ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ประทับใจอย่างมาก  (อ่าน 2426 ครั้ง)

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
วันนี้ประทับใจอย่างมาก
« เมื่อ: 14 ต.ค. 2549, 06:07:51 »
วันนี้ผมไปจ.นครปฐมโดยเลยจากไปวัด ไผ่ล้อมก่อน จากนั้นจึงเดินทางต่อไปกราบหลวงปู่อั๊บที่วัด ท้องไทร โดยที่ผมรุ้สึกประทับใจและศรัทธาในหลวงปู่อั๊บเป็นอย่างมาก เนื่องจาก ท่านดูสมถะและไม่หรูหรา อีกทั้งยังมีเมตตาเป็นอย่างมาก คือช่วงที่ผมไปเป็นเวลา11โมงกว่าซึ่งเป็นเวลาเพล และช่วงเวลา 12.00-14.00เป็นช่วงนอนพักของหลวงปู่ ผมก็นั่งรอจนหลวงปู่ฉันเสร็จ ก็นึกว่าต้องรอท่านนอนตื่นก่อนถึงจะสามารถเข้าพบได้ แต่ก็ไม่ใช่อย่างนั้น เพราะพอหลวงปู่ลงมาหลังจากเพลแล้วเจอลูกศิษย์นั่งรออยู่ท่านก็ได้เสียสละเวลาพักของท่านมาต้อนรับลูกศิษย์อย่างดีเยี่ยม โดยที่ผมไปเช่าตะกรุดของท่านมาให้ท่านเป่าเพิ่มท่านก็ไม่ว่าอะไร ลักษณะท่านดูมีเมตตามากเหลือล้นเลยครับ พอตอนผมจะกลับก็มีลูกศิษย์ของท่านมาถามว่าจะกลับยังไงผมกับแม่ก็บอกว่าจะไปวัดบางพระต่อ แต่ไปไม่ถูก ลูกศิษย์ของท่านใจดีมากเลยครับ ขี่มอเตอไซด์ไปส่งจนไปถึงจุดใกล้ๆตลาดที่สามารถรอรถไปวัดบางพระได้อะครับ แม่ผมจะให้เงินเขา เขาก็ไม่เอา อุส่ามาส่งผมซะไกล ผมรู้สึกประทับใจอย่างมากเลยครับ และก็ยังเจอความประทับใจในวัดบางพระที่ว่าไม่ว่าจะไปกี่รอบก็เจอแต่สิ่งดีๆตลอด
ใครที่ยังไม่เคยกราบหลวงปู่อั๊บผม ก็แนะนำให้ลองไปกราบท่านดูครับ ไปคราวหน้าผมกะว่าจะเอานมถวายท่านเพราะท่านสมถะอย่างมาก ผมศรัทธาท่านพอๆกับหลวงปู่เปิ่นเลยครับ
ท่านเป็นพระที่น่านับถืออย่างมากๆองค์หนึ่งเลยครับ

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ตอบ: วันนี้ประทับใจอย่างมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ต.ค. 2549, 06:41:09 »
เคารพเช่นกันครับ :054: :054: :054:

99

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ต.ค. 2549, 06:53:30 »
หลวงพี่พันท่านก็ได้ไปเรียนวิชานางพิมกับหลวงปู่อั๊บ แต่จะมีเรียนอะไรนอกเหนือจากนี้หรือไม่ผมก็ไม่ทราบ
ไหว้ครูที่วัดบางพระที่ผ่านมาหลังเสร็จพิธีถ้าใครได้ไปกราบหลวงปู่อั๊บก็จะเจอหลวงพี่พันที่วัดท้องไทร

หลวงปู่ท่านเป็นพระที่น่านับถือมากไปลงทองกับท่านท่านเพียงแค่ใช้นิ้วโป้งลูบทองก็จะหายไปในหน้าผาก โดยไม่ต้องใช้น้ำมันจันทร์ช่วย

