ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสักหมึก  (อ่าน 2810 ครั้ง)

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
อยากสักหมึก
« เมื่อ: 27 พ.ย. 2549, 07:47:02 »
ผมขอแม่แล้วแต่แม่ไม่ให้ วัยรุ่นเซง

แม่บอกว่า งมงาย เสียเงินสักโดยใช้เหตุ สักแล้วมันดีตรงไหน มันอยู่ที่ตัวมากกว่า ทำตัวดีมันก็ดี
ไม่เห็นต้องสัก สักหมึกใครเห็นก็รังเกียจ เค้าหาว่าเป็นพวกอันธพาล

ผมเลยไม่รู้ว่าจะพูดว่าอะไรดี
แต่ยังไงก็อยากสักหมึก ว่าจะแอบสัก

สักน้ำมัน มันมองไม่เห็น เลยอยากสักหมึกเพราะมันสวยดี

ว่าแต่สักหมึกแล้ว เมื่อเราโตไป หมึกมันจะแตกหรือป่าว แบบสีจางๆ รอยเริ่มใหญ่ขึ้น ภาพเริ่มไม่สวย
*-* ดี ชั่ว รู้หมด แต่อดไม่ได้ *-*

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: อยากสักหมึก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ย. 2549, 07:57:39 »
ก็เป็นอย่างที่คัณเข้าใจน่ะหล่ะคับ
แล้วพ่อแม่ก็หวังดีกับลูกนะคับ ท่านคงคิดเผื่ออนาคตคุณ
เหมือนพ่อแม่ผมหล่ะคับ อย่าฝืนท่านเลยคับ

ออฟไลน์ ยียวน

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พ.ย. 2549, 08:53:48 »
ถ้าพูดถึงนะครับ พ่อแม่ของคุณ ก็กล่าวมาถูกต้องแล้ว แต่ว่าความ งมงายกับ ศัทรา มันต่างกัน และอยู่ที่ความคิดคนนะครับ
เขาห่วงอนาคตของเราก็ เป็นสิ่งที่ดี ครับ สักหมึก ก็ดีอย่างเสียอย่างครับ ดีตรงที่ว่าสวย เท่หน้าเกรงขาม อะ เอาตรงๆตามสังคม
แต่ในอีกแง่นึงคือทำงานยาก แล้ว บางคนมองว่าเป็นนักเลง? แต่สักหมึกตอนนี้ ถ้าเราโตไป อ้วนขึ้นมาก ไหล่ขยาย ก็ จะแตกออกไปอีก ครับต้องรอแบบสัก อายุ 20 ขึ้น กะลังดี? มีอีกอย่างแบบสักตอน ผอมมากๆ แล้วอยู่ ตัวเองกินจุ จนอ้วน แบบอ้วนตอนแก่นี้รอยสักก็แตกครับ เหมือนสักตรงท้องอะ กินมากลงพุง ก้ขยายแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ย. 2549, 08:58:42 โดย yeyuan*หยก »

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 พ.ย. 2549, 11:00:43 »
ผมว่าตอนนี้ก็สักน้ำมันไปก่อนก็ได้ นิ ครับ แล้วพออายุมากขึ้นหรือว่ามีงานมีการทำเป็นหลักเป้นฐานแล้วค่อยสักน้ำมันก็ไม่เห็นจะเป็นไรเลยครับ...เชื่อฟังคำพ่อแม่ไม่มีผลเสียหรกครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 พ.ย. 2549, 01:40:29 »
เห็นด้วย รออายุ 18 ขึ้น ค่อยมาสักก็ได้ ถ้าสักตอน 14 15  พอโตขึ้นผิวหนังก็จะขยาย หมึกก็จะแตก ทำให้ไม่คม+ไม่สวยด้วย
สักน้ำมันไปก่อนก็ดีครับ

