ผู้เขียน หัวข้อ: คล้องกล้องออกเดิน ตอน เที่ยวตามใจชลาพุชะ โดย พ่วงท่านต้นน้ำ  (อ่าน 3369 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
       วันนี้ ออกรถแท๊กซี่ไม่ค่อยมีคนเลยไปเที่ยวดีกว่า โทรชวนท่านโชว ก็ไม่ไป อยู่กับครอบครัว โทรชวนท่านเอ็ม ก็มุขเดิมครับเฝ้าร้านครับต้องโทรจองตัวก่อนนะทีหลังก็ ก็ใช่เรามันไม่สำคัญ แต่ในที่สุดก็มี สุดหล่อตอบไปด้วย 666 ดีครับ ไม่เหงา นั้นคือ ท่านต้นน้ำ
วันนี้ เที่ยวไปเรื่อยๆทัวส์นกขมิ้นครับ มาเริ่มเลยนะครับ

1.วัดไร่ขิงครับ

เข้าไปกราบหลวงพ่อ รู้สึกดีขึ้นเลยครับ

ออกไปท้ายวัดให้อาหารปลาเพลินดีครับปล่อยอารมณ์ซักพักมีเสียงสายเข้าจากเอ็ม บอกว่าท่านต้นให้เกียติไปด้วยครับ ผมรีบเลยกลัว ท่านต้นเปลี่ยนใจรีบไปรับ แล้ว มุ่งหน้าไป

2.สำนักวิมานทิพย์
             อาจารย์ เอ แถววัดท่านกระบือ ผมก็ต่ออักขษะ ตรงท้าวเวชสุวรรณ ส่วนท่านต้น ก็ สักครั้งแรกก็ต้องพิธีเยอะหน่อย แต่ก็สมใจท่านต้นน้ำครับอมยิ้มทั้งวันเลย ก็ดูเถิดครับได้นี่มา

เสร็จแล้วรีบไป วัดท้องไทร เลยครับ

2.วัดท้องไทร

ที่วัดสงบมากๆครับ ผมไปรับการสักแม่พิมมาที่หน้าขาด้านขวาครับ พอท่านอาจารย์อั้นสักเสร็จก็ไปยกพานกับหลวงปู่อั๊บ ท่านเมตตาผูกข้อมือให้ท่านเมตตามากครับ

3.วัดบางพระ
          วัดนี้คงไม่ต้องว่ากันมากคงรู้จักดีกันนะครับ วันนี้ ผมก็ไป กราบสังขารหลวงพ่อเปิ่น ไปขอเมตตาหลวงพี่ญา หลวงพี่ต้อย และหลวงพี่นัน ก็ได่สักสมใจ เพียงหลวงพี่ญา และหลวงพี่ต้อย แต่หลวงพี่นัน ผมต้องส่งรถให้คู่กะเลยไม่ได้สักเสียใจมากๆยกพานแล้ว ถึงคิวผมด้วย น้ำตาซึมเลย

