ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยบ้าง???  (อ่าน 1303 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ใครเคยบ้าง???
« เมื่อ: 20 ต.ค. 2549, 06:28:47 »
ไม่ทราบคัยเคยพระอยู่วัดบางพระบ้างครับ  แร้ว  ถ้าเคยช่วยเล่าคงามรู้สึกให้หน่อยคับว่าเปนไงบ้าง  ผมรู้คับว่าวัดบางพระมีงานบ่อยต้องเหนื่อยมาก  แต่ผมอยากรูเรื่องความรู้สึกของคนที่ไปบวชอยู่ที่วัดนั้นว่าเปนงัย    เหนื่อยกายอยูง่าย  แต่เหนื่อยจัยอ่ะ  อยู่ยาก

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: ใครเคยบ้าง???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ต.ค. 2549, 06:38:40 »
บวชพระ นะครับ  ผมพิมพ์มะครบโทดที