ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยเข้ามาอ่าน-ตอบ(ข้องจิต)  (อ่าน 3047 ครั้ง)

ออฟไลน์ ออมสิน

• ตติยะ
  • หวัดดีก๊าบ
    • อีเมล
ผมสักนํ้ามัน กับพระอ.ติ่ง ได้แค่9ยอดเอง ครั้งต่อไปจะได้อะไรอไม่รุ
แต่อยากได้ยันต์8ทิศ แบบเป็นหมึก(แต่ ไม่ใช่พระ อ.ติ่งสักแน่)

คือว่า มีคนบอกมาว่า 1ถ้าสักหมึกแล้ว จะลงสักนํ้ามันไม่ได้  แล้วก้อต้องหมึกต่อไปเรื่อยๆ
2 ถ้าจะสักยันต์แปดทิศ  โอเคต้องมี9ยอดหรืองบนํ้าอ้อยก่อน แต่ต้องเป็นหมึก ด้วย เรอะ!!!
(ต้องสักซั้านะคับเนี่ย T T) 

รบกวนผู้รู้ด้วยค๊าบบ

อยากไปSomeMonk Temple

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ตอบ: รบกวนพี่ๆช่วยเข้ามาอ่าน-ตอบ(ข้องจิต)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พ.ย. 2549, 09:56:58 »
ตอบให้ครับ
- ถ้าลงหมึกแล้วสักทับไม่ได้ครับ เป็นการไม่ให้เกียริ์ตกันครับ เค้าไม่สักทับกันครับ
- สักซ้ำก็ไม่เป็นไรนี่ครับ จะมีขาดๆๆเกินๆๆทำไมอ่ะครับ
- ลองไปถามหลวงพี่บางองค์ดูครับ ลองขอๆดูครับ
   :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนพี่ๆช่วยเข้ามาอ่าน-ตอบ(ข้องจิต)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พ.ย. 2549, 10:07:48 »
เกีย่วด้วยหรอคับ  ที่ว่าสักหมึกแร้วห้ามสักน้ำมันอ่ะครับ.......ผมเหนเยอะแยะไปคนสักหมึกแร้วบางทีเขาก้อสักน้ำมัน....อันนี้ผมไม่เข้าจัยอ่ะคับ  ผู้รู้ช่วยตอบกะจ่างๆหน่อย

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 พ.ย. 2549, 12:02:36 »
เอ่อ ไม่ค่อยเคลีย ครับพี่เค็น  ถ้าไปสักหมึก แล้วจะไปลงยันต์อื่นเปน นํ้ามันอีกไม่ได้ใช่มั้ยครับ  ก้อต้องหมึกไปเรื่อยๆ  ประมานนั้นใช่มั้ยคับ :086:

[เกีย่วด้วยหรอคับ  ที่ว่าสักหมึกแร้วห้ามสักน้ำมันอ่ะครับ.......ผมเหนเยอะแยะไปคนสักหมึกแร้วบางทีเขาก้อสักน้ำมัน....อันนี้ผมไม่เข้าจัยอ่ะคับ  ผู้รู้ช่วยตอบกะจ่างๆหน่อย]   `<<<<อันนี้ ก้อฟังเขาพูดมาเหมือนกัน  ก้อเลยไม่ค่อยแน่ใจไงครับ  :075:

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 พ.ย. 2549, 09:28:47 »
สักครั้งแรกได้  ๙ ยอด  ก่อนเพราะเป็นยันต์ครู
--------------------------------------------
หลวงพี่ติ่งสักแต่ น้ำมันอย่างเดียวครับ เพราะท่านอายุมากแล้ว
และสามารถขอท่านได้ว่าจะเอายันย์อะรัยต่อไป  แต่เพื่อความเหมาะสมควรให้ได้  ((8 ทิศ - งบน้ำอ้อย))
เพราะเป็นยันต์เสริมพุทธคุณ  งบน้ำอ้อย เสริมทางด้านเมตตา   8 ทิศ  เสริมทางด้านแคล้วคลาด กันภัย

