน่ห์ ฝังตะกรุด 3 กษัต หลวงปู่รอด วัดสันติกาวาส ฉลองอายุ ๘๕ ปี

หลวงปู่รอด เป็นเกจิที่ หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ ไว้วางใจให้ปั้มผ้ายันต์แทน และให้คาถาตอนปั้มผ้ายันต์

จนเกิดปาฏิหารให้พบเห็นกัน หลายต่อหลายครั้ง ครับ มีดท่านก็สูตรหลวงพ่อเดิมเลย หลวงพ่อเดิมเรียกหลวงปู่รอดว่า

หลวงพ่อเสือ เพราะท่านมีนิสัยทีดุ และเคร่งวินัยมากครับ ....

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 09:14:55 »
ขุนแผน ปะฉะดะ ปู่หมอนาค ครับ ประสบการณ์หนาหูเช่นกัน  :089:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 09:16:14 »
หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ครับ ฝังพลอยซะหนาเลย  :095:

รุ่นนี้รวมมวลสารตั้งแต่ รุ่น 1 ถึง รุ่น 6 หรือรุ่นปัจจุบัน

ของหลวงปู่ทิม มารวมกันเป็นองค์เดียวครับ...  :089:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 09:18:35 »
ขุนแผน รุ่นแรก หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม(ยายส้ม) เจ้าตำหรับ ยันต์หน้าพระ นะหน้าคน  :089:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 11:03:19 »
สุดยอดครับ

ออฟไลน์ ตี๋ใหญ่50

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 01:10:09 »
ขุนแผนของหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม รุ่นแรก สุดยอดครับ มีประสบการณ์กับตัวผมเองครับ ผมขอรับประกันครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 01:46:47 »
ขุนแผน หลวงพ่อแต้ม วัดพระลอย สุพรรณบุรี
เอาภาพมาจากร่มโพธิ์ไทร ของตัวเองก็มี ดันไม่ถ่ายเอามาลง :002: :002:

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 05:09:19 »

ขุนแผนทรงพลใหญ่ วัดบ้านกร่าง จ.สุพรรณบุรี  (องค์นี้ไม่ใช่พระกรุ แต่เป็นพระทางวัดออก ครับ มวลสารใช้พระ ขุนแผนที่ชำรุดสร้าง พิธีใหญ่ ครับ ) ทำบุญมาจากวัดนานละครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ย. 2551, 05:25:52 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 05:10:22 »

ขุนแผนเคลือบ วัดพนันเชิง จ.อยุทธยา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 09:26:43 »
สุดยอดจริงๆเที่ยวหน้าเอาให้ชมอีกนะครับ 25; 21; 25;

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 10:45:43 »
ออกจะแปลก กว่า ท่านอื่นๆ นะครับ

เศียรขุนแผน ครูบาสุบิน  ครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 10:57:28 »
55+ รูปไม่ติด

ลองใหม่ ครับ  เศียรขุนแผน ครูบาสุบิน

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ช่วยงานบุญหน่อย
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 11:05:53 »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ย. 2551, 11:12:50 โดย ???--สายัณ--??? »

• ...
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 11:09:57 »
อ่อครับผม ขุนแผนเคลือบวัดโลห์นะครับ www.watlo.net รุ่นนี้ช่วยหลวงปู่ทิมกันนะครับ หลวงปู่ทิมท่านใส่มวลสารไปเยอะ ไม่ว่าจะเป็นขุนแผนกรุวัดใหญ่ชัยมงคลที่แตกหัก พระกรุต่างๆที่ชำรุด รวมถึงมีชานหมากหลวงปู่ทิมด้วยนะครับ อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ  :001:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 09:47:33 »
พระขุนแผนเสน่ห์มหาหลง หลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว
รุ่นแรก ผสมกรุเก่า บางขุนพรหม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2551, 09:49:42 โดย cho chic »

cho presley       

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 09:53:14 »
หมายเหตุ... lonely photographer ขอแจมด้วย..ก๊อปรูปมา..ไม่ได้ถ่ายเอง เพราะช่วงนี้ยิ่งเหงาหนัก..ไม่มีอารมณ์ ถ่ายอะไร...
อารมณ์ตีสส..สส ไม่ค่อยพลุ่งพล่าน เท่าไร

หมายเหตุ...ขุนแผน ลป.ทิม ลุคสีสันจัดจ้าน โดนใจ lonely photographerจาง...ต้องนำมาครอบครองไว้สักหน่อย
ขอบคุณที่แจ้งข่าว...
จับใจ จี้ดจ๊าด..จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2551, 10:31:40 โดย cho presley »

