ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามศิษบางพระคับ  (อ่าน 2646 ครั้ง)

ออฟไลน์ taro

• ตติยะ
เรียนถามศิษบางพระคับ
« เมื่อ: 22 ส.ค. 2550, 07:12:15 »
อาจารผม <ท่านสอนที่รร. พอมีความรุ้เรื่องลึกลับบ้าง>ท่านแนะนำว่าท่าจะสักให้ สัก ของที่ไม่มีหัวใจ

ที่เป็น อักขระธรรม เช่น 9ยอด  สัก พ่อ -แม่

จะดีกว่าสักอันที่เป็นหัวใจ เช่นรูป เทพต่างๆ

จิงหรอคับ  ท่านบอก มันจะเข้าหัวใจ

แต่ผมเหน คนที่สักกัน จะเปนรุปเทพกันเยอะอะคับ 

อยากรุ้ว่าเวลาของเข้าหัวใจจะเป็งยังไงหรอคับ

วอนที่ผู้รู้ช่วยตอบที   

หรือจะเปน เพราะควบ คุมตัวเองไม่ได้   

ผมเปนมือใหม่คับ อยากลอง อยุ่ แต่พออาจารย์ท่านพูดผม ก้ชักกลัวๆ

ออฟไลน์ taro

• ตติยะ
ตอบ: เรียนถามศิษบางพระคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ส.ค. 2550, 07:15:42 »
ด้วย ความเคารพ ทุกท่านอย่างสูง

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ส.ค. 2550, 08:58:04 »
ก็สัก 9ยอด งบน้ำอ้อย สาริกา ให้ครบก่อนสิครับ ต่อจากนั้นจะเอาอะไรก็เชิญตามสบายเลย :) แต่ในกรณีที่สักยันต์พวกสัตว์ต่างๆ หรือที่คุณเรียกว่าหัวใจนี่ล่ะ ถ้าสักพวกนี้ก็จะมีลักษณะอาการของขึ้น เพราะว่าอาจารย์ท่านจะลงอักขระ ลงหัวใจ ลงอาการ32ไปด้วย ...เรื่องคุมตัวเองไม่ได้ ไม่ต้องห่วงครับ ถ้าเราสักยันต์ครูมาแล้ว 9ยอด งบน้ำอ้อย สาริกา ครบแล้วก็ไม่เป็นไรครับ เพราะยันต์เหล่านี้จะเป็นตัวคุมเราอยู่ครับ :001: :001:
ขอบคุรครับ

ปล.ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ส.ค. 2550, 09:00:21 โดย ๛*=-.{OATTO}.-=*๛ »

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ส.ค. 2550, 08:52:11 »
ก็สัก 9ยอด งบน้ำอ้อย สาริกา ให้ครบก่อนสิครับ ต่อจากนั้นจะเอาอะไรก็เชิญตามสบายเลย :) แต่ในกรณีที่สักยันต์พวกสัตว์ต่างๆ หรือที่คุณเรียกว่าหัวใจนี่ล่ะ ถ้าสักพวกนี้ก็จะมีลักษณะอาการของขึ้น เพราะว่าอาจารย์ท่านจะลงอักขระ ลงหัวใจ ลงอาการ32ไปด้วย ...เรื่องคุมตัวเองไม่ได้ ไม่ต้องห่วงครับ ถ้าเราสักยันต์ครูมาแล้ว 9ยอด งบน้ำอ้อย สาริกา ครบแล้วก็ไม่เป็นไรครับ เพราะยันต์เหล่านี้จะเป็นตัวคุมเราอยู่ครับ :001: :001:
ขอบคุรครับ

ปล.ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ :002:

ถูกต้องนะคร๊าบ ๆ ๆ ๆ......   :095:

งิงิ....    :005:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ bango

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ส.ค. 2550, 12:17:59 »
จากที่กล่าวมาข้างต้นถูกต้องแล้วครับคือสักยันต์ 9 ยอด สาลิกา งบน้ำอ้อย 8 ทิศให้ครบก่อนแล้วหลังจากนั้นค่อยมาลงหัวใจลงรูปเข้าไปทีหลัง แต่เท่าที่ผมทราบมาจริงๆ แล้ว 9 ยอดเป็นแค่ยันต์เปิดไม่ใช่หรือครับ ส่วนยันต์ครูจริงๆ น่าจะเป็นยันต์พุฒซ้อน แต่อย่างไรแล้วของที่ครูบาอาจารย์สักให้นั้นดีแล้วทุกอย่างแล ถ้าเราปรพฤติตัวดีอยู่ในศีลธรรม ไม่ลืมคุณบิดามารดา ครูบาอาจารย์ ทุกสิ่งที่ดีก็จะเกิดขึ้นกับตัวของเราเอง

ปล. ถ้าเกิดข้ผิดพลาดประการใด ช่วยรบกวนผู้รู้ช่วยตอบและแก้ไขให้ด้วยจ้า ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ส.ค. 2550, 02:53:22 »
จากที่กล่าวมาข้างต้นถูกต้องแล้วครับคือสักยันต์ 9 ยอด สาลิกา งบน้ำอ้อย 8 ทิศให้ครบก่อนแล้วหลังจากนั้นค่อยมาลงหัวใจลงรูปเข้าไปทีหลัง แต่เท่าที่ผมทราบมาจริงๆ แล้ว 9 ยอดเป็นแค่ยันต์เปิดไม่ใช่หรือครับ ส่วนยันต์ครูจริงๆ น่าจะเป็นยันต์พุฒซ้อน แต่อย่างไรแล้วของที่ครูบาอาจารย์สักให้นั้นดีแล้วทุกอย่างแล ถ้าเราปรพฤติตัวดีอยู่ในศีลธรรม ไม่ลืมคุณบิดามารดา ครูบาอาจารย์ ทุกสิ่งที่ดีก็จะเกิดขึ้นกับตัวของเราเอง

กรณีนี้ผมว่าเข้าใจถูกแล้วคร๊าบ  9ยอด ไม่ใช่ยันต์ครูนะ เป็นยันต์ที่ส่วนมากจะสักเป็นยันต์แรก ยันต์ครูน่าจะเป็นแบบว่า กำหนดแต่ล่ะสำนัก,วัด

แต่ที่บางพระ ถ้าสักหมึกขาด 9 ยอดก็คงไม่มีหน้าผากเสือ (เก้ายอด=หน้าผากเสือ งบน้ำอ้อย=ตาเสือ แปดทิศ=จมูกเสือ)  มองไกลๆ จะเปนหน้าเสือ  :-*

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ส.ค. 2550, 04:48:28 »
เก้ายอด เป็นยันต์ครูตัวแรก ที่ทำการสักยันต์ ขอเน้นคำว่าสักยันต์ ไม่ใช่ลงนะเมตตา
หรือ ใครเคยลง สักยันต์งบน้ำอ้อย ตัวครู ก่อนลง เก้ายอด ก็ขออภัยนะครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ส.ค. 2550, 09:03:24 »
ผมเคยสักยันต์ครู  ยันต์แรกเป็น  พระเจ้า 5 พระองค์  (เป็นศิษ อาจารย์หนู ราชบุรี)     :054:

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ส.ค. 2550, 04:35:05 »
สักยันต์ วัดบางพระ 
ครั้งแรกเลย ท่านก้ ลงเก้ายอด ให้ก่อนเลยคราบ............. :054: :054: :054:
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...