--------------------------------------------
(ถ้าสักน้ำมันแล้ว ไปสักหมึกก็ได้)  (แล้วถ้าสักหมึกแล้ว กลับมาสักน้ำมันอีกก็ได้)
ถ้าสักหมึกตรงส่วนไหนของร่างกายไปแล้ว  จะไม่สักทับ  ((เพราะลายหมึกทับกัน  มันก็มองดูไม่ดี))
แต่ถ้าเป็นสักน้ำมัน  จะสักทับกันได้ไม่เป็นไร  ((เพราะสักไปแล้วมองไม่เห็นหรอกว่าทับกัน))
ความจริงแล้วยันต์สักทับกันได้หมดทั้ง  แต่ถ้าสักหมึกทับกันลายสักที่อยู่บนตัวเรามันก็เละเทะไปหมดล่ะสิ
แล้วอาจารย์ที่สักให้เรา ท่านคงไม่ปลื้มหรอก  จริงไหมเอ่ย

ถ้าสักน้ำมัน  ๙ยอดมาแล้ว    จะไปต่อหมึก อย่างอื่นได้ป่าว  อันนี้ผมไม่แน่ใจอ่ะครับ
เพราะ ๙ยอด  เป็นยันต์ครู   ถ้าอยู่ดีๆแล้วคนที่เห็น มียันต์  8ทิศ  -  งบน้ำอ้อย  หรืออื่น
แต่มองไม่เห็นยันต์ครู    มันก็มองดูไม่ดีอ่ะครับ
ข้อนี้รอถาม  ผู้รู้จริงๆ  อ่ะครับ  ถ้าไม่อยากสัก ยันต์ ๙ยอดเป็นหมึก

ปล. ตัวผมเองก็สักแต่น้ำมันอย่างเดียว
เพราะเลงเห็นว่า  สังคมในปัจจุบันเขารับไม่ได้เรื่องการมีลายสักอยู่บนตัว
มันจะเป็นอุปสรรคในการทำงานผมอ่ะ  (((ขอคมในฝักดีกว่าครับ  งิงิ)))
    :005: :005: :005:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 พ.ย. 2549, 10:10:48 »
จากการที่ผมช่วยหลวงพี่แป๊วอยู่บ่อยๆ ผมเห็นมีการสักทั้งหมึกและน้ำมันอยู่ในตัวคนดียวกันหลายคนมาก ผมว่ามันขึ้นอยู่กับคนที่จะสักึกึมากกว่าว่าต้องการอยากได้แบบไหน เพราะบางคนตอนแรกๆสักน้ำมันมาแต่พอตอนหลังเห็นลายสักหมึกสวยๆก็อยากได้บาง

Shot at 2007-06-26

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 พ.ย. 2549, 10:13:16 »
ฟังหู ไว้หู นะจ้าเพ่น้อง(ออม)? ?;)? :D? ;D

คิดก่อนทำทุกครั้ง หยุดยั้งความคลั่งเอาไว้ โลกนี้เปลี่ยนไปใช่มั้ย เทอต้องยอมรับมัน (อันนี้มันเนื้อเพลงอยุ่เพื่อตัวเอง แต่บีเอามาร้องให้ออมฟังนะ จะสักหมึกอ่ะคิดดีๆก่อนนะจ้า)

ปล. ใช้ไม่ได้เลยนะออม บอกให้สมัครเมลให้ไม่ยอมสมัคร ม่ายง้อก้อได้วะ เดี๋ยวเหอะจะเล่าเรื่องผีให้หลอนเลย แล้วจะไม่พาไปวัดด้วย เชอะ!!!
 >:(
:068: ?:067:

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 พ.ย. 2549, 10:26:52 »
มาเคลียร์ให้ครับ
- หมึกทับหมึกไม่ได้ครับ นอกจากจะเป็นพระองค์เดียวกันที่สักถึงจะทับของเก่าได้ครับ ท่านอื่นห้ามทับครับ เป็นการไม่ให้เกียริ์ตกัน
- และ สักหมึกไปแล้วจะกลับมาสักน้ำมันเหมือนเดิมก็ได้ครับ ไม่เป็นรัย สักได้
- หวังว่าน่าจะเข้าใจนะครับ คงไม่งงนะ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 พ.ย. 2549, 11:33:58 »
ขอบคุน พี่ๆทุกคนมากครับ ขอบคุนอย่างแรง อิอิ