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 05:15:52 »
ขุนแผนมีดีมีเด่นทั้งสายพรายสายพระ เป็นบุญตาแท้ๆที่ได้ชม  :016: :016: :016:
ขึ้นชื่อว่าสายพราย ก็เหมือนเราพาลูกพาหลานพาเพื่อน ไปกับเราเวลาไปไหน เขาก็ไปเป่าหู ปู้ดๆๆ ให้คนที่มองที่คุยกะเราหลงรัก หรือเมตตาเราตามประจุ หรือยันต์ด้านหลังพระ ขุนแผนนั้นๆ ถ้าเราเลี้ยงเขาดีนะ  แต่ถ้าเขาโกรธกะเราเขาก็ไม่ช่วยเราก็เท่านั้นเองครับพี่น้อง

มาดูสายพระกัน
เราขอข้ามบ้านกร่าง หรือ เคลือบวัดใหญ่ไชยมงคลซึ่งราคา ขึ้นอยู่ที่ชอบพอกัน ไม่ชอบก็ 0 เยอะหน่อย ถ้าเพื่อฝูงก็ลดเลข 0 ต่อท้ายกี่ตัวก็ว่า
เนอะ
หลวงพ่อไสววัดปรีดาราม ยันต์ หน้าพระ นะหน้าคน กระผมเพิ่งได้ชมเป็นบุญตาครั้งแรก
หลวงปู่ทิมวัดพระขาว สุดยอดขุนแผนเมตตา เมตตาแค่ไหน อาราธนาแขวนคอไปพบเจ้า พบนาย และประทับใจ  ในราคาเบาๆ
นี่ๆ ขุนแผนชมตลาดหลวงปู่ชื่นวัดตาอีก็ดีราคาไม่แพง ลองมาแขวนๆกันพี่น้อง

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ bangron

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 06:34:02 »
ขอบคุณครับ สุดยอดแล้วที่ได้ดูชมเป็นบุญตา

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 11:40:04 »
ขอบคุณทุกท่านที่นำของดีหายากมาให้ชมกันครับ.. 36;

• ...
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 11:56:16 »
เพิ่มเติมนะครับ ของดีๆที่พอหาได้ ขุนแผนทรงพลเล็ก ( รุ่นแรก ) ยุทธหัตถี 414 มวลสารสุดยอดทั้งนั้นเลยครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08 ก.ย. 2551, 05:32:28 »
(ข้างหน้าไม่มี ครับ พี่สิบทัศ แก้ไข ด้วย ครับ)

แบบนี้ผมก็มีครับ แต่ไม่รุ้ที่มา ครับ ว่าวัดไหน  ไงช่วยดูให้หน่อย ครับ ใช่รุ่นเดียวกันป่าวเอ่ย

-----------------------------------------------------------------------

ช่วยดูให้หน่อย ครับ ใช่ป่าวเอ่ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2551, 05:51:38 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

• ...
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 08 ก.ย. 2551, 09:37:58 »
(ข้างหน้าไม่มี ครับ พี่สิบทัศ แก้ไข ด้วย ครับ)

แบบนี้ผมก็มีครับ แต่ไม่รุ้ที่มา ครับ ว่าวัดไหน  ไงช่วยดูให้หน่อย ครับ ใช่รุ่นเดียวกันป่าวเอ่ย

-----------------------------------------------------------------------

ช่วยดูให้หน่อย ครับ ใช่ป่าวเอ่ย

ครับท่านเอ็ม ผมลองแก้ไขแล้วครับแต่ไม่ได้ ใช่ครับผม เป็นพระขุนแผนทรงพลเล็ก ยุทธหัตถี 414 ครับผม รายละเอียดเพิ่มเติมดูได้จาก http://www.XXXXXtore.com/Products/Khunphan_Suphan.asp  :001:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2551, 09:53:31 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 10 ก.ย. 2551, 10:19:31 »
อะไรท่าน ack01 ใครยึดอะไรไป ไม่เห็นรู้เรื่องเลยครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ terachai pulpeekra

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 10 ก.ย. 2551, 12:09:24 »
อยากได้ขุนแผน ปะ ฉะ ดะ เจ๋งจริงป่ะ ราคาแพงมั้ย

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 10 ก.ย. 2551, 01:46:14 »
อยากได้ขุนแผน ปะ ฉะ ดะ เจ๋งจริงป่ะ ราคาแพงมั้ย

ผมยังไม่เคยแขวนครับ  :095: