ผู้เขียน หัวข้อ: ตอบทีคับ  (อ่าน 2230 ครั้ง)

ออฟไลน์ patcharee

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบทีคับ
« เมื่อ: 30 ต.ค. 2550, 10:50:33 »
คือผมอยากบูชารักยมอ่ะคับไม่ทราบว่าที่วัดบางพระมีป่าวคับอยากได้แบบของจริง ขลัง แล้วก้อดีจิงๆๆอ่ะคับ

แล้วอยากถามว่าผมอ่ะคับต้องการจะเลี้ยงแล้วไม่ให้คนในบ้านรู้เราจะบอกก่ะรักยมได้หรือเปล่าว่าอยู่แล้วอย่าให้คนในบ้านรู้ให้รู้แค่ผมคนเดีบว

คับแล้วถ้าเราเลี้ยงเชาเอาใจใส่อย่างดีเราขอให้ช่วยอารายเขาจะช่วยจริงป่าวคับ    เช่นช่วย ดลจิตดลใจให้คนที่เราชอบมาชอบเรา เป็นต้นคับ ช่วยตอบด้วยนะคับ

แล้วถ้าวัดบางพระมี มีเยอะมั้ยคับ

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ตอบทีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ต.ค. 2550, 11:05:47 »
ไปเช่าที่กุฏิมหาสมชายครับ ( ขอคาถาและวิธีเลี้ยงได้เลยครับ )......................อยากถามอะไรเพิ่มเติมลองถามท่านดู.................. :093:

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ต.ค. 2550, 11:19:10 »
ที่กุติใหญ่ก็มีคับ.. เป็นน้องน่ารัก นั่งกอดเข่าอยุ่ ...แรงดีคับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ต.ค. 2550, 06:51:36 »
ของวัดบางพระ ไม่มีออกมาเดินเพ่นพ้านให้เห็นหรอกครับ เงียบสนิทเหมื่อนไม่มีอะไรเลย (สายเทพ)
ถ้าไปสำนักอื่น ไม่รู้นะ กวนเอาไม่รู้ด้วย (สายภูต)
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ต.ค. 2550, 07:29:27 »
คือผมอยากบูชารักยมอ่ะคับไม่ทราบว่าที่วัดบางพระมีป่าวคับอยากได้แบบของจริง ขลัง แล้วก้อดีจิงๆๆอ่ะคับ

แล้วอยากถามว่าผมอ่ะคับต้องการจะเลี้ยงแล้วไม่ให้คนในบ้านรู้เราจะบอกก่ะรักยมได้หรือเปล่าว่าอยู่แล้วอย่าให้คนในบ้านรู้ให้รู้แค่ผมคนเดีบว

คับแล้วถ้าเราเลี้ยงเชาเอาใจใส่อย่างดีเราขอให้ช่วยอารายเขาจะช่วยจริงป่าวคับ? ? เช่นช่วย ดลจิตดลใจให้คนที่เราชอบมาชอบเรา เป็นต้นคับ ช่วยตอบด้วยนะคับ

แล้วถ้าวัดบางพระมี มีเยอะมั้ยคับ

อ่านแล้วงงครับ
ปกติบูชากุมาร เพื่อโชคลาภมากกว่าไม่ใช่หรือครับ
ถ้าอยากให้คนอื่นมาชอบเรา ต้องหาด้านเมตตา เช่น ขุนแผน ม้าเสพนาง นางพิม-ดำเซ็น น่าจะดีกว่านะ

หรือผมเข้าใจผิด
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 ต.ค. 2550, 07:04:41 »
เท่าที่ผมฟังผู้หลักผู้ใหญ่มา เค้าว่า

กุมารทองแบ่งออกเป็น 2 สาย หลักคือ สายคุณพระ กับ สายพราย

1. สายคุณพระคือ กุมารทองที่สำเร็จด้วยวิทยาคม นั่นคือกุมารทองที่ไม่มีส่วนประกอบชิ้นใดชิ้นหนึ่งที่ได้จากร่างไร้วิญญาณ (ศพ)
    นิยมเรียกว่า สายเทพ หากสำเร็จจากสายคุณพระจะให้แต่คุณ หากเลี้ยงไม่ดีจะสลายไปเอง มิให้โทษ
    กุมารที่สำเร็จด้วยคุณพระ ส่วนมากจะเป็น กุมารทองไม้แกะ กุมารทองเนื้อโลหะ (ไม่ได้อุดกระดูกหรือชิ้นส่วนใดส่วนหนึ่งจากคนตาย)

2. สายพรายคือกุมารทองที่สำเร็จด้วยพราย เช่นเนื้อกุมารทองผสมด้วย กระดูกคนตาย หรือ เนื้อโลหะอุดกระดูก เป็นต้น
    สายพรายนั้น จะให้คุณ และให้โทษได้เช่นกัน หากเลี้ยงไม่ดี มีความเชื่อว่า ผู้เลี้ยงจะมีอันเป็นไป อย่างใดอย่างหนึ่ง.....

ผมขอสรุปย่อๆ ว่า หากคิดจะเลี้ยงเล่นสายคุณพระดีกว่าครับ