ผู้เขียน หัวข้อ: ผมรู้สึกว่ามีของตั้งแต่เกิด แต่ผมไม่เคยสัก ไห้คำตอบหน่อยสิ ขอบคุณมาก  (อ่าน 7031 ครั้ง)

ออฟไลน์ HATYAI

• ทุติยะ
  • **
พี่พี่ทั้งหลายผมรูสึกว่าตัวเองมีของตั้งแตจ่เกิดแล้วอะครับช่วยไห้คำตอบหน่อยว่ามันจะเป็นไปได้หรือป่าวแล้วผมจะรู้ได้อย่างไรว่าผมมีของจริงๆ

• ทุติยะ
  • **
ไห้คำตอบหน่อยนะครับมันสงใสมานานแล้วเรื่องนี้แล้วผมรู้สึกว่ามีคนคอยช่วยผมตลอดเวลาไม่ว่าเรื่องอะไรก็ตามแบบว่าผมรู้สึกว่าตัวเองมีสัมพัสพิเศษ

• ทุติยะ
  • **
แล้วผมจะรู้ได้อย่างไรว่าตัวเองมีของจริงๆ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ไม่มี ใครมีอะไรมาตั้งแต่เกิด มาแต่ตัวเปล่าๆ
แต่จะมีบุญ มีบาป มีกรรม ติดตัวมาจากอดีตชาติ
อยากจะรู้ว่ามีอะไรติดตัวมาตั้งแต่เกิด มีวิธีเดียวที่รู้จริง
ฝึกนั้งกรรมฐาน จะเป็นวิชชาธรรมกาย /มโนมยิทธิ/ธรรมะเปิดโลก ?เป็นต้น
แล้วท่านจะรู้เอง เพราะเป็นการรู้ ก็รู้เฉพาะตน ปฎิบัติเองรู้เอง เห็นเอง

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
วาว คุณเปงเทพหรือนี่ ถามทะลึ่งแฮะ
ว.พิชัยรัตน์

• ทุติยะ
  • **
ผมไม่ได้บอกว่าตัวเองเป็นเทพครับไม่ได้เป็ฯผมไม่เข้าใจหรอก

• ทุติยะ
  • **
ฝึกนั้งกรรมฐาน จะเป็นวิชชาธรรมกาย /มโนมยิทธิ/ธรรมะเปิดโลก  ทำอย่างไรบ้าง ช่วยบอกวิธีทำไห้หน่อยครับแล้วต้องท่องคาถาอะไรอย่างไร และก็ตอนนังสมาธิอยู๋นั้นนึกถึงอะใรจิตใจอยู่ที่ใหน รวมจิตไว้ที่ได้ บอกหน่อยนะครับ พี่สายัน ขอบคุณมาก แล้วพี่เป็นใครอะครับถึงได้รู้เรื่องแบบนี้

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ผมเป็นชาวพุทธ คนหนึ่งซึ่งเริ่มศึกษาตามคำสั่งสอนของสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
1. แนวธรรมกาย (วัดปากน้ำ ภาษีเจริญ)
? ? http://th.wisdominside.org/index.php?option=com_content&task=view&id=449&Itemid=70
2. แนวธรรมะเปิดโลก วัดเขาสมโภชน์ ลพบุรี?
? ? http://www.sartsaksit.net/ganes/somp/index_2.htm
3. แนวมโนมยิทธิ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง อุทัยธานี
? ? http://board.palungjit.com/forumdisplay.php?f=126 ตรงนี้หาเอา มีแน่ๆ
    อันนี้ตรงหน่อย
    http://www.larnbuddhism.com/grammathan/mano/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ม.ค. 2551, 02:53:26 โดย ???-สายัณ-??? »

ออฟไลน์ neo

• ตติยะ
เรื่องแบบนี้ไม่ต้องตกใจหรอกครับ เป็นเรื่องธรรมดา เป็นสิ่งที่เราทำมาจากชาติหรือภพเดิม สิ่งที่เกิดขึ้นมาจะเห็นได้เองรู้ได้เอง อาจบอกใครไม่ได้ แต่มีจริงครับ
ลองไปกราบไหว้เกจิอาจารย์หรือท่านที่เห็นได้ แต่ไม่ต้องถามนะครับ ถ้าท่านเห็นว่าเรามีอยู่จริง ท่านจะทักเอง ... ขอให้เดินตามทางที่ถูกต้องนะครับ

ออฟไลน์ nuttayos

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
โอ้วส์ อยู่หาดใหญ่ หรอเนี่ย

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
แล้วผมจะรู้ได้อย่างไรว่าตัวเองมีของจริงๆ
...

