ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามผู้รู้ แบบด่วนๆอ่ะค่ะ  (อ่าน 1702 ครั้ง)

ออฟไลน์ pangkitty

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
คือว่าอยากไปสักน้ำมันพ่อแก่อ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าจะสักได้รึป่าวค้ะ  แบบว่าบ้านอยุ่ไกลอ่ะค่ะ มีอาจารย์ท่านไหนที่เปนลูกศิษย์ของหลวงพ่อเปิ่นอยุ่แถวๆ ห้วยขวางบ้างรึป่าวค้ะ แบบว่าไปที่วัดไม่เปนจิงๆค่ะ  รบกวนผู้รู้ช่วยตอบให้ทีค่ะ รบกวนให้เบอร์ไว้ด้วยอ่ะค่ะ เด๋วจะโทรไปอ่ะค่ะ  แร้วจะถามอีกเรื่องอ่ะค่ะ มีอะไรที่ช่วยได้บ้างป่ะค้ะ แบบว่า แอบชอบเค้าแร้วเค้าไม่ได้ชอบเราอ่ะค่ะ มีอะไรที่ช่วยให้เค้าชอบเราได้บ้างป่ะค้ะ  สาริกา หรือ นะหน้าทอง ที่ช่วยได้อ่ะค่ะ รบกวนผู้ที่รู้ตอบทีค่ะ แบบด่วนมากๆอ่ะคะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: รบกวนถามผู้รู้ แบบด่วนๆอ่ะค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ก.ค. 2550, 02:36:13 »
แถวห้วยขวางก็ลองไปหาพระอาจารย์ปี๊ดวัดกุนนทีนะครับ..

แล้วก็มีอาจารย์ประโยชน์ แฟลต 7 ดินแดงนะครับ

....แต่ถ้ามาที่วัดบางพระ ได้ก็จะดีครับ.....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: รบกวนถามผู้รู้ แบบด่วนๆอ่ะค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.ค. 2550, 02:41:22 »
แค่พอชอบ พบปะพูดคุย แบบเมตตามหานิยม ก็พอไหว แต่จะให้มากกว่านี้ คงไม่ไหว เพราะวัดบางพระ เป็นสาย คุณพระ พุทธคุณ ไม่ใช่หมอเสนห์
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.ค. 2550, 11:46:19 »
ตอบ

1. มาไม่ยากคร๊าบ นั่งรถสายใต้ใหม่ มาลงแยกท่านา แล้วขึ้นรถ ท่านา-บางพระ (สีส้ม)  ก็ถึงแล้วจ้ะ

2. ถ้าชอบเค้าผมว่า ไปคุยกับเค้าไปเรื่อยๆ ดีกว่า ถ้าทำของเสน่ใส่เค้า ถ้าได้มา มันก็ไม่ใช่ตัวเค้า

;D