ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปวัดบางพระเสาร์นี้ ท่านเจ้าอาวาสท่านจะอยู่มั้ยคะ  (อ่าน 2267 ครั้ง)

ออฟไลน์ yantra

• ทุติยะ
  • **
อยากไปให้ท่านเป่านะหน้าทองให้น่ะค่ะ ท่านมีกิจนิมนต์ไปข้างนอกรึเปล่าคะ
ส่วนสัก คงต้องไปวันอื่น เพราะเห็นว่าวันเสาร์คนเยอะมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ม.ค. 2551, 03:04:15 โดย yantra »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
น่าจะอยู่นะครับ ถ้าไม่ติดกิจนิมนต์ที่อื่น :-*

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
น่าจะอยู่นะครับ เพราะช่วงนี้ กระแสเสกองค์จตุคามรามเทพ ในย่านนั้นหมดไปแล้ว คงจะไม่ติดกิจนิมนต์
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
น่าจะอยู่ครับถ้าไม่ติดกิจนิมนต์+++ไปก่อน4โมงนะครับ เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
โทรสอบถามก่อนไปก็น่าจะดีครับ แต่ถ้าจะลงหน้าทอง แนะนำวันจันทร์ครับ เป็นเมตตาเหลือหลาย
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เข้าปายก็ขวามือยกพาน นะจ้ะ แล้วเข้าไปหาท่านได้เลย  ;D

ออฟไลน์ yantra

• ทุติยะ
  • **

ออฟไลน์ donmuang04

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมไปเป่ามาแล้วคับเมื่อวันที่16 ม.ค.นี่เอง :001:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)