ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์  (อ่าน 1806 ครั้ง)

ออฟไลน์ นะโม

• ทุติยะ
  • **
  • มะอะอุ
    • MSN Messenger - liverpool_at@hotmail.com
ยันต์
« เมื่อ: 27 ต.ค. 2550, 02:19:01 »
อยากทราบเกี่ยวกับยันต์ชูชกครับว่ามีพุทธคุณในด้านไหนบ้างคือแบบว่าผมอยากได้ไปใช้กับการค้าขายมันจะเกี่ยวข้องกันหรือไม่ครับ ปล.ถ้าใครมีรูปขอความกรุณาโพสให้ดูหน่อยนะครับ...thank you

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ตอบ: ยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ต.ค. 2550, 08:46:13 »
ชูชกจริงฯแล้ว เกี่ยวกับทางเมตตา เน้นไปทางขอเสียมากกว่า เรียกว่าขออะไรก้อใด้ ส่วนทางค้าขายผมว่าน่าจะเป็นประเภท สาลิกา,ปลาตะเพียน,นางกวักมากกว่านะครับ เอาไปค้าขายคงไม่เหมาะเท่าไหร่

www.watprasong.pantown.com

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ต.ค. 2550, 05:55:04 »
ใช้ทางค้าขาย ปลัดขิก ก็ดีน๊ะ ไม่เจ็บตัวด้วย มีหลายวัดที่สร้างปลัดขึ้นชื่อ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ต.ค. 2550, 06:59:27 »
ใช้ชูชกเป็นเครื่องลาง/ลายสัก  ต้องใช้ให้เป็น ขอให้เป็น ถ้าค้าขาย เวลาขอชูชก ให้อธิฐานขอให้ชูชกขอให้ค้าขายดี
ไม่ใช่ให้ชูชกช่วยขายของ เพราะชูชกเป็นขอทานขายของไม่เป็น
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พ.ย. 2550, 11:49:26 »
สนับสนุนให้ล้มล้างรัฐบาลประชาธิปไตยแล้วจะกลัวอะไรแค่น้ำมันเกิน30บาทและ อิสลามเพิ่มขึ้นเป็นดอกเห็ด รวมถึงการออกมาด่าพระ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็