ผู้เขียน หัวข้อ: วันไหว้ครูที่วัดสักไหมครับ  (อ่าน 2221 ครั้ง)

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
วันไหว้ครูที่วัดสักไหมครับ
« เมื่อ: 11 ธ.ค. 2550, 10:32:13 »
ถ้าไปไหว้ครูวันนั้นหลวงพี่จะสักให้ไหมครับ คือไม่ได้ไปที่วัดบ่อยๆ ถ้าสักจะได้ครบลายไหม เคยได้ยินรุ่นพี่บอกว่าบางทีได้ไม่ครบลาย :086: :075: :054: :069:

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: วันไหว้ครูที่วัดสักไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2550, 12:54:18 »
ถ้าจะสักวันไหว้ครูขอแนะนำถ้าอยากสักจริงๆ  ก็ไปนอนวัดเลยครับ หรือไปตั้งแต่ตี3ตี4แต่คงจะได้นิดหน่อย เพราะคนมากมายเหลือเกิน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: วันไหว้ครูที่วัดสักไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2550, 02:03:28 »
คนเยอะมาก สักไม่ทันมั้งครับ เพราะต้องเริ่มพิธีไหว้ครูอีก  ???

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2550, 02:07:07 »
สักช่วงเช้า  พักนึง

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2550, 11:24:26 »
มีสักแน่นอน แต่คนเยอะมาก ท่านอาจารย์สัก คงไม่สามารถสักยันต์ใหญ่ๆ ให้ได้ ได้สักอักขระ 2-3 ตัว ก็เป็นบุญแล้วครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2550, 06:59:27 »
วันนั้น ยันต์ใหญ่ไม่ทันครับ รอคิวนานมากด้วยนะ ^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็