ผู้เขียน หัวข้อ: [b]ได้เก้ายอดเเละเเปดทิศกับหลวงพี่ญาเเล้ว ไม่ทรายว่าต่อลายอะไรดีครับ[/b]  (อ่าน 11028 ครั้ง)

ออฟไลน์ lllll_MEW_lllll

• ตติยะ
ส่วนตัวจริงๆอยากได้ หนุมานเชิญธง ไม่ทราบว่าหลวงพี่ญาเเกสัก ให้ไหมครับ
อีกอย่างที่อยากถาม ก็คือ สักกับที่นี่เเล้ว มีข้อห้ามอะไรบ้างครับ รับฟังจากเพื่อนร่วมสำนักมาห้าคน
ตอบไม่เหมือนกันสักคน ไม่รู้จะปติบัติตนอย่างไร
เเต่ที่ทราบ มี ห้ามด่าพ่อเเม่ ผู้มีพระคุณ
                 ห้ามผิดลูกผิดเมียเขา เเล้วห้ามกินอะไรอีกไหมครับ
กราบขอบพระคุณสำหรับคำตอบครับ

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เดี๋ยวท่านก็สักให้เองแหละคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
รอพระอาจารย์ท่านให้ดีกว่านะครับ
ส่วนข้อห้ามก็เพิ่มเติมจากท่านนะครับ หามลอดราวผ้า ห้ามรอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
เด๋วมีท่านอื่นมาตอบเพิ่มนะครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
๑. ห้ามผิดลูกเมียเขา
๒. ห้ามด่าบุพการี
๓. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
๔. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
๕. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี
ส่วนลายสักใจเย็นๆครับ เดี๋ยวท่านก้อเมตตาให้ตามความเหมาะสม
ปล.ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยซิครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ลิงลม

• ตติยะ
    • อีเมล
หลวงพี่ญาท่านจะมัยสัก หนุมานแปดกรนะคับ เพราะของเขาแรง ไครได้ สุดยอดเลย  :054: หายากมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ของดีของท่านคือ จิ้งจกคับ สักแล้วดี

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ถามว่าท่านเคยสักให้ศิษย์ไหมสำหรับหนุมาน ที่ผมเคยเห็น
ก็มีครับเป็นหนุมานเชิญธง แต่ถามว่าท่านสักให้หลายคนหรือเปล่า
อันนี้บอกตรงๆว่า เห็นไม่กี่คนครับ ส่วนมาก...........เท่าที่เห็น
ท่านชอบสักจิ้งจกปี้ และลิงลมครับ ผมก็ได้ลิงจากท่านมาบ้างเหมือนกัน
ส่วนหนุมานนั้นเมื่อถึงเวลาก็จะมาอยู่บนแผ่นหลังของเราเองแหละครับ ใจเย็นๆครับ
บางคนอาจจะได้เร็ว หรือได้ช้าก็ขึ้นอยู่กับเวลาและการพิจารณาของพระอาจารย์ท่านนะครับ
ส่วนข้อห้ามก็ตามที่พี่ๆท่านบนบอกไว้แล้วครับ

ปล ด้วยความเคารพครับ ผมว่าน่าจะเปลี่ยนสรรพนามจากที่ถามว่าหลวงพี่ญา "แก" สักไหม
เป็นหลวงพี่ญา "ท่าน" สัก......จะดีกว่านะครับ เพราะท่านเป็นพระสงฆ์และเป็นครูบาอาจารย์ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
            หากท่านเจ้าของกระทู้ตั้งใจจะสักให้สวยตามแบบที่ถูกต้อง ก็ต้องให้อาจารย์คิดให้ว่าจะจัดวางยังไง เพราะอาจารย์จะพิจารณาจากลักษณะรูปหลัง สีผิว และนิสัย เพราะไม่มีใครได้ เห็นหลังตัวเองเต็มๆ ต้องพึ่งคนอื่นๆบอก รึ ถ่ายรูปให้

