ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูเศียรพ่อแก่ให้ผมทีครับ  (อ่าน 2154 ครั้ง)

ออฟไลน์ bossdog

• ด้วยรัก และศรัทธา
  • จตุตถะ
    • อีเมล

ไม่ทราบว่าเป็นของพระอาจารย์ท่านใด
แต่เดิมเป็นเนื้อดิน สีแดง
แล้วมาปัดทอง ใส่กรอบ

ด้วยความขอบพระคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2553, 02:27:44 โดย bossdog »

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
ตอบ: รบกวนช่วยดูเศียรพ่อแก่ให้ผมทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 07:51:50 »

ขออภัยที่ทำงานผมเปิดดูรูปไม่ได้ . . . เข้าใจว่าเว็บที่ฝากรูปของคุณ   . . . . ทางที่ทำงานของผม . . . คงจะล็อกเอาไว้ . . . ได้แต่เปิดจากมือถือ . . . เก่า . . .ๆ

ก็พอจะเห็นลาง . . . ๆ        มีเค้าว่าเป็น . . . เศียรปู่   ที่พระอาจารย์ญาเป็นผู้สร้าง

หากรูปเป็นตามนี้ก็ . . . ชัวร์ . . . ครับ   :053:   ยินดีด้วยครับ

ผิดถูกขออภัยครับ
                                                                 :054:

========================================================

========================================================

ขออภัยอีกครั้ง . . . ครับ   สำหรับตัวอย่าง

หย่อนสวยไปหน่อย เพราะเกิดจากการเลี่ยมที่ไม่ดีนักของ. . .ช่าง กว่าผมจะรื้อออกมาก็ เกือบป่นซะแล้ว . . . ครับ  :070:

-------------------- โ ช ค ดี ค รั บ --------------------

06;

ออฟไลน์ bossdog

• ด้วยรัก และศรัทธา
  • จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนช่วยดูเศียรพ่อแก่ให้ผมทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 02:00:08 »
ขอบพระคุณครับผม :058: