ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 3753 ครั้ง)

อ๊อฟ

• บุคคลทั่วไป
ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: 05 ส.ค. 2549, 01:46:54 »
คือว่าผมอยากสักบ้างแต่บ้านผมอยู่สุพรรณพอจะแนะนำบ้างได้ไหมนอกจากวัดบางพระแล้วมีที่ไหนอีกไหมที่พอผมจะไปได้

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ส.ค. 2549, 02:04:42 »
ผมก็อยู่ สุพรรณ คับ ........ผมไปสักได้หลายรอบแระล่ะคับ    มีไรโทรถามผมได้ คับ   
070552700   ผมอยู่เดิมบางนางบวช นะคับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

อ๊อฟ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ส.ค. 2549, 02:10:12 »
พี่แล้วพี่ชื่อไรหละมีเมล์ป่าว

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ส.ค. 2549, 10:35:04 »
 :069:ผม ชื่อเจมส์ อายุ  18 ครับ  เมลล์ก์  Subea_1@hotmail.com   มีไรก็โทรมาถามหรือทางเมลล์ก็ได้นะครับ   ยินดีให้ครับปรึกษาครับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ส.ค. 2549, 04:34:46 »
*****   รองอ่านดูคราบ สะดวกไปที่ไหน *****

อาจารย์สักยันต์ดังๆ (ที่ยังมีชีวิตอยู่)
1. อาจารย์ทอง  ตลาดพลู
2. อาจารย์ประโยชน์ สายอาจารย์ทอง ตลาดพลู  และสายวัดบางพระ สำนักอยู่ที่ แฟลต 6ดิน
   แดง
3. อาจารย์หนู กันภัย สำนักอยู่ปทุมธานีสายใน
4. อาจารย์ถึง คงทน สายหลวงพ่อประเทือง  สำนักอยู่บางบอน
5. อาจารย์ป่องอยู่แถวสถานีรถไฟอรุณอัมรินทร์ เลยโรงพยาบาลศิริราช
6. อาจารย์เล็ก สำนักอยู่ซอยข้างๆร.ร.อัมพรไพศาล นนทบุรี
7. อาจารย์ต๋อย หลังวัดท้องใน พระขโนง
8. อาจารย์เดช ทุ่งมหาเมฆ หลัง สน.ทุ่งมหาเมฆ
9. อ.เสือ ประจำอยู่ที่ ร้านเจ้าสัว คลองถม ทานตะวันบาร์ซ่า ข้างเดอะมอลล์ งามวงศ์วาน
10. หลวงพ่อเเล วัดพระทรง อ.เมือง จ.เพชรบุรี
11. อาจารย์ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นทุกรูป  วัดบางพระ ตำบลบางแก้วฟ้า อำเภอนครชัยศรี
     จังหวัดนครปฐม
12. อาจารย์อึ่ง  หรือ ชัยเลิศ ปางอินทร์ อาจารย์สักยันต์ อยู่บ้านเลขที่ 152 บ้านม่วงใหม่ หมู่ 3
     ตำบลนาปัง กิ่งอำเภอภูเพียง จังหวัดน่าน
13. อาจารย์เลี้ยง ดีทางด้านเมตตา ประจำอยู่วัดจอมเกตุ อ.บางประหัน จ.พระนครศรีอยุธยา
     ถ้าวิ่ง ถนนเอเชียผ่านโลตัส หรือทางเข้าตัวจังหวัดอยุธยา ขับไปสัก 10 กิโลเมตร สังเกต
     ซ้ายมือจะมี บ้านทรงไทยอยู่ เลยไป 200 เมตรเห็นจะได้จะมีป้ายไม้บอกทางเข้าวัด ทางเข้า
     วัดจะอยู่ตรงข้าม กับปั๊มปตท.
14. อาจารย์ยศ วัดลอดช่อง จ.พระนครศรีอยุธยา
15. หลวงพ่อประเทือง วัดด่านเจริญชัย อ.ศรีเทพ จ.เพชรบูรณ์
16. วัดสันมะเม่า ต.เมืองพาน อ.พาน จ.เชียงราย
17. หลวงพ่ออั๊บ วัดท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม
18. พระอาจารย์สุนทร นครนายก
///ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ส.ค. 2549, 07:05:30 »
ท่านพ่อแลท่านวางเข็มแล้วคับ ท่านมีอายุมากแล้ว * - - *

ตึก

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ส.ค. 2549, 10:17:34 »
ถ้าอยู่สุพรรณแนะนำให้ไปหาอ.ธนพงษ์ท่านอยู่สำนักสงฆ์หนองหวาย แถวบ่อพลอย กาญจนบุรี  ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ของแรงจริงๆครับ ถ้าสนใจเมล์มาได้ครับ

อ๊อฟ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ส.ค. 2549, 07:18:53 »
พี่ตึกนี่ชื่อพี่เองเลยใช่ไหมคับนั้นผมขอเมล์เลยนะและขอบคุณพี่ทุกคนที่ให้คำแนะนำคับ

เด็ก 93

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ส.ค. 2549, 06:59:25 »
ผมศิษย์ อ.ต๋อย วัทองใน ผมอยากบอกว่า อาจารย์ผู้นี้เป็นผู้ที่มีวิชาดีเป็นอยางมาก คนแถวบ้านผมพากันไปสักยันต์กับท่านเป็นจำนวนมาก รวมทั้งผมด้วย ของอาจารย์ต๋อย สุดยอดมากผม เห็นในงานไหว้ครู ท่านจับมีดกีดคอ หน้าอก และหลัง ผลปรากฎ ไม่มีผู้ใดเป็นอะไรเลย สุดท้ายนี้ขอให้ท่านทุกคนที่อ่านข้อความนี้ จงมีแต่ความสุขตลอดไป

ตึก

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ก.ย. 2549, 08:10:44 »
tuek87@hotmil.com เมล์ผมนะ ขอโทษที่เข้ามาตอบช้า งานยุ่งมากครับ เมล์มาแล้วกันนะ

ตึก

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 ก.ย. 2549, 08:11:37 »
tuek87@hotmail.com