ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกานตอบด่วน!!!!!!!!!!!ครับ  (อ่าน 3055 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ช่วยกานตอบด่วน!!!!!!!!!!!ครับ
« เมื่อ: 06 ก.ย. 2549, 11:26:20 »
   เมื่อ วันอังคารที่ 29  ส.ค  ผมขึ้นรถรับส่งที่สำหรับไว้ส่ง  ร.ด.  ปี3  ไปรับการฝึกตามศูนย์ฝึก แต่ดันมีรถทัวร์เจ้ากรรม  มาตัดหน้าจึงทำให้คนขับรถของผมจึงหักหลบแล้วก้อพลิกคว่ำ  อัดก๊อปปี้กันเกืยบ  60  คน  สภาพแต่ละคน
หน้าแตก  หัวแตก  เหล็กแทงและบาดกันระนาว  เย็บกันเกืยบทุกคน  แต่มีผมนี่แหล่ะไม่มีบาดแผลอะไรเรยย
ทั้งๆที่ลงไปนอนกองกะพิ้นแล้ว  แต่ผมดันแขนหักครับบบบ   ใส่เหล็กเรยยครับ   
  ทั้งๆที่ผมก็ได้ยันต์ 7  ยอดของหลวงพี่แป๊วมาแล้วนะครับ  และก้อมี หนุมาน  และงบน้ำอ้อยด้วย  เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นทำให้ผมไม่ค่อยสบายจัยเปนมากๆๆ   พูดง่ายๆๆมีแต่คนว่าผมว่า  เปนยังงี้อย่าสักดีกว่า  น่านนนน  ว่าไปนั่นทำให้ผมชักอยบากจะชกไอ้พวกปากดีทั้งหลาย  มากๆเรยยยครับ     ไม่เชื่อ ลองไปอ่านหนังสือพิมพ์ฉบับวันพุธ  ที่ 30  ส.ค.  ก้อได้มีชื่อ  ผมในรายชื่อผู้บาดเจ็บสาหัสด้วยๆๆ  ผมชื่อ  อรรถพร  จันทร์ลอย  อ่ะครับ  ไงๆช่วยไขข้อข้องจัยนี้ให้ด้วยครับบบบบ 

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

444

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: ช่วยกานตอบด่วน!!!!!!!!!!!ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.ย. 2549, 12:59:34 »
ก็แค่แขนหักไม่ดีเหรอครับ ดีแล้วที่ไม่เป็นไปหนักกว่านี้นะ อย่าไปคาดหวังกับการสักยันต์มากจนเกินเลย ไม่ใช่ว่าสักแล้วจะไม่เป็นอะไรเลยนะอย่างี้ก็อยู่กันค้ำฟ้าหมดพอดี

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
ตอบ: ช่วยกานตอบด่วน!!!!!!!!!!!ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ก.ย. 2549, 03:03:39 »
 น้า  ขอ  ถาม หลาน นิด นึง นะ จ้า ว่า ยันต์ 7ยอด  ที่ หลว งพี่ แป้ว สัก ให้ เป็น ลักษณะเช่น ไร สักบริเวณไหน เพราะ วัยรุ่นสมั้ย นี้ ไม่เข้า ใจ เรื่องลอยสักมากเท่าไหร่ นัก ส่วนใหญ่จะเหมา เอาไปหมด ว่า สัก มา ต้อง  อยุ่ ยง แต่บางยันต์ หรือ บางลายสัก  ก็ จะ มี พุทธ คุณ เฉพาะ นะ  จ้า  แล้ว  อีก  อย่าง  ยันต์ 7 ยอด  น้า  รุ้ สึก  ว่า พึ่ง  มา ฮิต  กัน  ในเวป บอทนี้ เอง นะ  น้า  ว่า โดย  ความ จริง  แล้ว  อาจจะเรียก ชื่อ  อีก  อย่าง  ก็ ได้ เห้น  ว่าเป้น ยอด7ยอด  เลย ทัก ท้วงกันไปเอง  หรือ  ป่าว  ว่า ยันต์  7  ยอด  *** ความคิดเห้น ส่วน ตัว ของ  น้า  นะ  น้า ว่า  สาเหตุ ที่ หลาน ได้ ยันต์ ที่ ยอด เป้น 7ยอด มา นั้น เพราะ ว่า คนมารอสักเป้น จำนวน เยอะ มาก โดย ที่ ไม่ สามารถ สัดยันต์ 9ยอด ให้ ได้ เพราะ จะทำให้ คนที่มารอ จะได้รับการสัก ไม่ ทั่วถึง จึงเป้น สาเหตุให้  อาจารยืท่านสัก ยันต์ ที่ มีรูปร่างและ ลักษณะเป้น 7 ยอด ทั้งนี้ ก็ เพระ ว่า อาจารยื ท่าน  มีเมตตา อยาก ให้ ทุก คน ที่ มารอ  ได้ รับการสักยันต์ กัน ทุก คน ***หรือ ถ้า ยังงัย หลาน เอา รูปมาลงให้ น้า ดุ หน่อย นะ ว่า เป้น ยันต์ อะไร น้า จะได้ บอก ถุก ///แต่ ความคิดเห้น ของ  น้า ....น้า ว่า นะ เป้น ยันต์ พวกเมตตาหรือไม่ก็แคล้ว คลาด เพระ จุด ที่ สัก น่า จะ ต่ำลงมาเพระ เนื่อง จาก ได้ได้ สัก 9 ยอด   น้า..ว่านะน่าจะป้น บริเวณ กลางหลัง ใช่ มั้ยหรือ ถ้า ไม่ ใช่ ยัง งัย น้า ก็ ขอโทษ ด้วย.............................ถ้าผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย จ้า
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.ย. 2549, 03:05:37 »
ขอดทษ ที จ้า หลาน  น้า ไม่ทันได้ อ่าน  อย่าง ถ้วนถี่ ไม่ ทราบ ว่า หลาน สัก ยันต์ 7 ยอด  บริเวณ ไหน จ้า   แล้ว  อย่าลืม เอารูปมาลงด้วยนะ จ้า

