ผู้เขียน หัวข้อ: นะหน้าทองจะอยู่ได้กี่วันครับ  (อ่าน 11115 ครั้ง)

ออฟไลน์ panda

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมอยากสอบถามว่า ลงนะหน้าทองโดยไม่ได้สัก จะอยู่ได้กี่วัน... ส่วนทองที่ลงสาลิกานั้นสามารถกินได้หรือเปล่าครับ  ช่วยแจ้งที่  ขอบคุณครับ

Panda

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: นะหน้าทองจะอยู่ได้กี่วันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ม.ค. 2551, 12:21:35 »
ชั่วชีวิตครับ ญาติผมเคยลงนะหน้าทองกับหลวงพ่อเปิ่นประมาณ100กว่าแผ่น ตอนงานศพแก พอเก็บกระดูกแล้ว พบว่า มีทองติดอยู่บริเวณกระโหลกหน้าผากครับ ส่วนทองที่ลงสาริกา กินได้นะ(เคยกินแล้วยังไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ) :-*

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: นะหน้าทองจะอยู่ได้กี่วันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ม.ค. 2551, 01:10:15 »
ลงนะหน้าทอง ถ้าตำรับ หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม
ข้อห้าม ที่จะทำให้นะหน้าทองเสื่อม
1.ห้ามด่า พ่อแม่ แม้แต่ด่าพ่อแม่ของลูกหลาน
2.ห้ามถุยน้ำลาย หรือ บ้วนน้ำลาย ในที่สกปรก เช่น ในห้องน้ำ ห้องส้วม
3.เวลาเข้าห้องน้ำ ทำธุระส่วนตัว มีคนเรียกหา ห้ามขานตอบ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ panda

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ม.ค. 2551, 04:39:00 »
อยากทราบว่าควรต้องนะหน้าทองกี่ครั้งถึงจะดีครับ

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ม.ค. 2551, 05:49:27 »
ลงกี่ครั้งก้อได้ แล้วแต่ศรัทธา แต่อยู่ชั่วชีวิตแน่นอนรับรอง ( ถึงเราไม่ดีแต่อาจารย์เราดี)
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ม.ค. 2551, 05:57:51 »
นะหน้าทน ทนทานกว่า ไล่ไม่ไปไม่หนี ตื้อชะมัด
นะหน้าทอง เสื่อมถอยง่ายกว่า ?ต้องลงบ่อยๆ วัดจะได้มีปัจจัยไปบำรุงศาสนะสถานต่อไป ตามเจตนารมณ์ของหลวงพ่อ
ให้อยู่มั่นคงยาวนาน
ส่วนทอง รัปประทานได้ ไม่มีปัญหา ขนมทองเอกยังต้องปิดทองคำแท้เลย ส่วนทองหยิบ ทองหยอด ฝอยทองไม่ต้องปิด
ลุยลูกเดียว ;D

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ม.ค. 2551, 07:09:26 »
ตื้อเท่านั้นที่ครองโลก อ่ะจ้ะ พี่สายัณ  ;D อิอิ

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ม.ค. 2551, 04:46:47 »
นะหน้าทน ทนทานกว่า ไล่ไม่ไปไม่หนี ตื้อชะมัด
นะหน้าทอง เสื่อมถอยง่ายกว่า  ต้องลงบ่อยๆ วัดจะได้มีปัจจัยไปบำรุงศาสนะสถานต่อไป ตามเจตนารมณ์ของหลวงพ่อ
ให้อยู่มั่นคงยาวนาน
ส่วนทอง รัปประทานได้ ไม่มีปัญหา ขนมทองเอกยังต้องปิดทองคำแท้เลย ส่วนทองหยิบ ทองหยอด ฝอยทองไม่ต้องปิด
ลุยลูกเดียว ;D

เข้ามาอ่านด้วยความชื่นชม..พี่สายัณ  ..โผมเป็งแฟนคลับพี่นะค๊าบ    :053: :016:   :007: