ผู้เขียน หัวข้อ: กังวลไจจิงๆคับ  (อ่าน 3680 ครั้ง)

ออฟไลน์ nookerclub36

• ตติยะ
    • MSN Messenger - nookerclub_16@hotmail.com
    • เด็กน้อยแห่งหมู่บ้านคาถาอาคม :)
    • อีเมล
กังวลไจจิงๆคับ
« เมื่อ: 06 ต.ค. 2550, 07:55:53 »
คือว่าผมนั้นเป็นนักรักบี้ของโรงเรียนแล้วเวลาผมลงแข่งหรือซ้อมอะ  มันต้องล้ม แล้วคนอื่นก็ข้ามตัวเราอ่าคับ แบบว่า กระโดดข้ามอะคับ ผมสงสัยว่า ตระกรุดคาดเอวกับรอยสักผมจะเสือมไหมครับ แล้วถ้าเสื่อมจะแก้ไขอย่างไร
ขณะนี้กำลังศรัทธาพ่อขุนแผน ใครมีเยอะจะแบ่งให้ ก็จะขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
ขอตั้งสัตย์ปฏิญาณแก่ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย พระเครื่องแลเครื่องรางของขลังทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้มา จะดีหรือไม่ดีข้าพเจ้าก็จะขอรักษาเท่าชีวิต หากมีผู้ใดมาขอนำไปบูชา� อยากได้ขอให้บอกให้ได้ก็จะให้ (แต้ถ้าเป็นขุนแผนป๋มไม่ยอม~~~)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: กังวลไจจิงๆคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ต.ค. 2550, 08:44:07 »
ไม่เสื่อม ถ้าไม่เล่น กระโดดทับ กระโดดข้าม กับผู้หญิง หุหุ สบายใจได้ ถ้าไม่สบายใจ ไปบอกหลวงพี่ที่สักให้เป่า ให้ก็ได้ครับ ผม  ;D

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ต.ค. 2550, 09:40:20 »
ไม่ เป็นไร ครับ

• ตติยะ
    • MSN Messenger - nookerclub_16@hotmail.com
    • เด็กน้อยแห่งหมู่บ้านคาถาอาคม :)
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ต.ค. 2550, 10:22:20 »
ขอบคุนคับ คนที่กระโดดข้ามเป็นผู้ชายครับ ไม่มีผู้หญิงเร่นครับ ;D 

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ต.ค. 2550, 01:02:16 »
มิน่าครับ นักรบไทยในอดีต ทีสละชีวิตปกป้องแผ่นดินไทย ต้องมาตายเพราะการต่อสู้ /กอดปล้ำ กระโดดข้ามกันไปต่อสู้ ทั้งที่
สักยันต์มาเต็มตัว คาดตะกรุด พิสมร แหวนพิรอดแขน มงคลสวมหัว ครบเครื่องต้องมาตายเพราะของเสื่อม ???

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ต.ค. 2550, 01:24:31 »
มิน่าครับ นักรบไทยในอดีต ทีสละชีวิตปกป้องแผ่นดินไทย ต้องมาตายเพราะการต่อสู้ /กอดปล้ำ กระโดดข้ามกันไปต่อสู้ ทั้งที่
สักยันต์มาเต็มตัว คาดตะกรุด พิสมร แหวนพิรอดแขน มงคลสวมหัว ครบเครื่องต้องมาตายเพราะของเสื่อม ???
    ............

