ผู้เขียน หัวข้อ: นำพระที่อาราธนาติดตัวมา Update ให้ชมกันอีกวาระครับผม  (อ่าน 1840 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ทุกวันนี้ก็ยังเน้น Concept แขวนพระดีที่ราคาไม่แพงแถมพึ่งพาพุทธคุณได้เช่นเดิมครับ
เพราะว่าถึงพระจะราคาไม่แพงแต่ได้เกจิที่เป็นเจ้าของพระเครื่องราคาเรือนหมื่นปลุกเสก
ให้..ฉะนั้น...พุทธคุณย่อมไม่แตกต่างกัน..จริงมั้ยครับพี่น้อง
มาดูองค์แรกกันเลยดีกว่า

องค์ที่1 จากซ้ายคือ พระกัสสะโป รุ่นแซยิด 9 รอบ ปี2546 ของหลวงปู่สุภา กันตสีโล
แห่งวัดศีลสุภาราม ภูเก็ตครับ...เมื่อธันวาปีที่แล้วตอนผมไปวัดของท่านก็ยังเห็นพระรุ่นนี้
ให้บูชา อยู่ราคาเพียง องค์ละ 100 บาท..และยังมีวัตถุมงคลของวัดที่ราคายังไม่สูง
อีกหลายแบบ..พี่น้องท่านใดสนใจลองแวะไปดูครับ

องค์ที่2 เป็นสมเด็จรุ่น 2 ของหลวงพ่อฑูรย์ วัดโพธิ์นิมิตร ตลาดพลู กทม. ครับ..ได้จาก
เพื่อนของพ่อผม...มวลสารศักดิ์สิทธิ์เพียบ..แถมมีพระเกจิดังๆปลุกเสกหลายท่าน อาทิ
หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฯ , หลวงพ่อถิร วัดป่าเลไลย์ , หลวงพ่อสา วัดราชนัดดา..สำหรับ
พระสมเด็จองค์นี้ผมแน่ใจในความศักสิทธิ์เต็มที่ครับเพราะมวลสารดี เจตนาการสร้างดีและ
อาจารย์ผู้ปลุกเสกก็ทรงคุณทุกท่านครับ

ส่วนองค์ที่3 สืบเนื่องจากช่วงนี้สนใจเรื่องราวเกี่ยวกับหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม..จึง
อยากได้พระที่ท่านปลุกเสก..แต่จะเช่าพระของท่านโดยตรงก็ก็ไม่กล้าเพราะกลัวของเก๊
ประกอบกับดูไม่เป็นด้วย..จึงได้เสาะหาเหรียญที่ท่านปลุกเสกให้วัดอื่นแทน..ซึ่งหนึ่งในนั้น
ก็คือเหรียญนี้ครับ.." เก้าสังฆราช-เก้ามหาราช วัดเทพากร "

ถัดมา..เป็นของติดตัวอยู่นานแล้วแต่ไม่เคยเอามาโชว์ครับ
อย่างแรกคือ..เหรียญพระชัยหลังช้างหลัง ภปร. ปี 2530..ซึ่งเป็นเหรียญที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำ
เอ่ยปากยกย่องว่าศักสิทธิ์มาก...เห็นมีข่าวบางกระแสบอกว่า เหรียญนี้หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ได้
ร่วมปลุกเสกด้วย..อันนี้ผมไม่แน่ใจ..รอท่านผู้รู้จริงให้ข้อมูลอีกทีครับ

ส่วนที่เห็นเป็นเม็ดเล็กๆนั่น คือ เม็ดยาวาสนาจินดามณี ของหลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว
เช่ามาจากวัดเมื่อ ปี 2549 ครับ

สุดท้าย..เป็นของที่ติดไว้กับพวงกุญแจ...ไม่รู้จะมองเห็นกันมั้ย..เป็นเสือหล่อตัวจิ๋ว(จิ๋วจริงๆ)
ของหลวงพ่อสมชาย วัดปริวาสครับ...เห็นว่าท่านทำขึ้นมาเพื่อแจกเป็นระยะๆ..จึงไม่มีการระบุ
รุ่นชัดเจนครับ

หมดแล้วครับ...ขอเชิญติชมกันได้เต็มที่....ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่ตีตั๋วเข้าชม..ไว้โอกาส
หน้ามีอะไรใหม่ๆจะนำมาแบ่งปันให้ชมอีกครับผม

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
สวยงามครับ  :053:
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ pongsakorn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • ICQ Messenger - 86
    • MSN Messenger - apyon_123@hotmail.com
สวยงามทุกองค์เลยครับ