ผู้เขียน หัวข้อ: ปลัดขิก  (อ่าน 5856 ครั้ง)

ออฟไลน์ nookerclub36

• ตติยะ
    • MSN Messenger - nookerclub_16@hotmail.com
    • เด็กน้อยแห่งหมู่บ้านคาถาอาคม :)
    • อีเมล
ปลัดขิก
« เมื่อ: 15 ต.ค. 2550, 07:36:46 »
อมอยากรู้คาถาบูชาปลัดขิกอ่ะครับ ไครพอจะรู้บ้างครับ  ผมไม่ทราบว่าไครเป็นคนสร้างเพราะพ่อผมนำมาไห้แต่พ่อก้อไม่รู้ว่าของที่ไหนอ่าคับ :086:
ขณะนี้กำลังศรัทธาพ่อขุนแผน ใครมีเยอะจะแบ่งให้ ก็จะขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
ขอตั้งสัตย์ปฏิญาณแก่ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย พระเครื่องแลเครื่องรางของขลังทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้มา จะดีหรือไม่ดีข้าพเจ้าก็จะขอรักษาเท่าชีวิต หากมีผู้ใดมาขอนำไปบูชา� อยากได้ขอให้บอกให้ได้ก็จะให้ (แต้ถ้าเป็นขุนแผนป๋มไม่ยอม~~~)

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
ตอบ: ปลัดขิก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ต.ค. 2550, 07:43:51 »
พระขุนแผน ขอเชิญที่ตู้วัตถุมงคลวัด
ยังมีอยู่ ทันหลวงปู่ปลุกเสกแน่นอน

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ต.ค. 2550, 08:41:37 »
ต้องรู้ที่มาก่อนครับ
ขนาดขุนแผนที่คุณต้องการ
วัดเดียวกัน หลวงปู่รูปเดียวกัน ยังมีคาถากำกับต่างกันเลย  ???
เช่นหลวงปู่ชื่น วัดตาอี คาถากำกับขุนแผนน้ำผึ้งก็อย่างนึง ขุนแผนหลังม้าเสพนางก็อย่างนึง  :-\
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

• ตติยะ
    • MSN Messenger - nookerclub_16@hotmail.com
    • เด็กน้อยแห่งหมู่บ้านคาถาอาคม :)
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ต.ค. 2550, 10:19:44 »
เง้อๆๆ ผมถามเรื่อง ปลัดขิกงับ งิงิ   :'(

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ต.ค. 2550, 11:15:56 »
                 ถ้าไม่มีคาถา ก็อารธนาอย่างเดียวก็พอแล้วครับ
                                                        :100: กันหะเนหะ  :093:

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ต.ค. 2550, 01:58:30 »
ปลัดขิก ของเกจิดังๆ หลายรูป ส่วนใหญ่ลงจาร หัวใจโจร กันหะเนหะ ลงปลัด เพิ่มธาตุ นะมะพะทะ

อาจารย์จิ วัดหนองหว้า ศิษย์เอกหลวงพ่อยิด วัดหนองจอก ปรัมมาจารย์ปลัดขิก
กันหะเนหะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะเฮนะฮา ประสกที่มา สีกาที่นั้ง หัวเราะให้ดัง
อุขิกตะขัก หญิงเห็นหญิงรัก ชายเห็นชายทัก คนรักทั้งเมือง พาณิชพาไป ค้าขาย
ได้สามเดือนได้เลื่อนเป็นเศรษฐี กันหะเนหะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ มะอะอุ

ผิดพลาดประการใด ขออภัยลูกศิษย์อาจารย์จิ ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ต.ค. 2550, 02:29:05 โดย ++สายัณ++ »

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ต.ค. 2550, 02:12:07 »
เอารูปมาให้ชมดีกว่า

เซียนในนี้เก่ง ไม่นานน่าจะมีคำตอบ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ต.ค. 2550, 04:33:45 »
ใช่ฯ กันหะเนหะ นะมะพะทะ ก้อปลุกใด้ ของหลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง ก้อใช้คาถานี้แหละ

www.watprasong.pantown.com

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ต.ค. 2550, 07:41:43 »
คาถา พระอิติปิโสเนาวะหระคุณ  หลวงปู่บุญ (วัดกลางบางแก้ว)  บอกไว้ว่า 

เสกได้มากมายเลิศเหลือหลายจะพรรณนา ลงตระกรุดและลงผ้าทั้งเสกแป้งและทำผง ใช้ได้มากอนันต์ ลงเลขยันต์ทางอยู่คง ตามเจตนา จงระลึกตั่งภาวนา นับถือมั่นกันได้ สมดังใจปรารถนาขอกล่าวพรรณนา แต่ย่อๆ พอสมควร หนึ่งอยู่ยงคงกะพัน อาวุธสรรทั้งมวล เขี้ยวงาทุกกระบวน อสรพิษต่างๆ พันธ์ภูติผีปีศาจร้าย มิกล้ำกลายทุกสิ่งอัน คุณคนคุณไสยสรร พะโรคภัยมิได้พาล เสกน้ำทำน้ำมนต์ ประเสริฐล้นมหาศาล ขับไล่พวกผีพาล ลมเพลมพัดเป็นสัจจัง ท่องบ่นมนต์อย่างย่อ น้อยๆ พอจะเสกขลัง

เริ่มต้นแต่" อะ สัง วิ สุ โล ปุ สะ พุ ภะ " เอยฯ

บทเต็มๆ

อะ = อาระกัตตากิเลเสหิสะวาสะเนหิโสมุนิสัพพะปูชาระ หัตตาจะ วิทิโตอรหังอิติ

สัง = สัมมาสามัญจะสัจจานิ พุทโธจะอัญญะโพธะโนเตเสนะสัมมาสัมพุทโธ สัพพะธัมเมสุจักขุมา

วิ = วิชชาหิจะระเณเหสะ สัมมะเทวะสะมาคะโต วิชชาจะระณะสัมปันโน อุตตะโมเทวะมานุเส

สุ = สัพพักกเลสัปปะหาเนนะ คะโตโสสุคะโตมุนิ สัมมากาเยนะวาจายะ มานะสาสุคะโตคะโต

โล = โลกังวิภูตะโตสัพพัง ญาเณนัญญาสิสัพพะถานาโถโลกัสสะสัมมาวะเตนะโลกะวิทูชิโน

ปุ = สาเรตานะระธัมมานัง อะกุปปายะวิมุตติยังตะโต อนุตตะโรนาโถ ปุริสะทัมมะสารถิ

สะ = โลกิเยหิจะอัตเถหิ อะโถโลกุตตะเรหิจะสัตถาเทวะมนุสสานัง สาสิตาเทวะมายุเส

พุ = สัพพุชฌิตาจะสัจจานิ กเลสะนิททาปะพุชฌิตา สัพพะโสคุณะวิกาสัม ปัตโตพุทโธนะรุตตะโม

ภะ = ภาคเยนะภะคะธัมเมหิ สามังคีจาตุโรมุนิ คะรุคาระวะยุตโตจะ วิสสุโตภะคะวาอิติ

เหนื่อยเลยพิมพ์ซะยาว เปิดตำราวัดกลางบางแก้ว มาดูเลยล่ะ เหอะๆๆ  เพื่อเพื่อนๆ เว้บบอร์ดวัดบางพระ  ครับผม

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 ต.ค. 2550, 10:09:04 »
ขอบคุนคับ :D

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ต.ค. 2550, 08:45:46 »
แล้วปลัดขิกของ ลพ.อี๋  เป็นไง  บ้างคับ อิอิ ผมละช๊อบ  ชอบ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต