ผู้เขียน หัวข้อ: ไปไหว้ครูมาแล้ววันนี้  (อ่าน 3956 ครั้ง)

ออฟไลน์ อีกาพญายม

• ทุติยะ
  • **
  • ใจรักษ์ ความเป็นไทย
    • MSN Messenger - jack_the_crow_13@hotmail.com
    • อีเมล
ไปไหว้ครูมาแล้ววันนี้
« เมื่อ: 03 มี.ค. 2550, 03:19:39 »
ไปไหว้ครูมาแล้ว ไปตั้งกะเช้าอ่ะ ไปถึงกุฎิอาจารย์หนวดลูกศิษย์ รอสักเยอะมากๆ รอนาน จนเป็นคนสุดท้ายที่อาจารย์หนวดสักให้ ก่อนถึงฤกษ์ ไหว้ครู สักเสร็จก็ไปทำพิธีไหว้ครูต่อเลย เขาว่าปีนี้ เสือขึ้นเยอะมาก เราก็ไปช่วยเขาจับคนที่ของขึ้นด้วย เป็นประสบการณ์ที่ดี เจอพี่เอด้วย เราได้เหรียญหลวงพ่อ ปี 37 มาเหรียญนึง ขอบคุณพี่ เอ มากๆครับ? :017:
Just do it if you want to do it

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
ตอบ: ไปไหว้ครูมาแล้ววันนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มี.ค. 2550, 05:06:26 »
ท่า หงษ์ ของ Cefiro31 ไม่รุ้มีคัยได้ถ่ายเอาไว้ป่าว ร่อนไปได้สวยงามมากกกก จ้า ;D ;D

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มี.ค. 2550, 06:11:36 »
อืม.วิ่งกันอุตลุด..หง่า สงสารทีมงานจิงๆ  เห็นบางคนโดนศอก โดนหมัด.. ..คนที่ของขึ้น ..สะดุดล้มกลางทางก็มีอ่ะ.. เหนื่อยมั๊ยนั้น..
เอาสายสิญย์ไม่ทันหง่า..  โดนคนเค้าดึงไปหมดเยย ยังไม่ทันจบพิธีเลย..   :(

• สัตตมะ
  • **
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มี.ค. 2550, 06:13:06 »
ท่า หงษ์ ของ Cefiro31 ไม่รุ้มีคัยได้ถ่ายเอาไว้ป่าว ร่อนไปได้สวยงามมากกกก จ้า ;D ;D

เห็นอยู่จ๊ะ  เป็นอยู่คนเดียวเลย..สวยมาก พริ้วเลย  แต่อยู่ไกลถ่ายรูปไม่ได้ กุ้งต้องคอยหลบ พี่หนุมานข้างหลัง..วิ่งบ่อยจัง 
 ::)

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 มี.ค. 2550, 07:00:01 »
บีโดนพ่อแก่เหยียบขา แต่ไอ้กะโดดนี่สิจ้า ซวยสุด โดนเหยียบหน้า หมดสวยเลย ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 มี.ค. 2550, 07:07:37 »
ง่าส์ ลืมเรยย....  อด  เหรียญหลวงพ่อปี 37   ทั้งๆที่เจอหน้าพี่เอทุกวัน    แงๆๆๆๆ :070: :070: :070:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 มี.ค. 2550, 07:13:43 »
ใช่คนอ้วนๆป่ะ  ที่หงษ์ขึ้นอ่ะคับ    พริ้วดี    ^ ^