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
รออาจารย์ท่านเมตตาครับ ดีทุกอย่างครับ
ได้เก้ายอดแปดทิศมาแล้ว ก็ต้องเป็นงบน้ำอ้อย สาริกา ยันต์แม่ทัพ หมูทองแดง....ว่ากันต่อไปครับ

ส่วนข้องห้ามพี่ๆตอบมาได้กระจ่างแล้วครับ 
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ค่อยๆๆเป้นค่อยๆๆไปครับผม

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
ก็ต้องดูว่าชอบสายไหนครับ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

เอาแบบนี้ไหมครับ ไม่ต้องขอ หันหลังให้แล้ว พระอาจารย์ท่านเมตตาให้เอง

ยันต์ทุกอย่าง ต้องค่อยเป็นค่อยไปครับ ใจเย็น ๆ อยากได้ของดีติดตัวต้องใจเย็นไว้

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ของแบบนี้ต้องค่อยๆ เป็น ค่อยๆ ไปนะค่ะ

ลิงน้อยก็ได้ลิงลมจากหลวงพี่ญาเช่นกัน

คราวนี้จะได้อะไรจากท่านอีกก็มิทราบ

อดใจรออีกไม่กี่วันก็รู้ละ

ส่วนเรื่องข้อห้าม ก็ตามที่เพื่อนๆ บอกไว้อ่ะค่ะ

หมั่นทำบุญ ทำสมาธิ แผ่เมตตาด้วยนะ

ออฟไลน์ artid22

• จตุตถะ
    • อีเมล
ใจเนๆครับตั้งใจไว้สักวันก็จะมาเองครับ

ไม่ค้องรีบเก็บยันต์ครูให้ครบก่อนนะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ส่วนตัวจริงๆอยากได้ หนุมานเชิญธง ไม่ทราบว่าหลวงพี่ญาเเกสัก ให้ไหมครับ
อีกอย่างที่อยากถาม ก็คือ สักกับที่นี่เเล้ว มีข้อห้ามอะไรบ้างครับ รับฟังจากเพื่อนร่วมสำนักมาห้าคน
ตอบไม่เหมือนกันสักคน ไม่รู้จะปติบัติตนอย่างไร
เเต่ที่ทราบ มี ห้ามด่าพ่อเเม่ ผู้มีพระคุณ
                 ห้ามผิดลูกผิดเมียเขา เเล้วห้ามกินอะไรอีกไหมครับ
กราบขอบพระคุณสำหรับคำตอบครับ

ห้ามกินเหล้า

ห้ามลอดสะพานหัวเดียว

ห้ามลองเด๊ดขาด

จำได้เท่านี้ครับ

เห๊นป้ายที่ตำหนักสักยันต์ไกล้ๆ บ้าน

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล

เอาแบบนี้ไหมครับ ไม่ต้องขอ หันหลังให้แล้ว พระอาจารย์ท่านเมตตาให้เอง

ยันต์ทุกอย่าง ต้องค่อยเป็นค่อยไปครับ ใจเย็น ๆ อยากได้ของดีติดตัวต้องใจเย็นไว้

ยากถามว่าสักกับอาจารย์ท่านไหนครับผม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ยากถามว่าสักกับอาจารย์ท่านไหนครับผม

...ลายมือ พระอาจารย์พัน ตอนนี้ท่านอยู่ที่ วัดโคปูน สิงหบุรี ครับ...

..เมื่อก่อนท่านอยู่ที่วัดบางพระ ครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ lllll_MEW_lllll

• ตติยะ
กราบขอบพระคุณสำหรับทุก Reply นะครับผม
กราบขอบพระคุณสำหรับคำชี้เเนะดีๆ
Rep-gottkung  ขอบคุณที่ชี้เเนะนะครับ เเต่ก็ไม่ได้มีเจตนาอะไรหรอกครับ เป็นคนใช้คำผิดคำถูกครับ สำหรับภาษาคีย์บอร์ดนี่ บางทีก็ทำให้คนตีความหมายได้หลายเเบบอะครับ  :001: