ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าแฟนเป็นประจำเดือน  (อ่าน 4088 ครั้ง)

ออฟไลน์ donutt

• ตติยะ
    • อีเมล
ถ้าแฟนเป็นประจำเดือน
« เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 01:32:57 »
เราต้องระวังอะไรมั้ยครับ และการที่ นอนแล้วเอาขามาทับขาเรา เหมือนกอด หมอนข้าง จะ เสื่อมมั้ยครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ถ้าแฟนเป็นประจำเดือน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 02:20:50 »
ควนหลีกเลี่ยงดีที่สุด ครับ ...... หากไม่สบายใจไปเป่าใหม่ได้ ครับ แต่ไม่ควรทำบ่อย เดี่ยวจะเป่าไม่ขึ้นนะครับ
 :075:

ถ้ากอดหรือขามาทับไม่เท่าไหร่ ครับ ....แต่ถ้าผ่าไฟแดงตำรวจไม่จับ ...แต่ของอาจหลุดได้นะครับ  - -''

จงยึดศรัทธาใว้ที่ใจ ครับ ...เคร่งมาก เดี่ยวจะเป็นปัญหาครอบครัวป่าวๆ
พยายามทำบุญใว้เยอะๆ ดีที่สุด ครับ

ทุกอย่างมีทางแก้เสมอ ครับ ...... ทำบุญใว้บ่อยๆดีสุด ครับ ครูบาอาจารย์เราท่านได้รับ ท่านจะได้ชื่นใจ ครับ
หากยิ่งถือศิล หมั่นส่วนมนบ้างก็ดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2552, 02:24:28 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 03:54:43 »
กลัวของเสื่อมก็ควรตั้งมั่นอยู่ในศีลธรรม ยึดถือหลักเบญจศีล-เบญจธรรม อะไรที่เป็นข้อห้ามของครูอาจารย์ท่านสั่งไว้ก็อย่าทำ ความสุขทางโลกเป็นเรื่องของความอยาก ถ้าอะไรเป็นความอยากแล้วต้องปฏิบัติกับเฉพาะคู่ของตนก็ไม่ควรจะปล่อยปะละเลย ปฏิบัติในเวลาที่พร้อมควรปฏิบัติ เพราะไม่ได้ผิดครรลองครองธรรมแต่อย่างใด

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 04:14:24 »
ระวังไว้เป็นดีครับ   

วันที่ ๗ มีนา ช่วยท่านไ้ด้  ไปไหว้ครู บูชาครูกันครับ  จิตใจสบาย ของดีสถิตที่อักขระยันต์เช่นเดิม

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 04:17:35 »
ควนหลีกเลี่ยงดีที่สุด ครับ ...... หากไม่สบายใจไปเป่าใหม่ได้ ครับ แต่ไม่ควรทำบ่อย เดี่ยวจะเป่าไม่ขึ้นนะครับ
 :075:

ถ้ากอดหรือขามาทับไม่เท่าไหร่ ครับ ....แต่ถ้าผ่าไฟแดงตำรวจไม่จับ ...แต่ของอาจหลุดได้นะครับ  - -''

จงยึดศรัทธาใว้ที่ใจ ครับ ...เคร่งมาก เดี่ยวจะเป็นปัญหาครอบครัวป่าวๆ
พยายามทำบุญใว้เยอะๆ ดีที่สุด ครับ

ทุกอย่างมีทางแก้เสมอ ครับ ...... ทำบุญใว้บ่อยๆดีสุด ครับ ครูบาอาจารย์เราท่านได้รับ ท่านจะได้ชื่นใจ ครับ
หากยิ่งถือศิล หมั่นส่วนมนบ้างก็ดีนะครับ

ฝ่าไฟแดงก็ไม่ได้หร๋อ  :010: ของหลุดด้วยนิ จริงอ่ะ สงสัยอีกแล้ว :062: :062:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 04:18:42 »
วิธีป้อง แบบง่ายๆให้แฟนใส่ผ้าอนามัยแบบกลางคืน เวลานอนก็จบไม่เลอะSure :016:

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 05:07:37 »
ทางที่ดีผมว่ามีเวลามากมาย เว้นช่วงนั้นสักช่วงคงไม่เป็นไรมั้งครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 05:57:44 »
แล้วแต่เจตนานะครับ หากเรากำลังจะมีอะไรกันแล้ว รู้ว่าฝ่ายหญิงเป็นรอบเดือนก็หยุด หากมีอะไรกันไปแล้วพึ่งรู้ตอนเสร็จ นี่ ต้องพึ่งอาจารย์เป่าใหม่ ผมเคย แต่อาจารย์ท่านบอกอย่าบ่อยนักนะของดีอาจเสื่อม แต่หากบ่อยหรือเจตนาฝ่าไฟแดง ของดีหลุดแน่ๆ ส่วนขาก่ายเหมือนหมอนข้างนี่ปกติคนมีคู่ แต่ห้ามค่อมนะครับ งานนี้ เสื่อมแน่ เอาเป็นว่า ระวังดีๆนับวันประมาณการช่วงเสี่ยง โดนมาแล้วจะไม่สบายใจเอานะครับ