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ก.ย. 2549, 10:05:26 »
เป็นแค่นั้นนะไม่ดีเหรอ? ใครจะไปรู้ว่าเหตุกการที่เกิดกับเรา? ?เราอาจจะบาดเจ็บมากกว่านั้นถึงขั้นเสียชีวิตก็ได้? แต่เป็นเพราะเรามียันต์คุ้มครองเราอยู่  ทำให้ผ่อนหนักให้เป็นเบานะ    คุณลองคิดในแง่นี้ดูซิ แล้ว แล้วคุณจะมั่นใจมากกว่านี้ครับ    คิดดี  ทำดี  ของดีจะอยู่กับเรา

เสือไฟ

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ก.ย. 2549, 10:37:53 »
เคยได้ยินไหมครับอาวุธไม่ระคายผิว แต่เสียชีวิตเพราะช้ำใน(โดนซ้อม) ของคุณน่าจะเข้าข่ายนี้นะ ดีนะแค่บาดเจ็บกระดูกหัก

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ก.ย. 2549, 11:10:14 »
ในการสักยันต์เพื่อให้ของดีอยู่กับตัวเราให้เราแคล้วคลาดหรือผ่อนหนักให้เป็นเบาและยันต์แต่ละยันต์ก็มีพุทธคุณต่างกันไปนะครับ   **คิดดีทำดีสิ่งดีๆก็จะตามมาไม่ทางตรงก็ทางอ้อม**
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ก.ย. 2549, 11:15:12 »
ถือ ว่าดวงเราคงจะไม่ดีคราบ  ถือ ว่าผ่อนหนักเป็นเบาแล้วกันคราบ...
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ก.ย. 2549, 01:26:40 »
ถือว่าโชคดีแล้วครับที่ไม่เป็นไรมากและอีกอย่างอย่าไปคาดหวังมากนักครับว่าสักมาแล้วจะไม่เป็นอะไรเลยไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้าหรกครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 ก.ย. 2549, 01:48:47 »
ไม่ตายก็ดีเท่าไหร่แล้วนะเนี่ย :086: :086: :086:

ออฟไลน์ HS4PUU

• ตติยะ
  • หนุ่มน่อยหน้ามล คนผมยาว ลูกศิษย์อาจารย์ อ๊อด
    • MSN Messenger - hs4puu@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 ก.ย. 2549, 04:57:40 »
ไม่ตายก็ดีแล้ว ครับ  ของช่วยเรา ผ่อนหนักเป็นเบา  หลวงปู่คุ้มครองครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์:::: ขอลอกพี่ตั้มนะ ครับ ศิษย์ครูเดียวกัน

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 ก.ย. 2549, 01:56:19 »
ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ  ที่ช่วยขัยข้อข้องคับ  ผมสบายจัยขึ้นมาตั้งเยอะเรยครับบ  แต่ขอตอบคำถาม
น้าจันทร์  หนวด  เขี้ยว  นะครับ   น้าครับ  7  ยอดของผมอ่ะ  สักเกืยบทางด้าน หลังข้างล่างครับ 
แล้วผมก้อมี  9  ยอดแล้วครับ  แต่ม่ายช่ายของวัด  บางพระครับ  7ยอดของผมจะมีตัว  นะ  ตัวใหญ่แลยู่บนอักขระ  2  แถวครับแล้วก้อมียอด  7  ยอดคับ  เอ่อ  ผมขอถามต่อเรยยนะครับ   ยันต์ครู  งบน้ำอ้อย  มีพุทธด้านอารายครับ  ช่วยบอกผมทีคับ   ถามใครๆก้อไม่ตอบ  หรือ  ตอบไม่ตรงคำถามคับผม