อ่าว..ท่านก้บอกตั้งแต่กระทู้แรกแล้วนี่คับ ว่ามีของดี  ??  นึกว่ารุ้แล้วคับ ?? :o

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณพี่พี่เพื่อนๆทั้งหลาย มาก แล้วมันก็มีคำถามต่อไปว่า..
ใครเคยลองทำสมาธิบ้างอะครับ ผมเข้าไปดูเวปที่พี่บอกแล้วอะอันสุดท้ายมันบอกไห้ทำสมาธิ แต่ภาษามันงง งง ไม่ค่อยเข้าใจเลย
ผมเป็นคนหาดใหญ่ครับแต่ตอนนี้มาเรียนรังสิต
นานาจิตจัง หมายถึงอะไรอ่ะ
แล้วคุณ neo บอกว่าให้เดินตามทางที่ถูก ก็แสดงว่าไปได้หลายทางหรอครับ
แล้วคุณ กุ้งกิ้ง คือผมไม่ได้บอกว่ามีของดีครับ แต่มันเป็นความรู้สึกว่ามีครับ ตั้งแต่เกิด
มีคนเคยบอกผมว่า ความรูสึกกับสำพัสพิเศษห่างกันเพียงเส้นด้ายเส้นเดียว
ขอขอบคุณในน้ำใจเพื่อนๆพี่ๆทุกคนครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เท่าที่ผมฟังมานะครับ คนมีร่างหรือมีองค์นั้น อ่านคาถาไม่เยเรียนอ่านหรือไรเลย ก็จะอ่านได้ แปลกดีครับ  ;D

• สัตตมะ
  • **
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
เท่าที่ผมฟังมานะครับ คนมีร่างหรือมีองค์นั้น อ่านคาถาไม่เยเรียนอ่านหรือไรเลย ก็จะอ่านได้ แปลกดีครับ? ;D
  ลองหาหนังสือชื่อ ซุปเปอร์ริชชี่ มาอ่าน    ... มีขายทั่วไปตามดอกหญ้าและร้านนายอินทร์
แล้วจะเข้าใจ ของคนที่มีจิตมีพลังกว่าปรกติตั้งแต่กำเนิด   

ลองดูคับ

ออฟไลน์ แดง ไบเล่

• ปัญจมะ
การฝึกสมาธิ ก็เพื่อให้จิตใจสงบ ยิ่งอยากได้ยิ่งไม่ได้  :)

• ทุติยะ
  • **
จากที่หลายคนบอกมาก็ประมานว่ามีร่างมีองค์อะครับแต่ผมอยากรู้ว่าจะต้องปฎิบัติตัวอย่างไรบ้าง
แล้วจริงหรือครับที่บอกว่าอยากได้แล้วจะไม่ได้

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เท่าที่ผมฟังมานะครับ คนมีร่างหรือมีองค์นั้น อ่านคาถาไม่เยเรียนอ่านหรือไรเลย ก็จะอ่านได้ แปลกดีครับ? ;D
? ลองหาหนังสือชื่อ ซุปเปอร์ริชชี่ มาอ่าน? ? ... มีขายทั่วไปตามดอกหญ้าและร้านนายอินทร์
แล้วจะเข้าใจ ของคนที่มีจิตมีพลังกว่าปรกติตั้งแต่กำเนิด? ?

ลองดูคับ

ผมเชื่อคำคนเก่าคนแก่ คนโบราณรุ่นปู่รุ่นตา มากกว่าหนังสือที่คนอายุ 20 30 มานั่งเขียนให้อ่านอ่ะครับ

ไม่รู้ว่าคนเขียนอาจจะอายุ 70 80 แต่ผมเชื่อคน ที่รู้จักกันมากกว่าน่ะครับ เค้าไม่ปิดยังไรเราหรอก คนกานเอ๊ง? ;D

( คนติดดินครับ ไม่ค่อยอ่านหนังสือ อาศัยประสบการณ์ชีวิต เอา พบเองเห็นเอง และความคิดเก่าๆ ของคนโบราณ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ม.ค. 2551, 04:35:45 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

• อัฏฐมะ
มีองค์ก็ต้องทำสมาธิครับ เค้าว่า คนมีองค์จะราศีแตกต่างจากผู้อื่น และคนมีองค์ต้องรับขันครูครับ

ถ้ารับแล้วต้องช่วยเหลือผู้คนที่เดือดร้อน เมื่อถึงเวลา จะมีคนมาให้ช่วยเอง ไม่ต้องดิ้นรนอะไรครับ

สำคัญหลักๆ คือสมาธิ  คิดดูให้ดีก่อนนะครับ ถ้ารับขันแล้วจะไม่มีทางแก้ครับ ถ้าหากขัน 8 ก็ต้อง ถือศิล8 กินเจ (ไม่ไวจริงๆก็เอาแค่วันพระ)

แล้วก็ดูที่ไปรับขันครูด้วย ไม่ใช่ไปให้เขาหลอกนะครับ มิจฉาชีพมันเยอะ พวกหากินกับความเชื่อของคนอื่น รับขันละ 5000 อย่างนี้อ่ะนะ

รับขันหรือ รับเงินกันแน่จ้ะ รอนั้งเก้าอี้ทองคำได้เลย มันก็อยู่ที่คุณจะเลือกแบบไหน อย่างไรเท่านั้น  ;D

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ลองเข้าพิธีสวดภานยักษ์ดูนะครับ :-*

• สัตตมะ
  • **
? ลองหาหนังสือชื่อ ซุปเปอร์ริชชี่ มาอ่าน? ? ... มีขายทั่วไปตามดอกหญ้าและร้านนายอินทร์
แล้วจะเข้าใจ ของคนที่มีจิตมีพลังกว่าปรกติตั้งแต่กำเนิด? ?

ลองดูคับ

ผมเชื่อคำคนเก่าคนแก่ คนโบราณรุ่นปู่รุ่นตา มากกว่าหนังสือที่คนอายุ 20 30 มานั่งเขียนให้อ่านอ่ะครับ

ไม่รู้ว่าคนเขียนอาจจะอายุ 70 80 แต่ผมเชื่อคน ที่รู้จักกันมากกว่าน่ะครับ เค้าไม่ปิดยังไรเราหรอก คนกานเอ๊ง? ;D

( คนติดดินครับ ไม่ค่อยอ่านหนังสือ อาศัยประสบการณ์ชีวิต เอา พบเองเห็นเอง และความคิดเก่าๆ ของคนโบราณ )

เปิดรับทุกๆทางแล้วลองเปรียบเทียบ อย่าปิดกั้นตัวเอง  ...Super Natural บางครั้งมาแต่กำเนิด ..จิต มาจากต่างที่ต่างแหล่ง
มองไม่เห็น มิใช่ไม่มี

• ทุติยะ
  • **
ผมเกิดเดือน5ครับบางตำราก็บอกว่าผมราศีวัวหรือพฤษ แต่บางตำราก็บอกว่าเมษ ผมก็ยัง งง กํบราศีตัวเองอยู่ครับไม่รูว่าสจะราศีใหนกันแน่ แล้วผมจะลองไปหาหนังสือมาอ่านดูนะครับ ส่วน รับขันครู และ พิธีสวยภานยักษ์ จะหาเวลาไปหาพระไห้ทำไห้ครับ แล้วพวกพีธีหล่าวนี้จะจัดขึ้นตอนใหนบ้างอ่ะครับ ถ้าไปบอกพระไห้ทำพิธิให้เลยจะได้หรือป่าว พิธีหล่าวนี้ เป็นพิธีของชาวพุทธไช่หรือป่าว แล้วพวกร่างองค์เค้านับถืออะไรกันหรือ -*- ผมงงกะชีวิต ผมยังหาตัวเองไม่เจอเลยว่าเกิดมาเพื่ออะไร ตอบผมที่ครับ ขอบคุณไว้นะที่นี้

• ...

