ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ครับ ว่าที่วัดบางพระ สักยันต์ พ่อปู่ฤาษีตาไฟ ได้มั้ง ครับ  (อ่าน 7018 ครั้ง)

ออฟไลน์ เสือพุทธคุณ

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - remymatins@hotmail.com
    • อีเมล
อยากรู้จิงๆๆครับว่า วัดบางพระ หลวงพ่อองค์ไหน สักยันต์ลายนี้ได้บ้างครับ ผม

พอดีวันนี้ไปลง9 ยอด หลวงพ่อต้อยมา ท่านเมตตามาก ใจดีด้วย

--ผมไปลงน้ำมันมา ไม่รู้สึกอะไรเลย เหมือนหลวงพ่อไม่ค่อยได้จิ้ม เลยครับ
แล้วแบบนี้จะแตกต่างกับสัก สีไหมครับ เรื่องพุทธคุณอะครับ

แล้ว หลวงพ่อองค์ไหน สักยัน พ่อแก่ เก่งๆๆบ้างครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
วันนี้ผมก็ไปบางพระมาเหมือนกันครับ พระอาจารย์ที่สักอยู่ที่วัดบางพระทุกๆรูปนั่นแหละครับ เหมือนกันหมดครับผม ศิษย์หลงวพ่อเปิ่นเหมือนกันครับ ไปบ่ายๆน่าจะเจอผมอยู่นะครับ  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อยากรู้จิงๆๆครับว่า วัดบางพระ หลวงพ่อองค์ไหน สักยันต์ลายนี้ได้บ้างครับ ผม
พอดีวันนี้ไปลง9 ยอด หลวงพ่อต้อยมา ท่านเมตตามาก ใจดีด้วย
--ผมไปลงน้ำมันมา ไม่รู้สึกอะไรเลย เหมือนหลวงพ่อไม่ค่อยได้จิ้ม เลยครับ
แล้วแบบนี้จะแตกต่างกับสัก สีไหมครับ เรื่องพุทธคุณอะครับ
แล้ว หลวงพ่อองค์ไหน สักยัน พ่อแก่ เก่งๆๆบ้างครับ

เรื่องปู่ฤาษีนั้น ผมเห็นว่า หลวงพี่ติ่ง ท่านชอบเป็นพิเศษ ลองไปดูครับ สักวันพฤหัสบดี นะครับ

กราบขอท่านดูท่านเมตตาครับ สักหมึกหรือน้ำมันก็เหมือนกันครับ คาถาเดียวกัน ตัวเสกเหมือนกัน

ต่างกันไม่มากครับ แค่สะกดไม่เหมือนกัน และมองเห็นตลอด กับเห็นชั่วคราว ครับผม ...  :089:

ออฟไลน์ เสือพุทธคุณ

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - remymatins@hotmail.com
    • อีเมล
พี่สิบทัศน่าจะเจอ ผมนะครับ พี่คนไหนเอ่ย ที่ผมไปกุฎิหลวงพ่อต้อย ตอนที่มีพี่ ทหาร ภาคใต้สัก เสือ อะครับ พี่คนไหนครับ ด้วยความเคารพครับ เพราะ ชอบเรื่องนี้มานานแล้ว

แต่ที่ผมสงสัยทำไมผม สักแปบเดียว เอง หรือ ปกติครับ รบกวนหน่อยนะพี่

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
พี่สิบทัศน่าจะเจอ ผมนะครับ พี่คนไหนเอ่ย ที่ผมไปกุฎิหลวงพ่อต้อย ตอนที่มีพี่ ทหาร ภาคใต้สัก เสือ อะครับ พี่คนไหนครับ ด้วยความเคารพครับ เพราะ ชอบเรื่องนี้มานานแล้ว

แต่ที่ผมสงสัยทำไมผม สักแปบเดียว เอง หรือ ปกติครับ รบกวนหน่อยนะพี่
ผมเดินเตร็ดเตร่แถวนั้นอ่ะครับ เสื้อขาวแว่นดำ ( ท่าทางกวนๆเล็กน้อย  :005: ) ก็ปกตินะครับผม  :001:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
พ่อแก่ ที่บางพระสักทุกกุฏินะครับ แต่ว่าแล้วแต่ท่านจะเมตตานะครับ คนเยอะคนน้อยก็ว่ากันไปครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ notty_nt

• ทุติยะ
  • **
ไปวัดบางพระทุกอาทิตย์ แต่ไม่กล้าสักเพราะกลัวเจ็บ!!!
เพราะครอบครัวของแฟนเป็นศิษย์หลวงพ่อรู้สึก
ศรัทธามากเพราะเหมือนท่านมีตาทิพย์ หูทิพย์
^^"

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
คิดแล้วก็คิดถึงวัดบางพระจังครับ+เข็มพระอาจารย์ด้วยครับ

และก็ครูบาอารย์ที่วัดนะครับ

เสียดายที่ต้องเรียนอ่า^^

ด้วยความเคารพ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
วันไหนผมว่างหรือรู้สึกไม่สบายใจ การไปวัดบางพระ ทำบุญ เจอบรรยากาศเก่า เจอหลวงพี่ใจดี เจอเพื่อน พี่น้องลงยันต์ เจอหลวงพี่สำอางค์เป่ากระหม่อม แล้วเจ็บตัวกลับบ้าน รู้สึกอิ่มอกอิ่มใจทุกครั้งเลยครับ