พี่สายัณ  ครับ...   ;D ;D ;D   ผมเป็นแฟนคลับ ตอบกะทู้พี่นะครับ.. ;D

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ต.ค. 2550, 03:59:34 »
แหม.....   ใครจะมาปล้ำกัน ในสนามรบล่ะ คร๊าบ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ต.ค. 2550, 09:25:34 »
ย้ำอีกนิสนึง ของดีจะไม่มีวันเสื่อม จะเสื่อมก้อต่อเมื่อจิตใจของผู้มีรอยสักหรือ เครื่องราง เสื่อมไปเองครับ

พุทธคุณจะปกป้องคุ้มครองแต่คนที่มีศีลเท่านั้น หลวงปู่เก๋ วัดปากน้ำ นนทบุรี ท่านย้ำเตือนเสมอฯ ผมยังจำด้ายครับ

www.watprasong.pantown.com แวะมามั่งเน้อ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ต.ค. 2550, 08:28:29 »
แต่ห้อยขุนแผน ระวังนะท่าน
ต้องระวังให้ดี
ระวังให้มากๆ
ระวังเพื่อนขโมยอ่ะ  ;D
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 ต.ค. 2550, 08:44:27 »
ขอบูชาสักองค์สิท่าน ขุนแผน อะ? รุ่นไหนวัดไหนก้อด้ายไม่เกี่ยง แต่ ขอบูชาฟรีๆได้มะทั่น เงินไม่มีอ่ะทั่นเพราะปิดเทอมกลับบ้านไปต่างจังหวัดเอาเงินไปทัมบุญหมดเยย ป.ล. จากเขาอ้อมองลงมาข้างล่างสวยมั่กมากกกกก
ย้ำอีกนิสนึง ของดีจะไม่มีวันเสื่อม จะเสื่อมก้อต่อเมื่อจิตใจของผู้มีรอยสักหรือ เครื่องราง เสื่อมไปเองครับ

พุทธคุณจะปกป้องคุ้มครองแต่คนที่มีศีลเท่านั้น หลวงปู่เก๋ วัดปากน้ำ นนทบุรี ท่านย้ำเตือนเสมอฯ ผมยังจำด้ายครับ

www.watprasong.pantown.com แวะมามั่งเน้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ต.ค. 2550, 08:46:13 โดย nookerclub36 »

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 ต.ค. 2550, 10:10:15 »
ต้องระวังอีกอย่าง   ระวังโดนตบเอาพระ เหอะๆๆๆ ใส่พุทธคุณน้ะ อย่าใส่ที่ราคา

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 ต.ค. 2550, 04:55:03 »
เปลี่ยนไปเรื่อยๆ วันนี้ห้อยของหลวงปู่ฤทธิ์

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 ต.ค. 2550, 03:01:25 »
ขอบูชาสักองค์สิท่าน ขุนแผน อะ? รุ่นไหนวัดไหนก้อด้ายไม่เกี่ยง แต่ ขอบูชาฟรีๆได้มะทั่น เงินไม่มีอ่ะทั่นเพราะปิดเทอมกลับบ้านไปต่างจังหวัดเอาเงินไปทัมบุญหมดเยย ป.ล. จากเขาอ้อมองลงมาข้างล่างสวยมั่กมากกกกก

รอก่อนนะท่าน ไว้ถูกหวยแล้วจะจัดส่งไปให้ถึงบ้านเลย  ;)

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 ต.ค. 2550, 09:17:33 »
เอาที่เท่าไรดีล่ะทั่น ผมไบ้ไห้ งวดนี้ ออกเลขประมาณ00-99 ลองทายดูถ้าทายถูกรับรองถูกแน่ๆ
ป.ล.ถูกแล้วส่งขุนแผนหั้ยป๋มด้วยน้า

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 ต.ค. 2550, 12:32:07 »
แหม.....?  ใครจะมาปล้ำกัน ในสนามรบล่ะ คร๊าบ? ;D ;D ;D
เป็นสู้รบ แบบประชิดตัวอะนะ (คล้ายองบาก) แต่ถ้าใครเป็นแบบ ก้อง ปิยะ คงได้เปรียบ มึน :-[

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 พ.ย. 2550, 01:00:14 »
ครับ หนังเหนียวแต่กระดูกไม่แข็ง  ทุกวิชามีการเรียนแก้ครับ หรือการทำให้เสื่อม
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็