-เหมือนผมเลยครับ ผมเกิดเดือนพฤศจิกายน แต่หลวงพ่อวัดโคกเขมา ท่านดูผมว่าเกิดราศีเมษ ท่านให้เหตุผลว่า จะเกิดเดือนอะไรก็แล้วแต่ แต่ราศีต้องดูเวลาตกฟาก ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน
-สวดภาณยักษ์ ต้องไปสืบเอาเองครับ ว่าที่ไหนมีงานสวดภาณยักษ์บ้าง
 :-*

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ถ้าน้อง ยังไม่รู้จุดยืนของตัวเองเลย ใครจะไปช่วยอะไรได้
ถ้าไม่เคยสักยันต์ และไม่ชอบการสักยันต์ ก็ไม่ต้องสัก
ถ้าชอบดูดวง (หมอดู) ก็เรียนทางหมอดูไปเลย ราศีอะไร ไม่ใช่ดูตามหนังสือเท่านั้น
จะต้องดูว่ากเกิด วันอะไร เดือนไหน เวลาตกฟาก(เวลาคลอด) ไปให้หมอดู เขาดูดีกว่า
เขาจะได้ทำนายทายทักถูก
อยู่ไปชีวิตปกติดี ?มีความสุข ไม่เป็นทุกข์เกินขนาด ก็ไม่เห็นต้องทำอะไร จะไปรู้ทำใม
ว่าเกิดมามีดีอะไร ตั้งแต่เกิด ทำตามศาสนาพุทธให้ดีก็พอ รักษาศีล 5 ศีล 8 ให้ครบถ้วน
ไม่ต้องไปรับหรอก ขันธ์ครู ขันต์ 5 ขันต์ 8 รับมาทำใม จะเป็นร่างทรงเหรอ หรือชอบ
ทรงเจ้า เข้าทรง สร้างบารมีให้ตนเองดีกว่า อย่าให้เทพ หรือ ผี หรอกเอาร่าง ไปสร้าง
บารมีให้พวกเขาเองเลย ?ตัวเราก็ไม่ได้กุศลอะไรหรอก เป็นแค่ร่างผ่านเท่านั้น
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• ...
ถ้าน้อง ยังไม่รู้จุดยืนของตัวเองเลย ใครจะไปช่วยอะไรได้
ถ้าไม่เคยสักยันต์ และไม่ชอบการสักยันต์ ก็ไม่ต้องสัก
ถ้าชอบดูดวง (หมอดู) ก็เรียนทางหมอดูไปเลย ราศีอะไร ไม่ใช่ดูตามหนังสือเท่านั้น
จะต้องดูว่ากเกิด วันอะไร เดือนไหน เวลาตกฟาก(เวลาคลอด) ไปให้หมอดู เขาดูดีกว่า
เขาจะได้ทำนายทายทักถูก
อยู่ไปชีวิตปกติดี ?มีความสุข ไม่เป็นทุกข์เกินขนาด ก็ไม่เห็นต้องทำอะไร จะไปรู้ทำใม
ว่าเกิดมามีดีอะไร ตั้งแต่เกิด ทำตามศาสนาพุทธให้ดีก็พอ รักษาศีล 5 ศีล 8 ให้ครบถ้วน
ไม่ต้องไปรับหรอก ขันธ์ครู ขันต์ 5 ขันต์ 8 รับมาทำใม จะเป็นร่างทรงเหรอ หรือชอบ
ทรงเจ้า เข้าทรง สร้างบารมีให้ตนเองดีกว่า อย่าให้เทพ หรือ ผี หรอกเอาร่าง ไปสร้าง
บารมีให้พวกเขาเองเลย ?ตัวเราก็ไม่ได้กุศลอะไรหรอก เป็นแค่ร่างผ่านเท่านั้น
:016: :015: :015: :015:

• สัตตมะ
  • **
ผมเกิดเดือน5ครับบางตำราก็บอกว่าผมราศีวัวหรือพฤษ แต่บางตำราก็บอกว่าเมษ ผมก็ยัง งง กํบราศีตัวเองอยู่ครับไม่รูว่าสจะราศีใหนกันแน่ แล้วผมจะลองไปหาหนังสือมาอ่านดูนะครับ ส่วน รับขันครู และ พิธีสวยภานยักษ์ จะหาเวลาไปหาพระไห้ทำไห้ครับ แล้วพวกพีธีหล่าวนี้จะจัดขึ้นตอนใหนบ้างอ่ะครับ ถ้าไปบอกพระไห้ทำพิธิให้เลยจะได้หรือป่าว พิธีหล่าวนี้ เป็นพิธีของชาวพุทธไช่หรือป่าว แล้วพวกร่างองค์เค้านับถืออะไรกันหรือ -*- ผมงงกะชีวิต ผมยังหาตัวเองไม่เจอเลยว่าเกิดมาเพื่ออะไร ตอบผมที่ครับ ขอบคุณไว้นะที่นี้

มีเหตุการณ์และความรุ้สึกอย่างไร หละ ที่ทำให้รุ้สึกว่าตัวเองแตกต่างจากคนอื่น  ?  ในกรณีของบางคนที่มีร่าง หรือองค์  เคยอ่านพบ ว่าบางครั้งเป็นจิตสัมภเวสี ชั้นสูง - กลาง - ต่ำก็แล้วแต่ ตามนุษย์มองไม่เห็น เราก็เชื่อเพราะสิ่งสัมผัส เช่นแสดงอิทธิปาฏิหาริย์บางอย่าง  (ซึ่งในทางจิต ท่านที่มีจิตเป็นสมารธิระดับสูงได้ญาณ บางอย่างท่านสามารถเห็นมากกว่าตาเนื้อ )   วิญญานเหล่านี้มาสิงมาสู่ มาหลอกจิตมนุษย์นั้นให้หลงให้เชื่อได้ มิใช่องค์เทพที่แท้จริง
ปัจจุบัน เป็นปีพุทธศักราช 2551 แล้วกึ่งหนึ่งของพุทธกาลแล้ว ตามพุทธทำนายโบราณท่านว่า บรรดาเทพ และ เทวดาระดับต่างๆจะอาสามาช่วยธำรงค์พระศาสนา   ถัดจากนั้นก็จะเป็นบรรดานาคและคนธรรพ์   ตามตำรานะคับ  เท่าที่น้องพูดมาไม่ได้อรรถธิบายแน่นอนว่า น้องรู้สึกอย่างไร น้องเป็นอย่างไร น้องเห็นอะไร น้องพบอะไร น้องมีอะไรที่ทำให้รุ้สึกว่าแตกต่างและพิเศษกว่าคนอื่น    ทุกคนเลยอุปมาว่าน้องมีร่างมีองค์   คนที่นับถือสายพุทธบางท่านมักจะไม่ค่อยชอบประเด็นนี้ เพราะมีตำหนักมีสำนักหลายที่ที่เป็นของปลอม  เป็นจิตชั้นต่ำ มาหลอกลวงมนุษย์เรียกทรัพย์สินเงินทองมากมาย  บางคนเสียผู้เสียคนก็มาก  ของปลอมมีเยอะกว่าของจริง 

พี่โยคีอาจจะรุ้สึกอย่างนั้น กรณีของน้องอย่างที่พี่โยคีบอกนะครับ น้องลองหาคำตอบ ตัวเองดูก่อน  สิ่งที่จะทำให้เข้าใจตัวน้องเองได้ดีที่สุดคือการสื่อถึงสิ่งที่นอ้งคิดว่าน้องมี หรืออยู่กับน้อง  .. ..ทำสมาธิให้จิตนิ่ง  นิ่งแล้ว ก็จะสัมผัสได้เอง  สำหรับเรื่องดวงชะตา  90% เป็นเรือ่งของสถิติ  หมอดูน้อยคนที่จะมีทิพย์จักษุขนาดที่ทักได้ โดยที่ยังไม่ตรวจเลขชะตา ว่าเป็นอย่างไรเคยพบอยู่หลายท่านและแต่ละท่าน ก็ล้วนแต่เป็นผู้ที่ศึกษาทางธรรมเวทย์ อาคม