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 มี.ค. 2550, 07:14:42 »
วันนี้เหนคนแกล้งขึ้นด้วยอ่ะ   ที่ครูเทพเรียกออกไมค์เรยอ่ะ เหนกันป่ะ   อยู่ๆวิ่งไปหน้ากล้องที่ฝรั่งเขาถ่ายทำเฉย  แล้วยังซัดเขาอีกนะดูทำ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 มี.ค. 2550, 07:18:30 »
บีเอ๊ย ..กุ้งไปสาย ไปถึงก็เก้าโมงกว่าแล้ว..คนห้าพัน หกพันแล้ว..ดอดไปกุฎฏิหลวงพี่ญา..คนเข้าคิวรอสักกันเต็มเลย..นั่งดูตั้งนาน ..คิดแร๊ว...มานจะไปเจอไครได้ไงฟระ..คนเยอะมั่กๆ  ไม่รุ้ใครเป็นใคร   (วันนี้กุ้งใส่เสื้อเหลืองจ้า )
รอจนเก้าโมงกว่าทั่นก็ไปไล่ให้ไปเข้าพิธี..ไปก็นต่อท้ายเค้าแล้ว ค่อยๆแทรกตัวไปได้นิดหน่อยเอง..เหอๆๆ...  ข้างหลังก็.วิ่งเป็นระยะๆๆ...  เอ้อ..   รอดึงสายสิญ ปี้นี้ติดไว้สูงเชียว  คนก็กะโดดไปดึงมาจนได้.. ตอนหลวงพ่อสำอางค์มา พี่ๆเค้าก็วิ่งเฉี่ยวหัวเราไปอีก..เหง้อ..  ปีหน้าจะใส่เสื้อเกราะมาแระ..  แต่กัวจิงๆที่สุดอ่ะ ตอนโดนเบียดไปรับน้ำมนต์อ่ะ..  คนก็เบียดดดๆๆๆๆ  เค้ากัวมากเลย  กัวล้ม  ถ้าล้มนี่โดนเหยียบตายแน่ๆ ..ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้เลย   :086:  พยายามดันตัวเองออกมาให้ได้..    คนข้างๆก็ขึ้นอีก..เหง้อ..  กว่าจะหลุดมาได้  หนีไปกิงข้าวขึ้นกุฏิหลวงพี่ญา..รอครอบครู.. 
ครอบเสร็จก็มารอสักกะหลวงพี่นันท์.  เป๋อๆเหวอๆ อยู่แถวนั้นหละ..  หลวงพี่นัน สักสาริกาให้ที่ท้องแขน เค้าดูหน้าเราแล้ว เราขอสักหมึกที่หลังหลวงพี่บอกว่าสักน้ำมันก่อนนะ ยังไม่เคยสัก..
เหอๆๆ...  น้ำมันก็เลือดซิบเหมือนกัน พอดีผิวบาง  เลยบวมทันทีเยย.. :075:  อยากได้เก้ายอด ที่ท้ายทอยอย่างหนูบีบ้างจัง   

...ร้อนมั่กๆนนะ...  แต่เสร็จเร็วดดี..  อยากกินเตี๋ยวต่ออ่ะ.หมดก่อนอ่ะ อาหย่ยอออยย..
  ปีหน้า..จะไปอีกนะ ..ระหว่างปี ก็คงไปเรื่อยๆอ่ะ   :058:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 มี.ค. 2550, 07:29:44 »
บีเอ๊ย ..กุ้งไปสาย ไปถึงก็เก้าโมงกว่าแล้ว..คนห้าพัน หกพันแล้ว..ดอดไปกุฎฏิหลวงพี่ญา..คนเข้าคิวรอสักกันเต็มเลย..นั่งดูตั้งนาน ..คิดแร๊ว...มานจะไปเจอไครได้ไงฟระ..คนเยอะมั่กๆ? ไม่รุ้ใครเป็นใคร?  (วันนี้กุ้งใส่เสื้อเหลืองจ้า )
รอจนเก้าโมงกว่าทั่นก็ไปไล่ให้ไปเข้าพิธี..ไปก็นต่อท้ายเค้าแล้ว ค่อยๆแทรกตัวไปได้นิดหน่อยเอง..เหอๆๆ...? ข้างหลังก็.วิ่งเป็นระยะๆๆ...? เอ้อ..?  รอดึงสายสิญ ปี้นี้ติดไว้สูงเชียว? คนก็กะโดดไปดึงมาจนได้.. ตอนหลวงพ่อสำอางค์มา พี่ๆเค้าก็วิ่งเฉี่ยวหัวเราไปอีก..เหง้อ..? ปีหน้าจะใส่เสื้อเกราะมาแระ..? แต่กัวจิงๆที่สุดอ่ะ ตอนโดนเบียดไปรับน้ำมนต์อ่ะ..? คนก็เบียดดดๆๆๆๆ? เค้ากัวมากเลย? กัวล้ม? ถ้าล้มนี่โดนเหยียบตายแน่ๆ ..ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้เลย?  :086:? พยายามดันตัวเองออกมาให้ได้..? ? คนข้างๆก็ขึ้นอีก..เหง้อ..? กว่าจะหลุดมาได้? หนีไปกิงข้าวขึ้นกุฏิหลวงพี่ญา..รอครอบครู..?
ครอบเสร็จก็มารอสักกะหลวงพี่นันท์.? เป๋อๆเหวอๆ อยู่แถวนั้นหละ..? หลวงพี่นัน สักสาริกาให้ที่ท้องแขน เค้าดูหน้าเราแล้ว เราขอสักหมึกที่หลังหลวงพี่บอกว่าสักน้ำมันก่อนนะ ยังไม่เคยสัก..
เหอๆๆ...? น้ำมันก็เลือดซิบเหมือนกัน พอดีผิวบาง? เลยบวมทันทีเยย.. :075:? อยากได้เก้ายอด ที่ท้ายทอยอย่างหนูบีบ้างจัง? ?

