ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ครับ ยันต์นี้เรียกว่าอะไร  (อ่าน 1896 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuupae

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีครับ

รบกวนน้าๆ ว่ายันต์ในรูปเรียกชื่อว่าอะไรครับ มีท่านใดพอจะทราบบ้างครับ

แล้วอักขระ ไม่ทราบว่า พอมีใครจะอ่านออกบ้างรึเปล่าครับ ถามเพื่อความรู้ครับผม

ออฟไลน์ nuupae

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอความรู้ครับ ยันต์นี้เรียกว่าอะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ค. 2554, 08:03:59 »
ตัวอย่างภาพครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ค. 2554, 08:05:26 โดย nuupae »

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ตอบ: ขอความรู้ครับ ยันต์นี้เรียกว่าอะไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พ.ค. 2554, 04:01:06 »
ยอมแพ้ครับ อ่านแทบไม่ออกจริงๆ แต่ถ้าให้คาดเดา ( ใช้คำว่าคาดเดานะครับ) อักขระในสามเหลี่ยม ( บางสำนักก็เรียก ยันต์ใบพัด) คือ อิสวาสุ ส่วนอักขระตัวนอกที่มีอุณาโลมน่าจะเป็น มะอะอุ ครับ เป็นยันต์ทางแคล้วคลาดคงกระพัน ( ส่วนมากนะครับ ) ส่วนอักขระสองแถวล่าง ไม่ทราบครับ

ขอบคุณ