อย่าไปซีเรียสในแต่ละตำรา วิธีการดูดวงมีนับร้อยๆวิธี  จะดูเลขบัตรประชาชน จะดูเลขทะเบียนรถ วันเดือนปีเกิด ชือ่ สกุล โหวงเฮ้ง อะไรก็แล้วแต่ เป็นสถิติ ตามที่เรียนไปเบื้องต้น ไม่มีอะไรที่ตรงเป๊ะๆ

เรื่องรับขันธ์อะไร เป็นเหตุผล ของแต่ละคน และไม่ได้ต้องฟันธงว่า ทุกคนที่รุ้สึกอย่างนี้จะต้องทำเช่นเดียวกัน   พี่โยคีพูดถูกต้องครับ รักษาใจตัวเองก่อนนะ  ถือศีล ๕ นี่หละประเสริฐสุดแล้ว  .....  ถ้าน้องมีสิ่งที่เชือ่ว่ามีจริง  มันก็เหมือนกับการเปิดประตูไปพบกับสิ่งที่น้องคิด และรู้สึก  การไปมาหาสู่กันก็จะง่ายและรู้ด้วยตัวเอง  เข้าใจตัวเองมากยิ่งขึ้นนะครับ ... :054:

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ

เกิดเดือน ๕ เนี่ยมานเดือนไรกัน
หากนับเดือนทางสากล ก๊อเดือนพฤษภาคม
เกิดระหว่าง ๑๓ เม.ย.-๑๔ พ.ค. ตกราษีเมษ
เกิดระหว่าง ๑๕ พ.ค.-๑๔ มิ.ย. ตกราษีพฤษภ

ส่วนที่ว่ามีของก๊อดีอยู่แล้วน๊ะ ไม่ควรไปดิ้นรนให้มากมาย มีทางให้เดินมากมาย
คนที่รับขันธ์ หากมีองค์แล้วรับขันธ์เพื่อเป็นร่างทรง ไม่รับก็ไม่ต้องเป็นร่างทรง
การเข้าร่วมพิธีสวดภาณยักษ์ ทางวัด หลายๆ วัดจะมีพิธีผู้เข้าร่วมเตรียมตัวเตรียมใจไป ให้ดีแต่งชุดขาว เพื่อความเป็นมงคล ขับไล่สิ่งไม่ดี อัปมงคลหากมี คนที่วิญญาณชั้นต่ำมารบกวน หากเข้าพิธีแสดงมีอาการ ซึ่งพระผู้ทำพิธีก็จะขับไล่ออกไป แต่หากเป็นเทพไม่แน่ใจว่าผลจะเป็นอย่างไร
ที่พี่ๆ แนะนำให้หัดทำสมาธิ ประเสริฐสุดแล้ว ลองไปศึกษาตามวัดวาอารามต่างๆ
การฝึกจิตเบื้องต้นเรียกสมาธิ เบื้องปลายเรียกวิปัสนา
วิธีปฏิบัติไปตามแนวเหล่านั้นพระพุทธองค์สอนไว้หลายวิธี แต่ละวิธีอาจเหมาะกับจริตของแต่ละคนที่แตกต่างกัน ค่อยๆ ศึกษา ค่อยๆ ปฏิบัติไป
จิตที่ฝึกดีแล้ว ปัญญาย่อมเกิด
ปัญญาย่อมนำไปสู่หนทางที่ถูกต้อง

• อัฏฐมะ
เปิดรับทุกๆทางแล้วลองเปรียบเทียบ อย่าปิดกั้นตัวเอง? ...Super Natural บางครั้งมาแต่กำเนิด ..จิต มาจากต่างที่ต่างแหล่ง
มองไม่เห็น มิใช่ไม่มี

<-///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////->

ของที่ไม่เห็น ใช่ว่าจะไม่มีก็จริง แต่ไม่เคยสัมผัสหรือรับรู้ จะให้เชื่อแบบหัวทิ่มบ่อได้ไงย่ะ ควรมีความคิดพิจารณาว่าอะไรจริงไม่จริง

