ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่วัตถุมงคลแล้วของขึ้นมั้ย???  (อ่าน 2300 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
1. วัตถุมงคลอารายที่ใส่แล้ว ของขึ้นมีมั้ยคับ
2. แล้ว วัตถุมงคลพวกตะกรุด หนุมาน หมูทองแดง ...และอื่นๆ  ส่แล้ว ของจาขึ้นมั้ยครับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ชัดเจน

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: ใส่วัตถุมงคลแล้วของขึ้นมั้ย???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ก.ค. 2549, 10:06:56 »
จะให้ขึ้นไปทำไมครับ

ไม่เข้าจัย

ตอบ: ใส่วัตถุมงคลแล้วของขึ้นมั้ย???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ก.ค. 2549, 12:01:19 »
ของขึ้นแล้วดียังไงครับ

sjakrawoot

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ก.ค. 2549, 01:34:11 »
อันนี้ไม่เคยเจอเหมือนกันนะครับ ว่ามีคนเคยของขึ้น เนื่องจากมีวัตถุมงคลครับ

แต่เคยอ่านจากเว็บเกี่ยวกับกุมารทองครับ  เค้าเลี้ยงกุมารทองไว้ที่บ้าน  เจ้าของบ้านจะเอากุมารทองนั้นไปทิ้งครับ  แต่....กุมารทองได้มาเข้าสิงกับคนในบ้านอยู่คนหนึ่ง แล้วก็งอแง ร้องไห้ แล้วพูดว่าอย่าทิ้งหนูนะพ่อจ๋า เดี๋ยวหนูจะเป็นเด็กดี  เชื่อฟังพ่อนะจ๊ะ  เท่านั้นเองก็ออกไปจากร่างคนนั้นครับ  เหตุการณ์นี้ผมเองก็ไม่ได้เชื่อ ซะ 100 เปอร์เซ็นต์นะครับ  ก็ต้องใช้วิจารณญาณในการฟังแล้วกันครับ

Pee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ก.ค. 2549, 09:46:52 »
ใช้ของขึ้นแบบสักของมาเปล่าคับ
 ? เวลาใส่วัตถุมงคลอยู่แล้วสักของมาของจะขึ้นได้คับแต่จะขึ้นไม่นานสักพักก็ลง เพราะเพื่อนผม้ขาไปสักนายขนมต้มมาขึ้นดลางห้องเรียนสักพักไม่ถึงนาทีของก็ลงเอง

คนวัด

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ก.ค. 2549, 07:55:51 »
http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,151.0.html

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 เม.ย. 2550, 08:49:53 »
ขอบคุณครับ