...ร้อนมั่กๆนนะ...? แต่เสร็จเร็วดดี..? อยากกินเตี๋ยวต่ออ่ะ.หมดก่อนอ่ะ อาหย่ยอออยย..
? ปีหน้า..จะไปอีกนะ ..ระหว่างปี ก็คงไปเรื่อยๆอ่ะ?  :058:

นั่นไม่ใช่รุป หลังหนู บีนะจ้า เปนของกะโดด  (เดี๋ยวเอาออกละ เจ้าชองมันทวง ชิ!! >:( )
หนูบีสักน้ามมัน จ้า  หมึกไม่ได้ เดี๋ยวโดนพ่อ(ทูลหัว)เตะ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 มี.ค. 2550, 07:32:00 »
ใช่คนอ้วนๆป่ะ? ที่หงษ์ขึ้นอ่ะคับ? ? พริ้วดี? ? ^ ^
นั่นล่ะจ้า Cefiro 31 พริ้วไหวดีจิงๆ เสียดายตอนนั้น จะลุกไปเข้าห้องน้ามคว้ากล้องไม่ทันเลย  :'( :'( ???

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 มี.ค. 2550, 07:41:16 »
ไปมาเหมือนกัน ผมใส่เสื้อขมพูยืนถ่ายรูปอยู่หลังทีมงานที่เสื้อหเหลืองๆอะครับ ตอนรดน้ามมนเกือบตายคนเยอะมากมาย ผมเลยปีนขึ้นไปหน้าปะรำพิธี ได้กล้วยมาลูกนึง แต่ที่น่าเศร้าสายสินใส่กระเป๋าหายไปตั้งเยอะ ถ้าตอนนั้นผมไม่ปีนคงเละอะครับ เพราะนั่งติดกับฐานด้านล่างคนอัดมาเป็นร้อยๆ เท่าที่ผมดูๆ มีคนแกล้งขึ้นเยอะนะครับ
ถ้าน้าปลัดบัพมาอ่านก็ขอขอบคุณด้วยนะครับ ทีอุส่าให้ผมติดรถกลับจากวัดท้องไทร แถมยังให้รูปหลวงปู่อั๊บอีก ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 มี.ค. 2550, 07:47:50 »
บีเอ๊ย ..กุ้งไปสาย ไปถึงก็เก้าโมงกว่าแล้ว..คนห้าพัน หกพันแล้ว..ดอดไปกุฎฏิหลวงพี่ญา..คนเข้าคิวรอสักกันเต็มเลย..นั่งดูตั้งนาน ..คิดแร๊ว...มานจะไปเจอไครได้ไงฟระ..คนเยอะมั่กๆ? ไม่รุ้ใครเป็นใคร?? (วันนี้กุ้งใส่เสื้อเหลืองจ้า )
รอจนเก้าโมงกว่าทั่นก็ไปไล่ให้ไปเข้าพิธี..ไปก็นต่อท้ายเค้าแล้ว ค่อยๆแทรกตัวไปได้นิดหน่อยเอง..เหอๆๆ...? ข้างหลังก็.วิ่งเป็นระยะๆๆ...? เอ้อ..?? รอดึงสายสิญ ปี้นี้ติดไว้สูงเชียว? คนก็กะโดดไปดึงมาจนได้.. ตอนหลวงพ่อสำอางค์มา พี่ๆเค้าก็วิ่งเฉี่ยวหัวเราไปอีก..เหง้อ..? ปีหน้าจะใส่เสื้อเกราะมาแระ..? แต่กัวจิงๆที่สุดอ่ะ ตอนโดนเบียดไปรับน้ำมนต์อ่ะ..? คนก็เบียดดดๆๆๆๆ? เค้ากัวมากเลย? กัวล้ม? ถ้าล้มนี่โดนเหยียบตายแน่ๆ ..ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้เลย?? :086:? พยายามดันตัวเองออกมาให้ได้..? ? คนข้างๆก็ขึ้นอีก..เหง้อ..? กว่าจะหลุดมาได้? หนีไปกิงข้าวขึ้นกุฏิหลวงพี่ญา..รอครอบครู..?
ครอบเสร็จก็มารอสักกะหลวงพี่นันท์.? เป๋อๆเหวอๆ อยู่แถวนั้นหละ..? หลวงพี่นัน สักสาริกาให้ที่ท้องแขน เค้าดูหน้าเราแล้ว เราขอสักหมึกที่หลังหลวงพี่บอกว่าสักน้ำมันก่อนนะ ยังไม่เคยสัก..
เหอๆๆ...? น้ำมันก็เลือดซิบเหมือนกัน พอดีผิวบาง? เลยบวมทันทีเยย.. :075:? อยากได้เก้ายอด ที่ท้ายทอยอย่างหนูบีบ้างจัง? ?

...ร้อนมั่กๆนนะ...? แต่เสร็จเร็วดดี..? อยากกินเตี๋ยวต่ออ่ะ.หมดก่อนอ่ะ อาหย่ยอออยย..
? ปีหน้า..จะไปอีกนะ ..ระหว่างปี ก็คงไปเรื่อยๆอ่ะ?? :058:

นั่นไม่ใช่รุป หลังหนู บีนะจ้า เปนของกะโดด? (เดี๋ยวเอาออกละ เจ้าชองมันทวง ชิ!! >:( )
หนูบีสักน้ามมัน จ้า? หมึกไม่ได้ เดี๋ยวโดนพ่อ(ทูลหัว)เตะ

เออ..เหอๆๆๆ...ระวังโดนเตะเน้อ..  เหอๆๆ แต่เค้าอยากได้เก้ายอดจิงๆ .หลวงพี่ดูหน้าแล้วคงไม่ให้แน่เลย...เหอๆๆ

ออฟไลน์ ทิพย์

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 มี.ค. 2550, 08:11:32 »
วันนี้ทิพย์ไปเป็นปีแรกตื่นเต้นมากคะคนเยอะมากเลยและไปครอบครูมาดัวยคะที่กุฎิหล่วงพี่ญามาคะตอนที่อยู่ในพีธีมองมาอีกที่สายสินหายไปและตอนรับนำมนตย์คนแน่นมากเลยดีใจที่ได้มาวันี้จังเลยคะ

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 มี.ค. 2550, 09:24:39 »
จงเชื่อมั่นในสิ่งที่เราได้มันมา
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ
ตอบ: ความรู้สึกหลังจากที่ ไปไหว้ครูมาแล้ว
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 มี.ค. 2550, 11:27:48 »
ไปมาเหมือนกัน ผมใส่เสื้อขมพูยืนถ่ายรูปอยู่หลังทีมงานที่เสื้อหเหลืองๆอะครับ ตอนรดน้ามมนเกือบตายคนเยอะมากมาย ผมเลยปีนขึ้นไปหน้าปะรำพิธี ได้กล้วยมาลูกนึง แต่ที่น่าเศร้าสายสินใส่กระเป๋าหายไปตั้งเยอะ ถ้าตอนนั้นผมไม่ปีนคงเละอะครับ เพราะนั่งติดกับฐานด้านล่างคนอัดมาเป็นร้อยๆ เท่าที่ผมดูๆ มีคนแกล้งขึ้นเยอะนะครับ
ถ้าน้าปลัดบัพมาอ่านก็ขอขอบคุณด้วยนะครับ ทีอุส่าให้ผมติดรถกลับจากวัดท้องไทร แถมยังให้รูปหลวงปู่อั๊บอีก ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
แล้วไว้เจอกันอีกนะครับ? ก็อยู่ในรถคันเดียวกันไงคับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2550, 02:45:33 โดย ao »

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04 มี.ค. 2550, 11:06:06 »
นั่นไม่ใช่รุป หลังหนู บีนะจ้า เปนของกะโดด  (เดี๋ยวเอาออกละ เจ้าชองมันทวง ชิ!!  )
หนูบีสักน้ามมัน จ้า  หมึกไม่ได้ เดี๋ยวโดนพ่อ(ทูลหัว)เตะ

อิอิ....กลัวพ่อทูลเตะเหรอ  ก็แกล้งทำเป็นของขึ้นซิ ดูซิว่าคราย....จะเจ๋งกว่ากัน(ผู้ชายส่วนใหญ่จะกลัวเมื่อผู้หญิงเอาจริง               

;D ;D :-*

Shot at 2007-06-26

ออฟไลน์ ๑Dhamma๑

• ตติยะ
  • พุทธอุทยานธรรมโกศล
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04 มี.ค. 2550, 01:27:03 »
 :-X
ศรัทธาคือความเชื่อ... ทั้งนี้ศรัทธาต้องมาคู่กับปัญญาเสมอ
คือ ก่อนจะเชื่ออะไรควรใช้ปัญญา พิจารณา ตรักตรองดูเสียก่อนฯ

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 มี.ค. 2550, 06:30:13 »
อ่าครับพี่ jaratkul ไว้เจอกันอีกครับ

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 06 มี.ค. 2550, 11:59:11 »
ดูเหมือนว่าปีที่แล้วจะทำพิธีนานกว่านี้นะค่ะ

แล้วก็เปิดเสียงหลวงพ่อดังมากๆ ของขึ้นกันจนจับไม่ไหวเลยค่ะ

แล้วเจอกันปีนะนะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2550, 12:02:04 โดย _ - dod - _ »