Gearmour

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ต.ค. 2549, 08:44:04 »
หลวงพี่พันท่านก็ได้ไปเรียนวิชานางพิมกับหลวงปู่อั๊บ แต่จะมีเรียนอะไรนอกเหนือจากนี้หรือไม่ผมก็ไม่ทราบ
ไหว้ครูที่วัดบางพระที่ผ่านมาหลังเสร็จพิธีถ้าใครได้ไปกราบหลวงปู่อั๊บก็จะเจอหลวงพี่พันที่วัดท้องไทร

หลวงปู่ท่านเป็นพระที่น่านับถือมากไปลงทองกับท่านท่านเพียงแค่ใช้นิ้วโป้งลูบทองก็จะหายไปในหน้าผาก โดยไม่ต้องใช้น้ำมันจันทร์ช่วย

ด้วยความเคารพครับ
 ? ? อาจารย์พันได้ไปหลายอย่างครับ
ทั้งเรื่องวิชาสักและอย่างอื่น
เรื่องการสักยันต์ ?ตอนนี้ขอนะครับ หลวงปู่ 86 แล้ว
ให้ท่านได้พักบ้างครับ
ยังมีลูกศิษย์ที่เป็นพระ ?อยู่ในจังหวัดนครปฐม
ที่เรียนวิชาสักของท่านเยอะมาก ?
แต่ท่านไม่เปิดตัว ?ครับ

เรื่องของหลวงปู่อั๊บ
ที่นี้ครับ
http://thaiblades.com/forums/showthread.php?t=8598

ขอแสดงความนับถือ
 ? ?Gearmour

? ? ?
 ? ? ? ?

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ต.ค. 2549, 09:33:40 »
99 ครับ ขอเมลหน่อยครับหรือเบอร์โทรก็ได้ มีเรื่องอยากคุยด้วยครับ :086:

Gearmour

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ต.ค. 2549, 10:00:49 »
 ? ?ล่าสุดได้สนทนากับอาจารย์พัน
ท่านว่าวัดที่ท่านไปจำวัดอยู่จมน้ำ
ลืมไป ว่านอก จาก
 ? นางพิม ดำเซ็นอาจารย์พันท่านแทงได้
ลงได้นะครับ ?

? ขอแสดงความนับถือ

? ? ?Gearmour
 ? ? ?

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ต.ค. 2549, 11:25:14 »
แล้วถ้าจะให้หลวงปู่ลงนะหน้าทองให้ไม่ทราบว่าท่านจะเมตตาลงให้ไหมครับและอยากทราบว่าทองคำเปลว 99 เปอเซ็นหาซื้อได้จากที่ไหนครับ ผมอยากลงจากหลวงปู่บ้าง

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ต.ค. 2549, 02:15:11 »
 :054:  เลื่อมใส  จิงๆ   :054:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

Gearmour

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ต.ค. 2549, 12:50:37 »
แล้วถ้าจะให้หลวงปู่ลงนะหน้าทองให้ไม่ทราบว่าท่านจะเมตตาลงให้ไหมครับและอยากทราบว่าทองคำเปลว 99 เปอเซ็นหาซื้อได้จากที่ไหนครับ ผมอยากลงจากหลวงปู่บ้าง
 ? ?ตามร้านขายเครื่องบวชที่ตลาดนครชัยศรีก็น่าจะมีนะครับ
หลวงพ่อเปิ่น ตอนท่านอยู่โคกเขมา ?ท่านไม่ใช้น้ำมันจันทร์นะครับ
 ? มีเรื่องเล่าว่า ท่านเคยมาจำวัด นอนคุยกับหลวงปู่อั๊บ ที่ท้องไทร
หลวงปู่เปิ่นนอกจากสักยันต์และวัตถุมงคลแล้วแล้ว ท่านยังเก่งหลายๆด้านครับ
ขอแสดงความนับถือ
 ? ? Gearmour

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ต.ค. 2549, 02:20:58 »
ท่านอ. พันธ์ เด๋วนี้ท่านไปอยู่ที่ไหนหรอคับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต