ผู้เขียน หัวข้อ: จะเป็นไรไหม  (อ่าน 2350 ครั้ง)

ออฟไลน์ dragonundaed

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
จะเป็นไรไหม
« เมื่อ: 20 พ.ย. 2550, 02:23:27 »
 :062:พอดีว่าผมได้ไปสักกับ อ.พนธิ์ ที่วัดช้างให้มา โดยสัก หนุมานตัว 6 และ ตัว10 แล้วจากนั้นผมไปสักกับ อ.โบ้ วัดลานควาย โดยสัก เก้ายอด ลิงและเสือ อยากทราบจะเป็นไรไหมครับ :062:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: จะเป็นไรไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 พ.ย. 2550, 02:49:30 »
ถ้าต้นสำนัก ไม่ห้ามไม่เป็นไร บางสำนักห้ามเด็ดขาด
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ dragonundaed

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พ.ย. 2550, 04:54:07 »
แล้วของจะเสื่อมไม่ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พ.ย. 2550, 05:02:29 »
ไม่เสื่อมครับ จะเสื่อมยังไง ไม่ได้ทำไรผิดนี่ครับ  ;D

ออฟไลน์ คาถา

• ปัญจมะ
  • 111
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 พ.ย. 2550, 03:16:02 »
ขอดูรูปหน่อย :D :o

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พ.ย. 2550, 01:45:46 »
เท่าที่ทราบ มีอยู่สำนักนึง คือสายวัดสาลีโข นนทบุรี สักที่นี่แล้ว ไปสักที่อื่นไม่ใด้ครับ

ส่วนที่อื่นไม่เคยใด้ยินครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9