วิน

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 พ.ย. 2549, 12:05:17 »
รอให้มีงานทำเป็นหลักแหล่ง(มั่นคงด้วยนะ) แล้วถึงค่อยมาสักนะครับและอีกอย่างข้อห้ามต่าง ๆ คิดว่าตัวเองถือได้หรือเปล่าถ้าทำได้ค่อยมาสักเพราะว่าถ้าสักแล้วจะอยู่ติดตัวเราไปตลอดเลยนะครับคิดให้ดีนะครับ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 พ.ย. 2549, 04:26:00 »
เหนด้วยกับทุกๆ ข้อ ความที่โพส คับ....สรุป ก้อ คือ สักน้ำมันดีก่า คับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 พ.ย. 2549, 05:17:00 »
สักยันต์  คือ ไร เราสักยันต์ ไปแล้ว เราก็ต้อง อธิบาย ให้คนที่เข้าใจผิด มีความคิดที่ไม่ดีกับเรื่อง สักยันต์ ให้เข้ามาทำความเข้าใจ ว่าความหมาย และที่ มาของการ สักยันต์ นั้นที่แท้จริง แล้ว มันคือ  อะไร....ทุกๆอย่าง ถ้าเราอธิบายให้เข้าใจ กับ แก่นสาน ของมัน  เมื่อเข้าเข้าใจ สิ่งที่เราบอกกล่าวเขาแล้ว เข้าก้จะได้ไม่เข้าใจผิดคราบ......คนสักยันต์ เป็น คนดี กีมีเยอะ เป็น คนไม่ดีก็มีเยอะ  มีคตนหลายรูปแบบที่มาสักยันต์ ดังนั้นทุกๆ สังคม ย่อมมีทั้ง คนดีและคนเลว อยู่ปนกันไปอยู่  แล้วคราบ..........

เรื่อง จะสักหรือ  ไม่สัก มันอยู่ที่ตัวคุณเองคราบ...จริงอยู่ พ่อแม่ เป็นคนที่มี พระ คุณ กับเรา....แต่เมื่อ วันหนึ่ง คุณ อายุมากพอ... คุณก็จะสามารถ ตัดสินใจได้ด้วยตัวเองคราบ....(ดังนั้นเขาจึงห้ามเด็ก อายุที่ต่ำ กว่า 18 มาสักยันต์ ไงคราบ) ...

***คุณคิดแบบนี้ดีกว่าคราบ เรื่อง สักยันต์  ถ้า คุณ สักยันต์ ไปแล้ว ไม่ไปทำให้ใครเดือดร้อน และตัวคุณ เอง มีความสุข กับสิ่งที่คุณ ทำก้ทำไปเหอะคราบ***
    ถ้าสักยันต์  ไปแล้ว คุณเดือดร้อน และคนอื่น เขาเดือนร้อน กับคุณ  ด้วย ก้อย่าไป สักเลยคราบ หาพระมาใส่ ็้ได้คราบ...(ต้องถามใจตัวเอง)...
    ว่าเราต้องการอะไร.....ถามคนอื่น ก้เพียงแค่ได้แนวทางเท่านั้นเองคราบ อยู่ที่ตัวคุณ เองคราบ ว่าจะเลือกแบบไหน.... :016: :015:
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 พ.ย. 2549, 06:47:40 »
แต่ก็ไม่เข้าใจ  :010:เหมือนกัน ทำไมต้องมาคนสักยันต์หรือสักสวยงาม เป็นคนไม่ดีด้วย
เพื่อนผมก็สักยันต์ทำ Robot ไปแข่ง(แต่ไม่ชนะ :064:) แต่ก็สร้างชื่อเสียงให้ประเทศ ทำไมจึงมองว่าไม่ดีด้วย ไม่เข้าใจ :010:

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 พ.ย. 2549, 07:37:14 »
คุณลองคิดดูนะ..... คนที่สักยันต์....มีข้อห้ามตั้งหลายอย่างไม่เหมือนคนปกติใช้ชีวิตรธรรมดา    เอาจริงๆคนสักยันต์ ต้องทำตัวให้ดีก่าคนธรรมดาซะอีกนะแต่ทำไมคนที่เขาไม่ได้สักยันต์หรือไม่เคยเข้าใจในเรื่องของศาสตร์ด้านนี้  ต้องไม่ชอบหรือบางทีก้อเกลียดอ่าครับ  ไม่ค่อยเข้าใจสังคม ไทยเรย  ทั้งที่เราทำตัวดีก่า เขานะเห้อเซงๆ

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 พ.ย. 2549, 11:58:49 »
คงเป็นความคิดแบบเมื่อก่อนหรือเปล่าคับ(ความคิดส่วนตัวนะคับ)
สมัยก่อนโจรขโมย นักเลง เยอะคับ แล้วส่วนใหญ่ที่กล้าเป็นสิ่งดังกล่าว
ที่ผมกล่าวมาข้างต้นเพราะมีรอยสัก เหมือนที่หลวงพ่อเปิ่นและอาจารย์หลาย ๆ
ท่านต้องวางเข็มไปเพราะ ศิษที่คิดว่าตนมีของดี แล้วเป็นขโมย นักเลง
คนส่วนใหญ่เลยคิดว่าคนที่สักเป็นนักเลง(ยิ่งพิมพ์ผมยิ่งงงเอง)