ผู้เขียน หัวข้อ: มาอีกแล้วค้าบบบ....คำถามจุกจิก  (อ่าน 1837 ครั้ง)

ออฟไลน์ LAT-TAT

• ปัญจมะ
  • LAT-TAT
    • MSN Messenger - pai_LAT-TAT@hotmail.com
มาอีกแล้วค้าบบบ....คำถามจุกจิก
« เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 05:54:42 »
คือเรื่องมีอยู่ว่า....ผมไปที่บ้านเพื่อน  แล้วำลังจาเข้าไปในบ้านเผอิญว่า ผ้าเช็ดเท้านั้นเป็น"ผ้าถุง"
แล้วผมก็เหยียบลงไปเป็นที่เรียนร้อยแล้วครับท่าน(ลืมดู)   ผมมองดูถึงได้รู้แหละครับว่าเป็นผ้าถุง
จะเป็นอะไรมั๊ยครับอย่างนี้....ขอพี่ๆทุกท่านตอบด้วยนะคับ   05;
ตัวเล็กที่ใครๆเรียกก็คือผม!!

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: มาอีกแล้วค้าบบบ....คำถามจุกจิก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 06:03:53 »
เช็ดเท้า เท้าก็สะอาดดีครับ  :095: :095:

ไม่เป็นไรหรอกครับ ผ้าไว้ใช้ให้เกิดประโยชน์  ถึงจะเป็นผ้าถุงก็อยู่ในสถานะผ้าใช้แล้ว เป็นผ้าเช็ดเท้า  สบายใจได้ครับ

ข้อห้ามก็ไม่มีครับ เรื่องผ้าถุง ผ้าเช็ดเท้า  ชิลๆ ครับ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: มาอีกแล้วค้าบบบ....คำถามจุกจิก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 06:13:28 »
เช็ดเท้า เท้าก็สะอาดดีครับ  :095: :095:

ไม่เป็นไรหรอกครับ ผ้าไว้ใช้ให้เกิดประโยชน์  ถึงจะเป็นผ้าถุงก็อยู่ในสถานะผ้าใช้แล้ว เป็นผ้าเช็ดเท้า  สบายใจได้ครับ

ข้อห้ามก็ไม่มีครับ เรื่องผ้าถุง ผ้าเช็ดเท้า  ชิลๆ ครับ 

ตามนั้นครับ

เท้าสะอาดด้วย  :007: :007:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 12:33:31 »
ศึกษาเรื่องข้อห้ามให้ดีครับ จะได้ไม่ต้องกังวลมากครับ

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 08:26:46 »
คิดมาก มากความ ไม่คิดเลย ก็สิ้นคิด เอาทางสายกลางดีที่สุดครับ ผม กรณีนี้ไม่น่ามีปัญหาครับ ขอให้ศรัทธา และหมั่นทำความดีครับ  :002:

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 09:18:15 »
ไม่เป็นไรครับ ขอให้ใจมั่น หมั่นทำความดี ก้อ โอแล้วครับท่าน  :114:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 09:40:05 »
ตึงไป ก็ขาด หย่อนไปก็ไม่ดี เดินสายกลางน่ะครับ ใช้วิจารณาญาณว่าควรหรือไม่ จะได้ไม่ต้องกังวลไปทุกๆเรื่อง อย่างกรณี ห้ามผู้หญิงขึ้นค่อม ถ้าตึงมาก แล้วมีลูกสาวจะอุ้มเล่นกันอย่างไรครับ ผมว่าบางเรื่องคงต้องดูที่เจตนาด้วยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ chavalit125

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 11:19:21 »
เป็นครับ เพราะเช็ดมากก็สะอาดมากครับ :005:

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 02:54:34 »
ของแบบนี้มันอยู่ที่ใจครับ

ถ้าคิดว่าไม่เสื่อมก็ไม่เสื่อมครับ

จงมั่นใจ เชื่อมั่น และ ศรัทธา

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 06:45:02 »
คิดดี ทำดี ยืดถือข้อห้าม รักษาศีล ไม่ตึง ไม่หย่อนเกินไป หน้าจะสบายจิตใจกว่าครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 04:14:36 »
ไม่เป็นอะไรหรอกครับ.....ทุกอย่างอยู่ที่ตัวเรามากกว่า.... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 07:18:19 »
คงไม่เป็นอะไรหรอกครับเพราะเราแค่เหยียบ แถมไม่ตั้งใจด้วย

ออฟไลน์ หนุมานน้อย

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 11:15:27 »
ไม่เป็นไรหรอกครับ
น้อมคำนพครูบาอาจาริ
ด้วยสติครบถ้วนไม่มัวหมอง
ท่านประสิทธิ์วิชาตามคันลอง
มิให้ต้องศาตราและโภยภัย
ศิษย์คนใดไร้ละลึกถึงครูนี้
ต่อให้ได้ของดีมาจากไหน
คนเยี่ยงนี้เขาเรียกคน_ไร
ของที่จะมาค้มตัวมึ_