เจอหนุ่มซัมซุงด้วยครับ

จบทริปนี้ด้วยดี กลับถึงอู่ส่งรถเรียบร้อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2552, 08:22:48 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณมากครับ ที่นำมาให้ชมกันอย่างถ้วนหน้า ...  :016:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่ศักดา มาก ครับ .....แหม่ พี่สำคัญครับ
แต่ผมต้องดูแลที่ร้านอะครับ ย่าผมก็ไม่เค่ยสบาย ไม่มีคนทำ ต้องขออภัย
นึกว่า วันนี้พี่จะแวะ มาอีก กะจัดสมเด็จอีกสักองค์คราวหน้าละกัน อิอิ
เดินทางถึงบ้านปลอดภัยและครับ สาธุ ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะครับ
ยันต์ของท่านต้นน้ำก็งามมากๆ ผมก็ได้สักยันต์นี้จากพ่อทอง ตลาดพลูมาเช่นกันครับ
ท่านบอกว่าเป็น "ยันต์เฑาะเกราะแก้ว" น่ะครับ หุๆ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่ศักดา มาก ครับ .....แหม่ พี่สำคัญครับ
แต่ผมต้องดูแลที่ร้านอะครับ ย่าผมก็ไม่เค่ยสบาย ไม่มีคนทำ ต้องขออภัย
นึกว่า วันนี้พี่จะแวะ มาอีก กะจัดสมเด็จอีกสักองค์คราวหน้าละกัน อิอิ
เดินทางถึงบ้านปลอดภัยและครับ สาธุ ครับ
ไปตอนนี้ทันไหม 20;
ต้องขออภัย ที่หมายเลข หัวข้อไม่ถูกต้อง อีกแล้วครับ :043:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2552, 08:32:59 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณมากครับพี่ศักดา  วันเดียวไปคุ้มเลยนะครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไปเที่ยววัดทำบุญแถมได้ของดีติดตัวกลับมาอีกเพียบเลย ขอบคุณมากครับ สาธุ  :001:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณพี่ศักดามากคะที่นำภาพมาให้ได้ชมกัน ไม่ได้ไปด้วยก้อเหมือนได้ไปนั่นแหละคะ :001:

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ผมเห็นนะครับสักนางพิมไปเหงื่อตกแม่ะๆ ไป เป็นคนขี้ร้อนมากๆนะครับ

ได้กล้องมาใหม่หรือครับ เห็นลองถ่ายใหญ่เลย

วันนี้เจอทั้งคุณชลาพุชะ, คุณต้นน้ำ และคุณปลัดบัพด้วย แต่ขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้ทักทาย แบบว่าเป็นคนขี้อายน่ะครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

วันนี้ผมก็วิ่งรอกระหว่างวัดบางพระกับวัดท้องไทรเหมือนกัน

สักดำเซ็นที่วัดท้องไทร 1 พาน (สักน้ำมัน)

สักที่วัดบางพระกับหลวงพี่ต้อยอีก 3 พาน (สักน้ำมัน)

แล้วก็เดินทางกลับปทุมธานี โดยสวัสดิภาพ  :002:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
หมะ หมะ แหม...!!!  ท่านน้องโทรมาหาเนี่ย ก้อตื่นแล้วแหละ แต่ทิ้งโทรศัพท์ไว้ข้างหมอน...
ตื่นมาปกติท่านพี่กะท่านน้องต่างก็เช็คอินเข้าบอร์ดบางพระของเราตอนตี 5 -6 โมงเช้าทุ๊กวันกันนี่หน่า แต่ไหงวันนี้นิมนต์โทรมาเฉย...

เลยไม่ได้รับโทรศัพท์เลย ชิชะ... แง่ม แง่ม...

ไปท้องไทร ไม่เห็นเอาลายสักงามๆ มาให้ชม... ให้ว่องเลยๆ ... 
:009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2552, 09:14:05 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
พี่ศักดาทริปนี้อิ่มบุญจริงๆ  :052: ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ   :053:

คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เยี่ยมเลยครับพี่ วันเดียวเที่ยว3วัด3วา ได้ของดีติดตัวมาด้วย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณ ที่นำภาพสวย ๆ มาให้ชมกันนะคะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• อัฏฐมะ
ผมเห็นนะครับสักนางพิมไปเหงื่อตกแม่ะๆ ไป เป็นคนขี้ร้อนมากๆนะครับ

ได้กล้องมาใหม่หรือครับ เห็นลองถ่ายใหญ่เลย

วันนี้เจอทั้งคุณชลาพุชะ, คุณต้นน้ำ และคุณปลัดบัพด้วย แต่ขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้ทักทาย แบบว่าเป็นคนขี้อายน่ะครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

วันนี้ผมก็วิ่งรอกระหว่างวัดบางพระกับวัดท้องไทรเหมือนกัน

สักดำเซ็นที่วัดท้องไทร 1 พาน (สักน้ำมัน)

