ผู้เขียน หัวข้อ: กรุณาตอบหน่อยนะครับ....ไม่สบายใจน่ะครับ  (อ่าน 3057 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุ๊_หนุมาน๙

• จตุตถะ
 :086: คืออย่างนี้อ่ะครับ ผมเป็นศิษย์ วัดบางพระ มาประมาณ1ปีแล้วครับ สักที่กุฎิพระมหาสมชาย ซึ่งค่าพานค่อนข้างแพงมาก และอาจารย์ที่สักก็เป็นฆราวาส
คือผมไม่แน่ใจว่า ผมถือว่าเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นรึป่าว แล้วความเข้มขลังจะเหมือนอาจารย์ที่เป็นพระหรือไม่ หรือมีแต่ความสวยงามอย่างเดียว  ส่วนตัวผมมีความเคารพใฝ่ฝันที่จะสักที่วัดบางพระมานาน   เลยไม่อยากให้เป็นแค่การได้รูปสวยๆแต่ป่าวประโยชน์...      ด้วยความเคารพนะครับกรุณาตอบด้วย

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
เมื่อรู้สึกว่า ไม่ดี หรือ ไม่สบายใจก็ให้เปลี่ยนไปสักกับพระอาจารย์ท่าน อื่นๆก็ได้ ครับ จะได้สมตามความตั้งใจ ที่อยากจะเป็น ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น แล้วก็จะได้ถวายค่าครู ตาม มาตรฐานด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.พ. 2551, 08:25:00 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แล้วทำไมตอนแรกไม่คิดให้ดี สักแล้วอย่าคิดมาก :-[

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เมื่อรู้สึกว่า ไม่ดี หรือ ไม่สบายใจก็ให้เปลี่ยนไปสักกับพระอาจารย์ท่าน อื่นๆก็ได้ ครับ จะได้สมตามความตั้งใจ ที่อยากจะเป็น ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น แล้วก็จะได้ถวายค่าครู ตาม มาตรฐานด้วยครับ
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ :)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ถ้า ปุ๊_หนุมาน๙? ไปสักมาเป็นสักหมึกมา? แต่ไม่แน่ใจ ไม่มั้นใจ คุณภาพ หรือ อนุภาพ
ลองไปกุฎิหลวงพี่ติ่ง ให้ท่านสักน้ำมันทับซ้ำให้ก็ได้ หรือถ้าท่านไม่ยอมสักซ้ำให้ ก็ถือว่าของเดิม ใช้ได้แล้ว
มีอะไรพูดคุยกับ ครูบาอาจารย์ได้ ท่านจะได้จำเราได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.พ. 2551, 03:00:41 โดย ???-สายัณ-??? »

ออฟไลน์ คาถา

• ปัญจมะ
  • 111
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
ไม่เกี่ยวกันครับ  อาจารย์ที่เป็นาฆราวาสก็
ไม่ต่างกับอาจารย์ที่เป็นพระเพราะเขาเรียนมาครูเดียวกันก็ถือว่า
เป็นศิษปู่เหมือนกัน 

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ไม่เกี่ยวกันครับ? อาจารย์ที่เป็นาฆราวาสก็
ไม่ต่างกับอาจารย์ที่เป็นพระเพราะเขาเรียนมาครูเดียวกันก็ถือว่า
เป็นศิษปู่เหมือนกัน?

ศิษย์ฆารวาส ใครครอบครูให้ ใครสอนวิชาสักให้ อย่างหลวงพี่ติ่ง หลวงพี่ต้อย หลวงพ่อเปิ่นครอบครูให้
และศิษย์ฆารวาส ท่านนี้ ได้ เอายันต์นางพิม ของหลวงปู่อั๊บ มาสัก ใครครอบครูให้ เอายันอาจารย์หนู
มาสัก ใครครอบครูให้  สักตามลาย ตามแม่พิมพ์ใครๆ ก็สักได้ ถ้ามีความรู้เรื่องสักอยู่บ้าง
อย่างอาจารย์หนวด ซิแน่นอนกว่า สักราคามาตรฐาน ค่าครู 25 บาท
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
กาทู้นี้นี้ถามเข้าท่าจิง ๆๆๆๆ เยี่ยม ๆๆๆ นับถือ  ๆๆๆๆ :)
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ MIN.. 2