ออฟไลน์ ple2499

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2553, 07:33:02 »
กลับกันนะแล้วถ้าเป็นผู้หญิง หละ ของจะเสื่อมไหม

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2553, 07:51:54 »
แบบไหนครับจะได้บอกได้ว่าจะเสื่อมไม่เสื่อมของรายละเอียดนิดนึ่งครับ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2553, 08:22:01 »
ขอโทษนะคะ
แฟนคุณเอาขามาพาดที่ไหนคะ
เพราะถ้าไม่ได้พาดตรงยันต์กลางลำตัวคุณ
ก็ไม่เป็นอะไรหรอกค่ะอีกอย่างทั้งคุณทั้งแฟนเองก็
ไม่ได้เจตนานี่คะเพราะนอนหลับร่างกายมันขยับไปเอง^^
อย่าไปคิดมากค่ะแต่ถ้าเป็นขาแฟนคนอื่นค่อยเอามาคิดค่ะ :095:
-ขอบคุณค่ะ-

ออฟไลน์ NOPPANUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2553, 11:17:39 »
เป่าใหม่กับเจ้าอาวาสรูปเดียวได้มั้ย    หรือ   เป่ากับอาจารย์ท่านที่สักให้      และถ้าคนที่สักหลายอาจารย์หละ   ต้องไปเป่าจนครบทุกอาจารย์สักหรือเปล่า   ชี้แนะด้วยครับ  ขอขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ momo2525

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2553, 01:53:21 »
ไม่ควรอย่างยิ่งเพราะเป็นของต่ำ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2553, 04:20:46 »
เป่าใหม่กับเจ้าอาวาสรูปเดียวได้มั้ย    หรือ   เป่ากับอาจารย์ท่านที่สักให้      และถ้าคนที่สักหลายอาจารย์หละ   ต้องไปเป่าจนครบทุกอาจารย์สักหรือเปล่า   ชี้แนะด้วยครับ  ขอขอบคุณมากครับ

เพื่อความสบายใจก็เข้าไปที่วัดแล้วให้หลวงพี่ท่านเป่าให้ใหม่ก็ได้ค่ะ
แต่ทุกสิ่งทุกอย่างถ้าเราไม่ได้ตั้งใจไม่มีเจตนาท่านให้คิดว่าเราไม่ได้ทำค่ะ
ผิดถูกเสื่อมหรือว่าไม่เสื่อมอยู่ที่เจตนาค่ะ --ขอบคุณค่ะ--

ออฟไลน์ konmeevaw

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2553, 07:28:01 »
สงสัยเหมือนกันค่ะ เพราะเท่าที่ทราบมา ไม่มีในข้อห้ามสำหรับคนที่สักที่วัดบางพระน่ะ แต่ถ้าเป็นสำนักอื่นก็ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ

ออฟไลน์ ขุนแผนเมืองลำปาง

• จตุตถะ
  • ทุกอย่างล้วนสำเร็จด้วยจิต
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2553, 07:51:21 »
ไม่เสื่อมหรอกครับของแบบนี้มันเป็นธรรมชาติ ครูบาอาจารย์ที่ผมเคยถามมาว่าถ้ารอดราวตากผ้าหรือสะพานหัวเดียวของจะเสื่อมไม๊ อาจารย์บอกว่างูเห่าไปรอดอะไรต่อมิอะไรมา แต่ผลสุดท้ายไปฉกคน คนก้ตายเหมือนกันทุกคน ฉันใดก้ฉันนั้นครับ ของที่ครูบาอาจารย์ท่านลงให้ล้วนสำเร็จด้วยจิต และอำนาจพุทธคุณ เปรียบเสมือนพิษของงู ไม่ว่าจะผ่านจะลอดอะไรมาไม่มีวันเสื่อมหรอกครับ แต่ไอ้ที่เสื่อมนั่นคือเสื่อมศรัทธาต่อครูบาอาจารย์ และที่สำคัญที่สุดนั่นคือจิตเสื่อมครับ

ออฟไลน์ โอม...

