ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าของเสื่อมทำไงครับช่วยบอกที  (อ่าน 11490 ครั้ง)

ออฟไลน์ MARILYN MANSON

• ตติยะ
  • คงกระพันหรือจะสู้คุณงามความดี
    • MSN Messenger - gupet_bj93@hotmail.com
ทำไงให้ของมาอยู่ดั้งเดิมอะครับ
คนเราจะดีจะชั่วไม่ได้อยู่ที่การสักยันต์หรือใส่พระแต่ขึ้นอยู่กับจิตสันดานของคนนั่นๆ ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
ตอบ: ถ้าของเสื่อมทำไงครับช่วยบอกที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ต.ค. 2550, 05:03:53 »
ถ้าคิดว่าไม่อยุ่  ลองกลับไปกราบอาจารย์ที่ประสิทธิ์ให้ดีกว่านะครับ  ให้ท่านลองปลุก ลองเสกดูใหม่  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ถ้าของเสื่อมทำไงครับช่วยบอกที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ต.ค. 2550, 06:12:18 »
ของไม่อยู่ ถือว่า ไม่มีศรัทธา หรือ หรือว่า ของอยู่ มีศรัทธา หากของไม่อยู่ เรายังศรัทธา ก็ยังอยู่

ของหลักๆ มันอยู่ที่ศรัทธามากกว่า เหมือนดั่ง ม้าอดอาหาร  ขาดศรัทธาก็ไปต่อมิได้  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ต.ค. 2550, 06:42:02 »
เจอคำถามแนวนี้อีกแล้ว อิอิ

ถามตัวเองก่อนว่า ไปทำอะไรมา ถึงของเสื่อม พุทธคุณ ไม่มีวันเสื่อมหรอกครับ มีแต่ใจของผู้ที่สักหรือครอบครองวัตถุเหล่านั้น เสื่อมไปเอง

www.watprasong.pantown.com

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ต.ค. 2550, 11:08:49 »
รับของมา รักษาไว้ไม่ได้ ถ้าสักยันต์ ก็ไม่ต้องทำอะไร เพราะไปเอามาอีกก็เสื่อมอีก รักษาไม่ได้อีก นู้นไปรอชาร์ตแบตวันไหว้ครูนู้น
หรือไม่ ก็พกเครื่องรางของขลัง ไปซะ รักษาง่ายกว่า

ออฟไลน์ คาถา

• ปัญจมะ
  • 111
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ต.ค. 2550, 10:48:18 »
ไม่ตอ้งกังวนบอกทีไปทำอะไรมาถึงเสื่อม   ท่านอาจารย์ผมบอกว่าของอยูหรือไม่อยู่เราก็นับถือ
คนที่ว่าของตนเองขลังบางครั้งก็ไม่ขลังอาจารย์ผมบอกว่าคนที่ว่าเหนียว  ๆ  ไม่เหนียวตลอดเวลาหลอก
   ศิษที่ไปสักกับอาจารย์ที่ว่าดีๆ  โดนยิงตายมีเยาะไป   

ออฟไลน์ จ๊ะ..โอ๋

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ต.ค. 2550, 01:04:19 »
  ของดีทำดี ไม่มีเสื่อม

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ต.ค. 2550, 10:50:56 »
  ลองอ่านดูเล่นๆนะครับ....แต่เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้น  ประมาณ 4 - 5 ปีมาแล้ว มีเด็กวัยรุ่นไปนั่งรอสักกับหลวงพี่องค์หนึ่งที่วัดบางพระ ( เด็กคนนี้เคยสักมาแล้ว)  แต่วันนั้นติดผ้าพันแผลมาที่ศรีษะ.....หลวงพี่ท่านถามว่าโดนอะไรมาครับ....เด็กตอบโดนฟันครับ....โดนฟันไม่ยั้ง ไม่เข้าครับ
แต่เผลอ....หลุดปากไปด่าแม่.....แค่นั้นแหละ..............ของถ้ารักษาไม่ดีหลุดได้จริงๆครับ.....ขอยืนยัน..... 8)