คนที่แบ่งแยกความคิด ก็จะไหวตัวทันเรื่องราวก่อนมิใช่ฤา หากแต่เชื่ออย่างเดียวก็จะโดนหลอกได้ง่ายๆ ฟังหูไว้หู ดีกว่า

ไว้เจอกับตัวเองจริงๆ ค่อยเชื่ออย่างปักหลักเชื่อมิใช่ฤา ผมเองก็มีประสบการณ์จากการสักยันต์มา ผมถึงเชื่อแบบหัวทิ่มบ่อ

ผมเป็นพวกไม่เจอกับตัวไม่เชื่อง่ายๆ อ่ะ เหอะๆๆ? ฟังหูไว้หูมั่งนะค่ะ จุ๊ฟๆ? ;D ;D ;D

ขนาดซุปเปอร์แมนไม่ได้เหาะมาตั้งแต่เกิด แต่โตไปก็เหาะได้นิค่ะ

สไปร์เดอร์แมนไม่ได้ปล่อยใยแมงมุมตอนคลอดออกมา แต่ได้รับพลังจากแมงมุมกัดถึงปล่อยได้นี่นา เอิ้กๆๆๆๆ? ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ม.ค. 2551, 07:02:43 โดย กุ๊งกิ๊ง »

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณพี่ทุกๆคนมากครับที่โพสมาบอกแต่ผมรู้อยู๋อย่างนึ่งว่าตัวผมเกิดมาเพราะมีคนส่งให้ผมเกิดมาและทำอะไรบางอย่างเพื่ออะไรบางอย่างและผมก็กำลังค้นหาอยู่ ส่วนเรื่องที่พี่กุ้งกิ้งบอกว่าผมไม่ได้บอกว่าผมเห็นอะไรมาบ้าง ไช่ครับผมเคยสัมพัสได้หลายๆครังผมเคยเห็นเงาตัวใหญ่ร่างสูงใหญ่ มายืนมองผมบ้าง ก็ทับตัวบ้าง รับรองว่าไม่ไช้เงาอย่างอื่นแน่ๆเพราะที่ๆผมเจอก็ในห้องนอนที่ปิดหน้าต่างหมด และ หน้าต่างที่ด้านนอกไม่มีแสง แต่ผมก็ได้ถามหลายๆคนมา เค้าก็บอกว่าเป็ฯเทพไม่ต้องกลัวเข้ามาช่วย ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่ที่แน่ๆผมกลัวในตอนที่เจอ ผมไม่ได้เรียกร้องความสนใจอะไรใครไม่เชื่อก็ไม่ว่ากันแต่ถ้าใครเชื่อก็ช่วยให้คำตอบผมที่เพราะผมเชื่อ และผมกำลังหาคำตอบให้ตัวเอง ขอบคุณมากที่ทุกๆคนให้คำตอบผมและเชื่อใจผม ผมไม่ได้มาหลอกลวง ผมมาหาคำตอบให้ชีวิต ขอบคุณ

ออฟไลน์ sukan

• ตติยะ
หมอวินิจฉัยแล้ว น่าจะเป็นอาการคู่กรรม ผีอำ มาตั้งแต่เกิด :095:

ชอบยึดอำนาจ ต้องเป็นแบบนี้

ออฟไลน์ Ballz

• ตติยะ
 รักษาศีล5ไว้แล้วรอเวลาของท่านเมื่อถึงเวลาแล้วท่านจะรุ้เอง

• อัฏฐมะ
หมอวินิจฉัยแล้ว น่าจะเป็นอาการคู่กรรม ผีอำ มาตั้งแต่เกิด :095:

หมอรายคับเพ่ เอิ้กๆๆๆๆ  ;D

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
คนทรง เวลาจะร่ายคาถา มันจะขึ้นมาเปนอักขระลอยกลางอากาศต่อหน้าเลย ถ้าแท้ แล้วเขาจะสามารถอ่านออกด้วยในเวลาทรง
(แต่ถ้าเก๊ไม่ทราบ)
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็