ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามผู้รู้หน่อยนะครับ  (อ่าน 2911 ครั้ง)

ออฟไลน์ ยียวน

• ตติยะ
ขอถามผู้รู้หน่อยนะครับ
« เมื่อ: 10 พ.ย. 2549, 04:32:48 »
ผมถามอยาก รู้ว่า มันเป็นยังไงอะ ครับ
คือ ผม ไปมีเรื่องกับเขา มา แล้วช่วงที่กำลังมีเรื่อง
ผมเหมือน ตัวเองหลับไป อะ
แล้วรู้เรื่อง อีกที ตอน โดน เขา รุมอยู่ แต่ ผมไม่เป็นอะไรนะไม่มีแตก
ปากบวม เลือดกำเดาไหล เลย รอยรองเท้าด้วย
แต่ รอยที่หน้าคู่อริผม มี รอย แตก ในความรู้สึก ผมไม่ได้
ทำไรเขาเลย แต่แตกได้ไงไม่รู้ -*- งง เลยจะถามว่า นั้นใช่ ของขึ้นหรือเปล่า
ที่ไม่แน่ ใจเพราะว่ารู้สึกตัวตอนโดน รุมนิแหละครับ   

แล้ว ผมโดนเขา เอาเท้า กระทืบ เนี่ยของจะเสื่อมไหมครับ ?
ผม สักนํามันอะครับซ้อนกันนิดหน่อยเป้นไรไหมครับ แบบว่า สัก หนุมาน ไป รอบนึง แล้วอาจารย์ จำตำแหน่ง ไม่ได้ แล้ว สักเสือคู่  ข้างๆ หนุมานที่ผม จำได้นะ ?
แล้วสักนํามัน นี้ อะครับ แม่ผมบอกว่า สักนํามันมากๆ แล้วจะหนาว พี่ที่ตำหนัก ก็บอก ว่า นํามันก็ หนาวกว่าคนอื่นเขาหน่อยแล้วกัน -*-บางคนบอกทำผิดแล้วจะหนาว -*-
พี่ๆ ทั้งหลายช่วยตอบผมหน่อยนะครับบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ย. 2549, 04:34:23 โดย yeyuan »

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ตอบ: ขอถามผู้รู้หน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พ.ย. 2549, 04:39:26 »
ตอบให้ครับ
- เรื่องที่เล่ามานี้รู้สึกว่าจะเป็นการ ของขึ้น เพราะบางคนที่มีเรื่องจะมีอาการของขึ้น คือ ของขึ้นมาช่วยอ่ะครับ เช่น เพื่อนผมก็ไปมีเรื่องมายืนอยู่ดีๆๆตัวมันวูบแล้วกระโดดไปต่อยอีกฝ่ายนึงเลย มันมาเล่าให้ฟัง *** แต่ขึ้นในวงเหล้านี้ไม่ดีนะครับ***
- ส่วนโดนกระทืบมา ไม่เสื่อมหรอกครับ ของอย่างงี้อยู่ที่ใจและความศรัทธา
- สักน้ำมันสามารถสักทับกันได้ครับ ไม่เป็นไรครับ
- เห็นคนเค้าก็พูดๆๆกันว่าสักน้ำมันหน้าหนาวจะหนาวยิ่งโดนฝนยิ่งหนาวไปใหญ่ มันเป็นบางคนอ่ะครับ บางคนเป็นบางคนก็ไม่เป็น
? :015:

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พ.ย. 2549, 04:53:06 »
เคน  ตอบได้ดีมีสาระจังเลย....(ถูกต้องระคร๊าบ ๆ ๆ ๆ ๆ )    :053:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พ.ย. 2549, 05:05:17 »
ครับขอบคุณครับพี่ ๆ ทั้งหลาย

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พ.ย. 2549, 07:22:43 »
ก้อคงจะตอบเหมือนคุนเค็น  อ่ะครับ....      :016: :016: :015:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 พ.ย. 2549, 12:28:31 »
น่าจะเป็นของขึ้นครับ แล้วการสักน้ำมันสักทีบกันได้ครับผมก็สักน้ำมันเยอะเหมือนกัน :002: :002: :002:
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

ออฟไลน์ akhundee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 พ.ย. 2549, 10:03:16 »
มัเรื่องกัน เลี่ยงได้ก็เลี่ยงดีกว่านะครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 พ.ย. 2549, 10:54:46 »
เลี่ยงไม่ได้ ครับโดน ล้อมแล้ว 5 -1
-*- เลี่ยงได้ผมเลี่ยงอยู่แล้วไม่อยากเจ็บตัวหรอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ย. 2549, 10:56:51 โดย yeyuan*หยก »

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 พ.ย. 2549, 11:08:02 »
5-1 ทำให้ผมคิดถึง นายขนมต้ม  ;D (ขึ้นขนมต้มทีก็ก้านคอทีละคนๆ ;D)

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 พ.ย. 2549, 11:35:32 »
โหะๆๆโหดจิง  5-1  ยังงี้ต้องสู้คับ.....อิอิ :003: :006: :005:

ออฟไลน์ akhundee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 พ.ย. 2549, 12:21:13 »
ผมเคย 3 -1  นะ  ผมต่อยได้ทีเดียว ทีเหลือของมันหมด 555555  หมอบกระแตเลย

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 พ.ย. 2549, 01:45:59 »
ที่ใส่ สายข้อมือ เสือคู่  อาาจรย์ ญา  คราบประสบการณ์ ดี.... :054: :054: :054:
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...