ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนคนเพิ่งเริ่มสัก  (อ่าน 5107 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เตือนคนเพิ่งเริ่มสัก
« เมื่อ: 29 เม.ย. 2550, 05:29:08 »
ที่เริ่มสักใหม่ๆๆอ่ะค่อยๆๆเป็นค่อยๆๆไป อย่าไปเล่นยันต์แรงๆ การสักยันต์ก็เหมือนการแข่งรถ ถ้าเราไปเอาของแรงๆมา มันแรง เราเพิ่งหัดขับ ขอถามว่า เพิ่งหัดขับรถ แล้วไปขับแรงๆ จะไม่มีให้ล้มหรือ ยิ่งเส้นทางของการสัก คดเคี้ยวไปมาซับซ้อน ค่อยๆเป็นค่อยๆไปดีกว่าครับ จะขับให้เร็วกว่าคนที่ขับมาก่อนเรามันสมควรแล้วหรือ ขอฝากเป็นข้อคิดด้วยนะครับ ขอบคุณครับ  :058:

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เตือนคนเพิ่งเริ่มสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 เม.ย. 2550, 06:57:18 »
แสดงความคิดเห็นหน่อยครับ ___________ ;)
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 เม.ย. 2550, 07:30:20 »
ขอบคุณครับ สำหรับความรู้ดีๆ :)

ออฟไลน์ อีกาพญายม

• ทุติยะ
  • **
  • ใจรักษ์ ความเป็นไทย
    • MSN Messenger - jack_the_crow_13@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 เม.ย. 2550, 09:38:48 »
ผมเห็นด้วยครับ ให้มันค่อยป็นค่อยไปดีกว่าครับ :)
Just do it if you want to do it

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 เม.ย. 2550, 09:45:18 »
ผมลงเพราะบางท่าน อยากได้ของ แรงๆๆ กันจังเลยครับ ถามว่า ลงยันมานานยัง ตอบว่า 1 อาทิตย์ แล้วจะเอาของแรงๆๆ สมควรแล้วหรือ พระท่านจะลงไรให้ก็รับๆไปเหอะครับ ท่านเห็นสมควร ท่านจึงลงให้ครับ ถ้าอยู่ดีดีมาเอา ของแรงๆๆ มาจากไหนไม่รู้ สมควรจะให้แล้วหรือ ???

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 เม.ย. 2550, 03:40:32 »
อยากได้ของดีต้องใจเย็นๆ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 เม.ย. 2550, 09:51:35 »
ฮึฮึ.......... 8)

ออฟไลน์ bango

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 เม.ย. 2550, 11:25:13 »
ผมเห็นด้วยนะครับ ถ้าคิดที่จะมาสักพระอาจารย์ ท่านต้องมองละหล่ะครับว่าคนไหนเหมาะกับยันต์อาไรท่านจะลงให้เอง ค่อยๆ เป็น ค่อยๆ ไป ประเภทที่ว่ามาถึงมาขอเลยอ่ะครับ ถ้ามาสักใหม่ๆ แล้วไม่เคยสักมาก่อนแล้วมาขอของแรงๆ ภาพใหญ่จะทนไหวไหมเอ่ย เคยมีนะครับคนมาขอเสือเผ่นที่วัด หลวงพี่ท่านก็ใจดีสักให้นะครับ ไปๆมาๆ ทนเจ็บไม่ไหวบอกหลวงพี่ว่าวันนี้ผมขอแค่หัวก่อนวันหลังมาลงใหม่ก็ได้แค่ตัวอีกวันถึงมาเอาหาง เคยมีนะครับเคยได้ยินมาเหมือนกัน ผมว่ามาวัดแรกๆ รับยันต์หลักๆให้ครบตามที่หลวงพี่ลงให้ก่อนดีกว่า อย่าเพิ่งขออาไรเลย ไว้พอยันต์หลักๆ ครบละ หลวงพี่จะดูละหล่ะครับว่าคนไหนเหมาะกับัยนต์อาไร หรือไม่ก็ถ้าจะขอก้ขอหลังจากช่วงนั้นก็ได้ครับ? :093:

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 เม.ย. 2550, 01:18:49 »
เห็นด้วยกับท่านโจรสลัด
บางอย่าง หนักไป เรายังไม่มีแรงพอ .. เอาแต่พอเหมาะที่อาจารย์เห็นสมควรจะเหมาะกว่า   :054:

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 เม.ย. 2550, 04:13:30 »
ถูกต้องแล้วคร้าบบบ พี่กุ๊งกิ๊งน่ารักจังคับ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 เม.ย. 2550, 05:38:57 »

โดนจัย ศิษย์ พี่หลาย ๆ คน

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 เม.ย. 2550, 11:24:55 »
รู้ว่าก้อนหินมันหนักก็อย่าไปบก เดี๋ยวหลังจะหักป่าวๆ นะครับ  ???