• ทุติยะ
  • **
ผมมีเรื่องมาเล่าให้ฟัง.... หลังจากที่ผมไม่ได้เข้าวัดนานมากมีเวลาก็เดินทางไปวัดแต่บังเอิญ..หลวงพี่ไม่อยู่. มีคนแนะนำให้ไปกุฎิมหาสมชายสิ ( ผมก็พึ่งรู้ว่าข้างบนมีสักด้วยรึ )
ผมก็ถอดเสื้อให้เค้าดู ( ฆาราวาส )...... ผมใส่ค่าครูไป 25 บาท..... เค้าไม่สักให้ผม.... ผมหยิบเงิน 25 บาทคืนพร้อนดอกไม้ธูปเทีนยนบุหรี่ ไปว้างไว้บนตักหลวงพ่อเปิ่น( รูปหล่อของท่าน)....... พร้อมทั้งอธิษฐานเรื่องบางอย่างในใจ........ พร้อมทั้งสาบานกับตนเองว่าจะไม่ขึ้นไปข้างบนนั้นอีก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ผมมีเรื่องมาเล่าให้ฟัง.... หลังจากที่ผมไม่ได้เข้าวัดนานมากมีเวลาก็เดินทางไปวัดแต่บังเอิญ..หลวงพี่ไม่อยู่. มีคนแนะนำให้ไปกุฎิมหาสมชายสิ ( ผมก็พึ่งรู้ว่าข้างบนมีสักด้วยรึ )
ผมก็ถอดเสื้อให้เค้าดู ( ฆาราวาส )...... ผมใส่ค่าครูไป 25 บาท..... เค้าไม่สักให้ผม.... ผมหยิบเงิน 25 บาทคืนพร้อนดอกไม้ธูปเทีนยนบุหรี่ ไปว้างไว้บนตักหลวงพ่อเปิ่น( รูปหล่อของท่าน)....... พร้อมทั้งอธิษฐานเรื่องบางอย่างในใจ........ พร้อมทั้งสาบานกับตนเองว่าจะไม่ขึ้นไปข้างบนนั้นอีก
เห็นด้วยครับ :)

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รู้อะไรขอให้รู้จริง แล้วศึกษาให้ถ่องแท้แล้วค่อยตอบ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ไม่เกี่ยวกันครับ? อาจารย์ที่เป็นาฆราวาสก็
เป็นศิษปู่เหมือนกัน?

ศิษย์ฆารวาส ใครครอบครูให้ ใครสอนวิชาสักให้ อย่างหลวงพี่ติ่ง หลวงพี่ต้อย หลวงพ่อเปิ่นครอบครูให้
และศิษย์ฆารวาส ท่านนี้ ได้ เอายันต์นางพิม ของหลวงปู่อั๊บ มาสัก ใครครอบครูให้ เอายันอาจารย์หนู
มาสัก ใครครอบครูให้? สักตามลาย ตามแม่พิมพ์ใครๆ ก็สักได้ ถ้ามีความรู้เรื่องสักอยู่บ้าง
อย่างอาจารย์หนวด ซิแน่นอนกว่า สักราคามาตรฐาน ค่าครู 25 บาท

ด้วยความเคารพครับ
   เอาอีกแล้วหรอครับ
ขอเถิดครับ
  จะทำอะไรก็ทำไปอย่าเอาของของครูบาอาจารย์อื่นเข้าไปวัดบางพระเลย
ขอแสดงความนับถือ
 Gearmour

ออฟไลน์ กุมารทอง

• ทุติยะ
  • **
ไรกันไม่รู้เรื่อง :o