สักที่วัดบางพระกับหลวงพี่ต้อยอีก 3 พาน (สักน้ำมัน)

แล้วก็เดินทางกลับปทุมธานี โดยสวัสดิภาพ  :002:

อ้าว งานนี้ผมพลาดไม่เห็นท่านได้ไง ท่านรู้จักผม แต่ผมไม่รู้จักท่าน ผมนี่แย่จริงๆ ทักบ้างนะครับ ผมไม่กัด ถึงกัดก็ไม่เข้า หากเข้าก็ฉีดยาแล้วแค่เจ็บไม่อันตราย ที่เหงื่อตกนั้น ผมกลัวเมียจะว่าเอานะครับ เมีย ยิ่งบอกห้ามๆไปเอาอยู่ เรื่องกล้อง ก็ แบบไม่เก่งต้องฝึกนะท่านครับ 666

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ชวนกันไปทำบุญ เป็นอะไรที่สร้างสรรค์มากครับ อิ่มบุญแถมได้ของดีมาอีก สุดคุ้มครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ทัวร์ 3 วัด 1 สำนัก ได้ของดีมาเพียบ แจ๋วเลยครับท่าน  :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่ศักดานะครับที่พาไปทัวร์นกขมิ้น...หุหุหุ
แต่ผมอยากจะบอกพี่มากขากลับรู้สึกจาเมารถอ่ะพี่
ต้องเก็บอาการหน่อยอิอิ..ขอบคุณสำหรับรักยมนะพี่
:002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2552, 10:30:29 โดย น้องต้นน้ำ »

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **

อ้าว งานนี้ผมพลาดไม่เห็นท่านได้ไง ท่านรู้จักผม แต่ผมไม่รู้จักท่าน ผมนี่แย่จริงๆ ทักบ้างนะครับ ผมไม่กัด ถึงกัดก็ไม่เข้า หากเข้าก็ฉีดยาแล้วแค่เจ็บไม่อันตราย ที่เหงื่อตกนั้น ผมกลัวเมียจะว่าเอานะครับ เมีย ยิ่งบอกห้ามๆไปเอาอยู่ เรื่องกล้อง ก็ แบบไม่เก่งต้องฝึกนะท่านครับ 666

ครับ งวดหน้าจะเข้าไปทักครับ ตัวผมเองก็เล่นกล้องอยู่เหมือนกันครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับสำหรับ ภาพวัดสวย ๆๆ  :016: :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
พี่ศักดาขา........... :045:

หนูอยากไปวัดบางพระด้วย.........อ๊า.... :070:

(อยากไปจริงๆนะ)

รูปถ่ายพี่ศักดาถ่ายสวยมากค่ะ

ได้มุมเลยแต่งภาพให้เราดูซะสวยงาม :015:

ถ้ายังไง

ไปครั้งหน้า

ให้หนูติดรถช่วยถือกระเป๋ากล้องดีป่ะ  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2552, 08:00:27 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
พี่ศักดาใจดีค่ะ... เร็วๆ นี้ก็จะมีไปอีกนี่ค่ะ น้องกวางกระโดดเกาะเลยค่ะ...

พี่ว่าจะขอตามไปช่วยถือ ฝากล้องด้วยคนค่ะ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
..อิ่มบุญแถมอิ่มใจด้วยนะค่ะงานนี้..

ทริปหน้าขอน้องไก่กะติ๊บไปด้วยคนนะค่ะ..อิอิ
:054:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณ ภาพดีๆ นะครับ ๆ

เด๊ววันหลังจะได้ไป ๆ ครับ ^^

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
คราวหน้าขอผมไปด้วยนะครับ  :002:

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
ขอบคุณมากครับ ความรู้ใหม่ อิอิ พรุ่งนี้ไปม๊างดีกว่า  :015: :114:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับภาพนะครับผม  มีโอกาศคงได้ไปนะครับ