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2553, 11:13:43 »
อ้างถึง
งูเห่าไปรอดอะไรต่อมิอะไรมา แต่ผลสุดท้ายไปฉกคน คนก้ตายเหมือนกันทุกคน ฉันใดก้ฉันนั้นครับ ของที่ครูบาอาจารย์ท่านลงให้ล้วนสำเร็จด้วยจิต และอำนาจพุทธคุณ เปรียบเสมือนพิษของงู ไม่ว่าจะผ่านจะลอดอะไรมาไม่มีวันเสื่อมหรอกครับ แต่ไอ้ที่เสื่อมนั่นคือเสื่อมศรัทธาต่อครูบาอาจารย์ และที่สำคัญที่สุด

อันนี้เรื่องจริงครับไม่เสื่อมง่าย ๆ หรอกครับถ้าเราไม่ไปฝ่าไฟแดงจริง ๆ เพราะครูบาอาจารย์ท่านไม่ชอบ มันเป็นของสกปรก

อ้างถึง

จะให้อาจารย์ท่านใดเป่าก็เหมือนกันครับ เพราะท่านก็นับถือปู่ฤาษีเหมือนกัน วิชาเดียวกัน อยู่ที่อาจารย์ท่านจะเมตตาเป่าให้หรือป่าวครับ

ผิดถูกประการใดก็ขออภัยด้วยครับ

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2553, 09:19:04 »
ผ่าไฟแดงเสื่อม..............น๊ะจ๊ะ
ไม่เกี่ยวไรกับพิษงูเลย อยากรู้ลองดูก็ได้ มันเป็นเรื่องของคนสองคนหักห้ามใจใว้หน่อยก็ดี :095:

ส่วนผู้หญิงก็มีเป็นเรื่องปกติ มีแล้วก็ไม่เสื่อมหลอกครับ  เป็นเรื่องธรรมชาติของคนๆเดียว ซึ่งไม่ใช่ 2 คน อะ อิอิ
หากไม่เอามาป้ายตามตัวเล่น เหอๆๆ ... หรือจิตที่คิดลบหลู่ ก็เสื่อม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2553, 09:34:11 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2553, 11:27:51 »
แล้วจะบอกท่านอาจารย์อย่างไร  ที่จะให้ท่านเป่าให้   ไม่เคยครับ  ช่วยแนะนำหน่อย    ต้องบูชาพานเหมือนตอนสักหรือเปล่า     สุดท้ายและจะให้อาจารย์ท่านไหนเป่าดีที่สุด...

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2553, 12:31:28 »
มันอยู่ที่จิตศรัทธาครับ.....ทำความดีให้มากๆแล่ะกันนะครับ......แต่ที่ว่าเอาขาไปพาดหน่ะ...พาดผิดที่หรือเปล่า... :095:
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ wahava

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2553, 02:12:35 »
 ถ้าเราทำบูญบ่อยๆจะทำให้ของของเราแรงขึ้นไหมคับ
ขอบคุณคับ
25; 11;

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2553, 02:54:01 »
แล้วจะบอกท่านอาจารย์อย่างไร  ที่จะให้ท่านเป่าให้   ไม่เคยครับ  ช่วยแนะนำหน่อย    ต้องบูชาพานเหมือนตอนสักหรือเปล่า     สุดท้ายและจะให้อาจารย์ท่านไหนเป่าดีที่สุด...

แล้วแต่ศรัทธาเลยครับ ให้หลวงลุงติ่ง หลวงลุงต้อย หลวงพี่ญา หลวงพี่แป้ว หลวงพ่อสำอางค์ก็ได้ ท่านเป่าให้ก็ได้

เข้าไปกราบท่าน หลวงพี่ๆ ครับ ช่วยกรุณาเมตตาเป่าให้ผมหน่อย ครับ เท่านั้นหละครับ อิอิ ไม่ต้องยกพานก็ได้ แต่ถ้าจะยกก็ยิ่งดีเข้าไปใหญ่

ส่วยผมให้หลวงพี่ญาท่านเมตตาเป่าให้ครับ

ถ้าเราทำบูญบ่อยๆจะทำให้ของของเราแรงขึ้นไหมคับ
ขอบคุณคับ
25; 11;

แรงป่าวผมก็ไม่รู้นะ แต่ดีแน่นอน เวลาทำก็อุทิศให้ครูบาอาจารย์เจ้าของวิชาท่านเยอะๆ ให้กับเจ้ากรรมนายเวรด้วยนะ  ครูบาอาจารย์ท่านจะได้คุ้มครองเรา ไม่ใช่เราจะหวังผลอย่างเดียวควรตอบแทนท่านบ้าง ถือเป็นการกตัญญูเป็นสิ่งที่ดี ครับ
ท่านจะได้ช่วยเหลือเรา ..... การทำบุญเป็นสิ่งที่ดี อย่าทำและเดือดร้อนใครละกัน ครับ
ทำไม่ต้องมาก ทำทีละนิด ทำเลื่อยๆ ค่อยๆสะสมบุญไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2553, 03:07:44 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2553, 10:54:05 »
ขอขอบคุณ   คุณเอ็มเมืองไร่ขิงมากครับที่ช่วยชี้แนะ  ต่อไปสมาชิกทุกท่านคงทราบกันแล้ว