แต่ช่วงหลังๆ ทำงานแล้ว ไม่ค่อยได้ไปบ่อยๆ เหมือนเคยเท่าไร

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สักหมึกหรือ น้ำมัน
พุทธคุณเท่ากันทุกประการ
ส่วนที่ว่าอยากได้แบบน้ำหนักเข็มเบาหรือหนัก
บอกท่านได้ครับ ถ้าชอบแบบหนักๆเน้นๆ ท่านก็จะเมตตาสักให้
ส่วนลายพ่อปู่ตาไฟนั้น แนะนำว่าให้สอบถามพระอาจารย์ท่านดูนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

สักหมึกหรือ น้ำมัน
พุทธคุณเท่ากันทุกประการ
ส่วนที่ว่าอยากได้แบบน้ำหนักเข็มเบาหรือหนัก
เป็นเพียงความรู้สึก.. ส่วนตัวผมปกติหลังจากพระอาจารย์ต้อยสัก ไปให้หลวงพ่อสำอางค์(เจ้าอาวาสเป่าครอบให้)
ของขึ้นทุกครั้งเลยครับ ถ้าชอบแบบหนักๆเน้นๆ พระอาจารย์ อภิญญา ครับ.
ส่วนลายพ่อปู่ตาไฟนั้น แนะนำว่าให้สอบถามพระอาจารย์ท่านดูนะครับ

• ทุติยะ
  • **
อยากจะรู้ว่าเมื่อรัยจะสักหนุมานดั้ยสักทีอ่ะข๊ะ~
ตอนนี้ที่ตัว(ของแฟน)มีสาริกา เสือ หมู ยันต์แม่ทัพ หงษ์ เศียรพ่อแก่
แร้วก้อยันต์อักขระ
พรุ่งนี้จะไปวัดบางพระ(กุฏิหลวงพ่อต้อย)
^____^

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
อยากจะรู้ว่าเมื่อรัยจะสักหนุมานดั้ยสักทีอ่ะข๊ะ~
ตอนนี้ที่ตัว(ของแฟน)มีสาริกา เสือ หมู ยันต์แม่ทัพ หงษ์ เศียรพ่อแก่
แร้วก้อยันต์อักขระ
พรุ่งนี้จะไปวัดบางพระ(กุฏิหลวงพ่อต้อย)
^____^

อันนี้ตอบยากครับ บางคนกว่าจะได้หนุมานกินเวลาหลายปี
บางคนใช้เวลาไม่นานนัก อันนี้ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของพระอาจารย์ท่านน่ะครับ
แต่ถึงจะได้ไม่ได้สักหนุมาน แต่ทุกยันต์ที่พระอาจารย์ท่านเมตตาสักให้นั้น
ย่อมส่งผลดีแก่ศิษย์ในทุกๆด้านอย่างแน่นอนครับ

• ทุติยะ
  • **
เคยซื้อเจ้ารัก เจ้ายม ที่วัดบางพระมา
ไหว้ทุกวันพระ
แต่พอขอหรือบนอะรัยก้อไม่ได้ดังคำขอ
ท่องตามคาถาที่หลวงพี่หั้ยมาก้อไม่ผิด
แต่ไม่เข้าใจว่าเพราะอะรัย???
หรือว่านู๋เลี้ยงเขาไม่ดีพอ
แต่น้ำมันที่ใส่ยู่ในขวดก้อลดลงไปเยอะนะ
ใครพอจะรู้ช่วยบอกที

• เด็กวัด
จากกระทู้ด้านบน ลองนำรักยม
กลับมาที่วัดแล้วไปขอให้หลวงพี่ติ่งท่าน
เรียกให้ใหม่ก็ได้ครับ หรือมีอะไรไม่เข้าใจแนะนำว่าให้สอบถามท่านได้ครับ

• ทุติยะ
  • **
หั้ยหลวงพี่ต้อยเรียกหั้ยไม่ได้หรอข๊ะ???
คือแบบไม่กล้าไปคนเดียว
เพราะครอบครัวแฟนจะชอบอยู่กุฏิหลวงพี่ต้อยอ่ะข๊ะ

• เด็กวัด
หั้ยหลวงพี่ต้อยเรียกหั้ยไม่ได้หรอข๊ะ???
คือแบบไม่กล้าไปคนเดียว
เพราะครอบครัวแฟนจะชอบอยู่กุฏิหลวงพี่ต้อยอ่ะข๊ะ

ด้วยความเคารพครับ หลวงพี่ติ่งท่านค่อนข้างเชี่ยวชาญในเรือ่งของ
พ่อปู่ฤาษีและกุมารทองที่สุดแล้วน่ะครับ ผมก็เลยแนะนำให้ไปหาหลวงพี่ติ่งท่าน
แต่จะลองไปกราบขอความเมตตาจากหลวงลุงต้อยท่านดูก็ไม่ผิดครับ
ปล. ทางเวปบอร์ดรณรงค์ขอความร่วมมือเรือ่งการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ต.ค. 2552, 02:33:13 โดย gottkung »

• ทุติยะ
  • **