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 พ.ค. 2550, 04:09:53 »
ถูกเลยครับ ตอนสักแรกๆนี่ผมก็อยากได้จังหนุมานเชิญธง อยากได้จนตัวสั่น พอสักครบ5ยันต์ ดันไม่สักต่อเฉย เพระแม่บอกอย่าไปสักเลยลูก สมัยนี้โรคเยอะ และผมก็กลัวเหมือนกันด้วยเพราะเพื่อนพ่อผมเสียด้วยโรคทางเลือด2คน ผมก็เลยคิดว่าเลิกสักดีกว่า หมั่นไหว้พระสวดมนต์ก็น่าจะเป็นสิ่งที่ดีพอกัน ตอนนี้สิ่งที่อยากจะทำให้สำเร็จคือเลิกบุหรี่ครับ ไม่อยากให้แม่ผมต้องเสียใจ
อยากเตือนคนไม่เคยสูบนะครับ ว่าอย่าสูบเลย มันเลิกยากพอสมควร
และก็อยากเตือนพวกที่อยากได้ยันต์แรงๆว่าให้ใจเย็นลงมั่งนะครับ การเรียนไสยศาสตร์ก็เหมือนการเรียนหนังสือละครับ ยังบวกเลขไม่คล่องแต่อยากจะเรียนคูณซะงั้น แล้วมันจะเกิดประโยชน์อันใด

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 พ.ค. 2550, 04:18:22 »
ครับ  ???

ออฟไลน์ นโม

• จตุตถะ
  • เหล็กใหลหรือจะสู้คนหลาย
    • MSN Messenger - momopaza@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - momopaza@yahoo.co.th
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 พ.ค. 2550, 04:38:25 »
รับทราบครับ ;D
รักตนต้องพลีตน หมั่นท่องบ่นพยายาม
ไว้เกียรติและคงนาม ดำรงศักดิ์ตระกูลเรา

ออฟไลน์ สาลีโข

• ตติยะ
  • "บุคคลผู้ฝึกตนแล้ว ย่อมเป็นผู้ไร้เทียมทาน"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 พ.ค. 2550, 12:56:42 »
ถุกต้องนะคร้าบบบบบ ;D

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 พ.ค. 2550, 08:30:40 »
การสักมันไม่เหมือนกับการเป็นวัยรุ่นนะครับ อยากได้ของดีก็ใจเย็นๆ มันเหมือนกับการสอนความอดทนด้วยนะครับ ทั้งเจ็บ และการรอคอย ถ้าท่านทนได้ก็ได้ของดีติดตัว 

ใจเย็นๆ แล้วจะดีเองครับ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 พ.ค. 2550, 02:31:41 »
เห็นด้วยค่ะ

ออฟไลน์ bango

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 พ.ค. 2550, 02:39:06 »
จะรีบร้อนไปไย ค่อยเป็นค่อยไปดีกว่าครับ เห็นด้วยกับทุกความคิดเห็นจ้า

ออฟไลน์ dekbanmi

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 พ.ค. 2550, 05:20:37 »
ผมก้อ อยากจะสักเหมือนกัน ครับ อายุ 15 นี่ ท่านสักให้หรือป่าว ครับ สักน้ำมัน น่ะครับ

ออฟไลน์ pom_pom_28

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 พ.ค. 2550, 06:04:48 »
 :oเห็นด้วยครับ  ทุกๆๆคน

ออฟไลน์ ๑Dhamma๑

• ตติยะ
  • พุทธอุทยานธรรมโกศล
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 พ.ค. 2550, 11:51:06 »
อาจารย์ท่านจะค่อยๆให้เองล่ะครับ  ;)
ศรัทธาคือความเชื่อ... ทั้งนี้ศรัทธาต้องมาคู่กับปัญญาเสมอ
คือ ก่อนจะเชื่ออะไรควรใช้ปัญญา พิจารณา ตรักตรองดูเสียก่อนฯ

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 พ.ค. 2550, 11:58:06 »
แต่ทามมาย ยันต์ครูเรายังได้ไม่ครบเลยหว่า???  :-\  :070:

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2550, 10:23:34 »
อยากมีของดีติดตัวต้อง ใจเย็นๆ
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2550, 06:54:33 »
โอมพยัคโฆสตเตโชสวาหะ  พยัคฆนาอะนะเมจะ
นะโมพุทธายะ  นะมะพะธะ  จะพะกะสะ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา