ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม  (อ่าน 2530 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

โอกาศหน้าคงได้มานำเสนอเรื่องดี ๆ อีกนะครับ

:054: :054: :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ขอ'ญาติ save ภาพ ลพ. เปิ่นเก็บไว้เลยนะคะ...  หาภาพแจมได้จะนำมาลงนะคะ.. มีเยอะค่ะ.. :008:

cho presley       

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นครับ
ขอบคุณภาพสวยๆ ในอีกมุมมองหนึ่งในวัดครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นด้วยจิตศรัทธาและความเคารพอย่างสูงค่ะ :054:

ปีหน้าถ้ามีโอกาสได้ไปไหว้ครู

ต้องไปกราบสรีระสังขารท่าน เสียให้ได้ค่ะ  (ถ้าใช้คำที่ผิด ขออภัยมา ณ ที่นี้ค่ะ) :054:

คราวที่แล้วไปครั้งแรก

ยังไม่ค่อยรู้ที่รู้ทางค่ะ

ไปถึงวัดบางพระ

แต่ไม่ได้กราบไหว้ท่าน

ก็เหมือนกับไม่ได้ไปค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2552, 03:21:04 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นด้วยความเคารพ :054:

TUM

• บุคคลทั่วไป
ถึงตัวจะอยู่นอกวัด แต่หัวใจอยู่ในวัดครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ก็คงจะเหมือนเดี่ยวกับผมครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
กราบนัมัสการหลวงปู่ครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ พงษ์

• ปัญจมะ
  • วายามะ
กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นครับ
.......ภูมิปัญญาคือพลัง......

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
นมัสการ หลวงพ่อเปิ่น ครับ ขอบารมีหลวงพ่อ ดลจิตดลใจ ให้ลูกได้มีสติปัญญา ช่อเหลือคนอื่นได้มากๆๆด้วยเถอะ สาธุ  :054:  :054:  :054:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นครับ ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกท่านครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นครับผม
 :054:

ปล. ขออนุญาตเก็บรูปหน่อยนะครับ สวยดีๆ  :002:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
กราบนมัสการหลวงพ่ออันเป็นที่เคารพรักของศิษย์ทุกคน ขออำนาจบุญญาบารมีอันเปี่ยมล้นไปด้วยพระเมตตา
ดั่งสมญาเทพเจ้าแห่งลุ่มแม่น้ำนครชัยศรี ได้โปรดดลบันดาลและปกป้กรักษาให้ข้าพเจ้าและศิษย์ทั้งหลาย
ประสบแต่ความสุขและแคล้วต่ออันตรายทั้งหลายทั้งปวงด้วยเทอญ  สาธุ